ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9

โหมด Single Player ของ Battlefield 3 จะยาวกว่า Modern Warfare 2 เล็กน้อยแต่มันจะเต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์

ที่ผ่านมาเราคงได้ทราบรายละเอียดเกี่ยวกับโหมด Multiplayer ของ Battlefield 3 ไปพอสมควร ทั้งจากการที่มีผู้เล่นที่ได้ทดสอบเวอร์ชั่น Alpha มาเล่นให้ฟังทั้งคลิปวีดีโอ แต่ดูเหมือนเราจะลืมไปหรือเปล่าว่า Battlefield 3 นั้นก็มีโหมดการเล่นแบบ Single Player ที่จะมีเนื้อเรื่องเข้มข้นและมันส์ไม่แพ้โหมด Multiplayer เช่นกัน โดยทางเว็บไซต์ beefjack ก็ได้นำรายละเอียดใหม่จากทาง DICE เกี่ยวกับความยาวโหมด Campaign แบบผู้เล่นเดี่ยวมาให้เราชมแล้ว

โดยทาง David Goldfarb หัวหน้าฝ่ายออกแบบของ DICE ด้ให้สัมภาษณ์ผ่านทางเว็บไซต์เกี่ยวกับความยาวของโหมด Single Player ว่า

“ผมบอกได้ตรงนี้เลยว่าความยาวของมันจะมีความเหมาะสม” “มันไม่ใช่ Skyrim และมันคงไม่สั้นจ๊ดจู๋เพียงแค่ 3 ชั่วโมงหรืออะไรทำนองนั้น”
    แต่เมื่อได้ถามว่าถ้าหากเทียบกับ Modern Warfare 2 ที่มีโหมด Campaign ยาวราวๆ 6 ล่ะ Battlefield 3 จะยาวกว่าไหม ? ทาง Goldfarb นั้นก็ได้ตอบกลับมาว่า

“ผมบอกได้ว่ามันอาจจะยาวกว่านิดหน่อย เมื่อเทียบกับเวลาที่เราเคยเล่นมันจะยาวกว่านั้นแน่ แต่คงไม่ขนาดถึง 2 เท่า 3 เท่าจะยาวแค่ไหนคุณต้องต้องไปเล่นกันเอาเอง ซึ่งเมื่อคุณเล่นในแบบ Hard มันก็จะใช้เวลามากขึ้นไปอีก”

“ผมต้องการให้มันเต็มเปี่ยมไปด้วยประสบการณ์สุดเร้าใจ” “ซึ่งมันก็คงจะดีกว่าที่มี 6 ชั่วโมงที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์แทนที่จะมี มี 12 ชั่วโมงที่เต็มไปด้วยความน่าเบื่อ”

.:: Credit : NC4G ::.

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ผมว่าเนื้อเรื่องยังไง COD ก็ดีกว่า

ปล. ผมแค่คาดเดา ไม่ได้ฟันธงว่ามันจะต้องดีกว่า ผมไม่ใช่แฟนบอยแฟนคอต ผมพูดจากที่เคยเล่นCod กับ BF ภาคก่อนๆ
    ภาคใหม่BFอาจดีกว่าก็ได้ แต่ cod ก็ยังไม่เห็นเลยจริงไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 31st August 2011 เมื่อ 22:53

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    เอามาให้ดูทุกวันจริงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 31st August 2011 เมื่อ 22:33

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    ผมว่าเนื้อเรื่องยังไง COD ก็ดีกว่า
    อย่าเพิ่งฟันธงสิ ระบบ มันดีกว่าทุกระบบแล้ว ขาดแค่ข้อนี้เอง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ทั้งรูปโปรไฟล์ลายเซ็นต์ นี่โดนใจผมมากๆ nyan nyan nyan

น่าสนใจไม่แพ้ COD เลยครับ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ข่าว BF3 นี่เยอะจริง ๆ เยอะกว่า ข่าว Crysis 2 วันก่อนอีก เหอะ ๆ - -* เอามายั่วรึเปล่าเนี่ยยย
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    COD MW เนื้อเรื่องมันมาตั้งสามภาคแล้ว

แต่ BF รูปแบบเกมมันคือการรบเต็มรูปแบบ แต่ Cod ใช้แค่ทหาร ไม่มี ยานพาหนะ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ยังไม่ทันได้เล่นก็ตีโพย ตีพายกันไปใหญ่ = =a

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ทำไมแฟนๆ COD ต้องคิดว่า COD ดีกว่า

ไม่ยอมรับกันหรอเนี่ย เห็นๆกันอยู่

ผมไม่ใช่แฟนทั้ง 2(ผมแฟน Crysis)

แต่ต้องยอมรับจริงๆว่า Btf 3 นั้น เจ๋งกว่า MW 3 เยอะมากๆ
    SoShi & Sone Are Together Forever

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    รอเล่นก่อนละกันครับ แต่หากดูผิวๆ ผมก็ให้ BF3 นะ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    ทำไมแฟนๆ COD ต้องคิดว่า COD ดีกว่า

ไม่ยอมรับกันหรอเนี่ย เห็นๆกันอยู่

ผมไม่ใช่แฟนทั้ง 2(ผมแฟน Crysis)

แต่ต้องยอมรับจริงๆว่า Btf 3 นั้น เจ๋งกว่า MW 3 เยอะมากๆ
    ช่าย ช่าย......

