ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1

เจ้าชายซาอุฯ ลงนามสร้างตึกสูงที่สุดในโลก สูงกว่าพันเมตร

อีก 5 ปีข้างหน้าโลกของเราเตรียมจารึกความเป็นที่สุดของโลกครั้งใหม่กันอีกรอบ หลังอภิมหึมามหาเศรษฐีในดินแดนตะวันออกกลางลงนามในข้อตกลงสร้างตึกสูงที่สุดในโลกแห่งใหม่ ที่มีความสูงมากกว่า 1 กิโลเมตร !!

เมื่อวันที่ 1 สิงหาคม สำนักข่าวรอยเตอร์ส รายงานว่า เจ้าชายอัลวาลีด บิน ตาลาล มหาเศรษฐีชาวซาอุดิอาระเบียได้ทรงลงนาม พร้อมเปิดตัวแผงผังของว่าที่ตึกสูงที่สุดในโลกแห่งใหม่ โดยจะสร้างในเมืองเจดดาห์ ซึ่งติดกับทะเลแดง พร้อมกับชื่อใหม่ว่า "คิงดอม ทาวเวอร์" (Kingdom Tower)

สำหรับโครงการสร้างตึกสูงที่สุดในโลกแห่งใหม่นี้ เป็นการลงนามร่วมกันระหว่าง คิงดอม โฮลดิ้ง ของเจ้าชายกับบิน ลาดิน กรุ๊ป บริษัทก่อสร้างยักษ์ใหญ่ ที่มีมูลค่าสูงกว่า 36,900 ล้านบาท นอกจากนี้ คิงดอม ทาวเวอร์ จะมีความสูงมากกว่า 1,000 เมตร ซึ่งจะเป็นการทุบสถิติเดิมของตึก "เบิร์จ คาลิฟา" (Burj Khalifa) ในนครดูไบ เจ้าของตำแหน่งในปัจจุบัน ที่สูง 828 เมตร อีกทั้งภายในอาคารดังกล่าว จะประกอบด้วยโรงแรมระดับ 5 ดาว อพาร์ทเม้นต์สุดหรู และสำนักงานต่าง ๆ บนเนื้อที่กว่า 500,000 ตารางเมตร

เครดิต : Kapook

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    สถิติมีไว้ทำลาย 5555

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    อยากเป็นคนไป planking บน ยอดตึกจัง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ระวัง เจอเครื่องบิน ชน เหมือน สหรัฐละ 555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChickenBomB อ่านกระทู้
    อยากเป็นคนไป planking บน ยอดตึกจัง
    เดี๋ยวผมจะไปเป็นเพื่อนนะ คอยขนศพ

ปล.ล้อเล่นๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คิดได้แค่นี้เหรอคนรวย?? แค่อยากทำลายสถิติแค่เนี้ย??

เอาเงินมาผมให้ดีกว่า มา ผมจะทำเรื่องที่เป็นประโยชน์กว่านี้ให้ดู
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    แข่งกันจัง ไอ้สร้างตึกเนี๊ย

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    จะโหดไปไหนกัน
    NO GOD OR KING ONLY MAN

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ลองนึกภาพว่าเราขับรถ 1 กิโลดมตร มันนานเเค่ไหนเเล้ว ลองนึกว่าเราขับในเเนวเดียวกับตึก ฮ่าฮ่า กว่าจะถึง โคตรนานอะ

คุณ Sattawat : เค้าก็คงไม่ได้หวังทำลายสถิติอย่างเดียวหรอกครับ เพราะมันเป็นตึกด้วย ถ้าจะทำลายจริงๆ ผมว่าเค้าคงเอาสูงกว่านี้อีก เเล้วมันก็จะเป็นชื่อเสียงของประเทศให้คนมาเที่ยวด้วยนะ เเต่ก็อย่างว่าครับ มันจะทำเพื่ออะไร ผมว่าเอาสูงกว่า 2-3 เมตรก็พอเเล้วมั้ง ฮ่าฮ่า

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    สูงไปละ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    จะสูงไปไหน
    I LOVE THE KING OF THAILAND