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    โคะ!!! อะไรจะมีข่าวเยอะขนาดนี้ เล่นมาวันละข่าวเลยแฮะ!!(แต่ติดตามตลอด)
    ปล.เอาเป็นว่าอย่าให้ผิดหวังละกัน สั่งไปแล้วววว!!!

ชอบคำนี้จัง
    “ซึ่งมันก็คงจะดีกว่าที่มี 6 ชั่วโมงที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์แทนที่จะมี มี 12 ชั่วโมงที่เต็มไปด้วยความน่าเบื่อ”

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    คุณเล่นมาจากไหนอะ พาผมไปเล่นด้วย รู้ซะแล้วว่า COD ดีกว่า(ทั้งๆที่เกมทั้งคู่มันยังไม่มาเลย...)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 31st August 2011 เมื่อ 22:47

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    “ผมต้องการให้มันเต็มเปี่ยมไปด้วยประสบการณ์สุดเร้าใจ” “ซึ่งมันก็คงจะดีกว่าที่มี 6 ชั่วโมงที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์แทนที่จะมี มี 12 ชั่วโมงที่เต็มไปด้วยความน่าเบื่อ”

ประโยคนี้โดนเต็มๆ 55

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ยังฟันธงอะไรกันไม่ได้หรอกนะ ต้องลองเล่นกันดูก่อนแล้วค่อยว่ากัน อิๆ

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ทั้งรูปโปรไฟล์ลายเซ็นต์ นี่โดนใจผมมากๆ nyan nyan nyan

น่าสนใจไม่แพ้ COD เลยครับ
    NYAN ?

NYAN หรอ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก เอามายั่วอีกแล้วววววว

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    คนที่คิดว่า BF3 ดีกว่า อาจจะมีอิทธิพลมาจากการโปรโมตก็เป็นได้นะครับ
    BF3 ปล่อยคลิปอย่างปล่อยได้ปล่อยดีปล่อยมาเลย
    แต่ MW3 มันออกจะเงียบๆ ไม่โปรโมตเยอะเท่า BF3 อ่ะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมไม่ใช่แฟนทั้ง 2 เกมแต่บอกตามตรงว่า เกมนี้น่าดึงดูดกว่า MW3 เพราะที่รู้ๆ MW3 ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากมายนอกจากเนื้อเรื่องใหม่

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    8 พ.ย.
    แล้วคุณจะรู้ว่าของจริงเป็นยังไง
    ปล.ผมเชียร์codนะเพราะ สเปคไม่ถึง 555+
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ได้ยินแล้วก็ชื่นใจ จัดแน่ ๆ แต่อาจไม่ day 1

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ผมบอกได้ว่ามันอาจจะยาวกว่านิดหน่อย เมื่อเทียบกับเวลาที่เราเคยเล่นมันจะยาวกว่านั้นแน่ แต่คงไม่ขนาดถึง 2 เท่า 3 เท่าจะยาวแค่ไหนคุณต้องต้องไปเล่นกันเอาเอง ซึ่งเมื่อคุณเล่นในแบบ Hard มันก็จะใช้เวลามากขึ้นไปอีก

แสดงว่าพี่แกก็เล่น COD อยู่ละซิ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ผมบอกได้ว่ามันอาจจะยาวกว่านิดหน่อย เมื่อเทียบกับเวลาที่เราเคยเล่นมันจะยาวกว่านั้นแน่ แต่คงไม่ขนาดถึง 2 เท่า 3 เท่าจะยาวแค่ไหนคุณต้องต้องไปเล่นกันเอาเอง ซึ่งเมื่อคุณเล่นในแบบ Hard มันก็จะใช้เวลามากขึ้นไปอีก

แสดงว่าพี่แกก็เล่น COD อยู่ละซิ
    ผมว่าเค้าต้องเล่นแหล่ะ เพื่อศึกษาคู่แข่ง : )
    - XENON -

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ไม่รู้ว่าเนื้อเรื่องโดยรวมจะดีกว่า COD หรือเทียบเท่าหรือเปล่า เนื่องจากเกมยังไม่ออกเลยไม่สามารถฟังธงได้ แต่ดูจาก Gameplay แล้วส่วนตัวคิดว่า Single Player ของ BF3 น่าจะออกมาดีกว่า Single Play ของ BF ทุกๆ ภาคที่ผ่านมาแน่นอนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Constantum อ่านกระทู้
    ตอนนี้ต้องรอดูกันล่ะครับ ว่าเกมไหนจะดีกว่า

แต่ถ้ามองย้อนมา จะเห็นว่า COD ทำได้ดีกว่าในทางเนื้อเรื่องและอารมณ์ร่วมของผู้เล่น

ทาง BF ก็พัฒนากราฟฟิคขึ้นมาเรื่อย ๆ แต่ความเป็นดั้งเดิมมันหายไปนะผมว่า ><" อยากให้ BF3 เนี่ยสร้างด่านเล่นกับบอทได้เหมือน BF2 จังเลย 55+
    ส่วนตัวคิดว่าเสน่ห์ของ BF คือสนามรบที่กว้างไกล + ยวดยานพาหนะที่หลากหลาย ทั้ง บก , น้ำ , อากาศ , ทีมเวิร์คและจำนวนผู้เล่นที่มีเป็นจำนวนมาก มากกว่าครับ ไอ้การเล่นกับบอทนี่มันเปลี่ยนไปตามยุคสมัยมากกว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 1st September 2011 เมื่อ 00:05
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้

ไม่ได้ตั้งใจจะดราม่านะ แต่สำหรับคนที่เป็นเกมเมอร์เก่าๆ ตั้งแต่สมัย BF1942 หรือสมัย COD สงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ในระบบเนื้อเรื่องนั้นCOD ทำออกมาได้น่าเล่นกว่าBFทุกครั้ง

ส่วนระบบอื่นๆทั้งสองเกมก็ยังกินกันไม่ลง ซึ่งถ้าจะให้เปรียบสองเกมนี้ก็เหมือนคู่รักคู่กัดกันมาตลอด เวลาออกภาคใหม่ๆมาก็เหมือนการชกมวยที่เริ่มยกใหม่

ผมยอมรับว่าผมเป็นแฟนCOD มานานตั้งแต่ภาคแรกเลย ส่วนในเรื่องที่ภาคนี้ BF3 หรือ COD ใครจะดีใครจะอยู่นั้นยังธงได้ไม่ร้อยเปอร์เซน

โอเค ยกแรกBF3 งัดหมัดเด็ดออกมาทั้งระบบที่สมบูรณ์แบบและกราฟฟิคที่ สวยงาม ตระการตา สมจริงมากๆ นี่คือหมัดเด็ดของBF3

ส่วนCOD นั้น ระบบกราฟฟิคยังคงเป็นเอนจิ้นตัวเดิม แต่...ทางทีมงานได้ทำการเกลาภาพให้สมจริง ทั้ง แสง เงา อื่นๆให้ดูสมจริงโดยที่ยังอยู่ในขอบของเอนจิ้นตัวเดิม (หรือบางคนอาจจะพูดว่า"เหล้าเก่าในขวดใหม่") ที่ดูแล้วไฉไลกว่าเดิม

ซึ่งหมัดเด็ดของCODคือการขาย เนื้อเรื่องหรือซีรี่ย์ ที่ได้มีมาจากภาคก่อนๆ ซึ่งทั้งสองค่ายมีจุดขาย จุดเด่น จุดด้อยแตกต่างกันไฟ

ซึ่งเราก็คงยังพูดอะไรไม่ได้มากนอกจากข้อมูลข่าวสารที่ทั้งสองเกมได้ปล่อยออกมายั่วกิเลสเหล่าสาวกเกมเมอร์ทั้งหลายให้คีย์บอดช็อตกันเล่นๆเพราะน้ำลายไหลเท่านั้น ซึ่งคงต้องรอข่าวหรือข้อมูลเพิ่มเติมออกมาหรือไม่ก็รอตัวเกมส์จริงๆ

ออกมาให้เล่นกันก่อน แล้วถึงจะค่อยมาวิจารณ์เกมส์ว่าทั้งสองเกมนี้ ใครโดนสอยตกไปเวทีไปก่อนเท่านั้นเอง

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ตอนนี้ต้องรอดูกันล่ะครับ ว่าเกมไหนจะดีกว่า

แต่ถ้ามองย้อนมา จะเห็นว่า COD ทำได้ดีกว่าในทางเนื้อเรื่องและอารมณ์ร่วมของผู้เล่น

ทาง BF ก็พัฒนากราฟฟิคขึ้นมาเรื่อย ๆ แต่ความเป็นดั้งเดิมมันหายไปนะผมว่า ><" อยากให้ BF3 เนี่ยสร้างด่านเล่นกับบอทได้เหมือน BF2 จังเลย 55+