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    งานนี้จะสำเร็จต้องอาศัย วิศกรรมขึ้นสูง อย่างเดียว
    สูงขนาดนั้น ฐานตึกต้องโครต แข็งแรง + โครงตึกต้องทำให้แน่นเข้าไว้
    พอสร้างเสร็จไหนจะการบำรุงรักษาประจำปีอีก ของเล่นคนรวย - -*

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ขอได้ไหม เงินที่มันเอาไปสร้างตึกอะ 555+

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ยังจะมีสูงกว่า เบิช ดูไบ อีกหรอเนี้ย คนทำช่างขยันจริงๆ

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ลมพัดจะล้มรึเปล่านั่น

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    ไอ้คนคิด ไม่เคยคิดถึง คนสร้างหรอก ก็แค่โยนเงินให้ คนสร้างมันคงพูดไม่ออก ไหนๆสร้างสูงแล้ว ไม่เอาแบบเกือบออกนอกโลกไปเลยอะ 555+ ว่าแต่ยิ่งสูงการหายใจมันไม่ยิ่งลำบากเหรอ ว่าแต่เครื่องบินบินสูงกว่าตึกนี้อีกใช่ปะ คงฮาดีอะ เวลามีเครื่องบินบินมา แบบอยู่ในเครื่องบินไรเงี้ย เห็นตึกโคตรเด่นเลยอะ แบบประมาณว่า เห็นแต่ไกล

ปล.ไอ้ตึกที่ 2 ตึกไรอะ แล้วในนี้มีเวอเทดปะ (พิมพ์ง่ายๆนะ พิมม์ไม่ถูก) เวอเทดที่โดนเครื่องบินชนยังสร้างได้เลย มันก็สูงเหมือนกันอะ ของไทยก็ใบหยกไรนั่นปะ คืออาจไม่ได้สูงขนาดนี้ แต่มันก็สูงพอสมควร เก่งดีนะที่ยังสร้างได้ เพราะตอนแรกก็เป็นแค่โครง ลมพัดทีโคตรอันตรายเลย

ปล2.ใครไปรู้ ออกแบบมา 1 พันเมตรแบบนี้ กันน้ำท่วมเลยมั้ง แต่ยังไงเอเวอเรสก็สูงกว่าใช่ปะ แล้วเอเวอเรสนี่มันสูงเท่าไรหว่า แต่ไอ้น้ำท่วมนี่ไม่เท่าไร แผ่นดินแยกนี่ดิ ถ้าสร้างเพราะคิดว่าสูงๆไว้ น้ำท่วมโลกจะได้ไม่ถึง แต่ถ้าแผ่นดินแยก หรือมีอุกกาบาตพุ่งชนมา มันก็เท่านั้น
    เอเวอร์เรส สูง 8พันกว่าเมตรเกือบ 9พันเมตรครับ

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    2
    มันสูงเพราะไอแหลมๆข้างบนอ่ะ - -*

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    มันสูงซะเหลือเกิน
    My center รักจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    แค่ 10 ชั้นก็เสียวแล้ว

สุราษฎร์ธานี อ.เกาะสมุย ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ทำให้สูงไปก็เท่านั้นเหละครับ ไม่เอาไปพัฒนากันล่ะครับ-0-
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :จากผู้ดูแลระบบ

ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยุ้กับ"ตัวเรา"ว่าจะกำหนดยังไง ~.~"

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    ว่าแต่ยิ่งสูงการหายใจมันไม่ยิ่งลำบากเหรอ
    1000 เมตร ชิล ๆ ครับ หายใจปกติ ยอดเขาที่คนไปเที่ยวกันสูงตั้ง 3-4 พันเมตร ยังเห็นผู้หญิงเดินแบบสบาย ๆ เลย
    คิดง่าย ๆ ดอยอินทนนท์เรานี่ก็ 2 พันกว่าเมตรแล้วอะครับ

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    กว่าจะขึ้นถึงชั้นบนสุด - -

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    จะสูงไปไหนน

ก็สูงได้เพราะไอ้แหลมๆนั่นแหละว้าา

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ผมรู้แล้วครับ ทรัพย์คุณพี่แน่นจริง

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    บิน ลาดิน กรุ๊ป บริษัทก่อสร้างยักษ์ใหญ่...

เอ่ออออ......