ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

สูตร Saits Row แปลไทย ครับ!!!

แจกสูตร Saints Row แปลไทย

วิธีใส่สูตร
    1. กด Tab ระหว่างเล่นเกมเลยครับ(ตอนไหนก็ได้เหมือนเกม GTA เวลากดโทรศัพขึ้นมาใส่สูตรเลยครับ)
    2. ดูที่ Extras>>>Cheats>>> Add Cheat(กดไปแล้วมันจะมีช่องให้พิมข้อความ)
    3. ใส่สูตรลงไปในช่องที่ขึ้นมาเลยครับ

สูตร

สีแดงคือผลลัพ สีน้ำเงินคือสูตรที่ต้องใส่ถึงเกิดผล

ได้เงิน 100,000+ cheese (พอใส่สูตรนี้ลงไปแล้วจะมีสูตรอมตะติดมาด้วยนะครับ มันจะมีให้ติ๊กประมาณ4-5อัน ติ๊กๆไปเลยครับแต่มีอันนึงห้ามติ๊กนะครับน่าจะอันที่3นะผมก็จำไม่ได้ค่อยได้ ห้ามติ๊กไม่งั้นตัวละครเราจะทำไรไม่ได้เลย เวลา่กดยิงแล้วมันจะขาอ่อนทันทีเลยครับห้ามๆๆ!!!)

อาวุธครบมือ letsrock

ยิงศัตรูนัดเดียวตาย goldengun

แถบวิ่งไม่มีหมด(แถบความเหนื่อยไม่มีวันหมด) runfast

รถไม่พัง(มั้งนะ) vroom

ซ่อมรถที่เราขับอยู๋ repaircar

เพิ่มดาวตำรวจ pissoffpigs

ลดดาวตำรวจ goodygoody

เพิ่มดาวแก๊ง lolz

ลดดาวแก๊ง oops

สภาพอากาศ

สภาพอากาศแดด clearskies

สภาพอากาศมีเมฆมาก overcast

สภาพอากาศที่มีฝนตก lightrain

สภาพอากาศที่มี่ฝนตกมาก heavyrain

World (มนุษย์โลก)

Advance time ticktock

กระหายเลือด notrated

เมา (เดินขณะที่เมาๆ) dui

คนเดินถนนเป็นตัว Mascots mascot

คนเดินเท้าเป็นซอมบี้ brains

ผมก็โพสไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ แต่อยากแบ่งปันให้เพื่อนๆทุกคนครับ

กด Thank ไม่ได้อะไร แต่ได้กำลังใจเล็กๆน้อยๆในการนำสิ่งดีๆมาแบ่งปันต่อๆไป

ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ

ปล. No Credit ครับ เพราะผมแปลเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monega : 22nd November 2011 เมื่อ 23:20
    สังคมไทยจะดีได้ ถ้าคนไทยมีน้ำใจต่อกัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    NOTRATED ทุกสิ่งที่มีชีวิตเวลาถูกทำลายหรือฆ่าจะกลายเป็นเศษเนื้อ

DUI คือทำให้คนทั้งเมืองติดเหล้าเดินถือเหล้าเมามันทั้งเมืองไม่เว้นตำรวจทหารและหน่วย STAG

BRAINS เปลี่ยนทุกคนให้กลายเป็นซอมบี้แต่เมื่อมีหมายจับหรือแก๊งตรงข้ามไล่ตามก็จะเหมือนปกติคือมีทหาร[STAG]แก๊งศัตรูขับรถออกมาไล่แต่ซอมบี้ก็ยังอยู่ ปล.ซอมบี้โดนยิงนัดเดียวตายถ้าพวกทหารหรือแก๊งยิง

สูตร RUNFAST ใช้ไม่ได้ผลกับบางภารกิจเมื่อเข้าภารกิจแล้วไม่มีผล

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    NOTRATED ทุกสิ่งที่มีชีวิตเวลาถูกทำลายหรือฆ่าจะกลายเป็นเศษเนื้อ

DUI คือทำให้คนทั้งเมืองติดเหล้าเดินถือเหล้าเมามันทั้งเมืองไม่เว้นตำรวจทหารและหน่วย STAG

BRAINS เปลี่ยนทุกคนให้กลายเป็นซอมบี้แต่เมื่อมีหมายจับหรือแก๊งตรงข้ามไล่ตามก็จะเหมือนปกติคือมีทหาร[STAG]แก๊งศัตรูขับรถออกมาไล่แต่ซอมบี้ก็ยังอยู่ ปล.ซอมบี้โดนยิงนัดเดียวตายถ้าพวกทหารหรือแก๊งยิง

สูตร RUNFAST ใช้ไม่ได้ผลกับบางภารกิจเมื่อเข้าภารกิจแล้วไม่มีผล

ขอบคุณมากครับที่ช่วยเสริม (บางสูตรผมก็ยังไม่ได้ลองใช้แหะๆ)
    สังคมไทยจะดีได้ ถ้าคนไทยมีน้ำใจต่อกัน

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เสริมให้บางอันผมเล่นเเต่ World นะ

notrated - เวลายิงคนตายหรือทำอะไรให้คนตายมันจะเเตกเละไปเลยไม่มีซากให้เห็น ^^

เพิ่มให้อีกสูตร fryhole เวลาเราทำคนตายมันจะลอยขึ้นสวรรค์บางตัวชั่วหน่อยมีตายเเล้วจมดินหายไปเลย ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ดาบอะ หาที่ไหนได้

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pheyanut119 อ่านกระทู้
    ดาบอะ หาที่ไหนได้
    ใส่สูตร letsrock ไปเลยครับแล้วกลับไปดูของที่บ้าน มันจะอยู่โหมดเดียวกับพวก ไม้เบสบอล หมัดยัก ครับ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    คำเตือน...ของแท้ถ้าใช้หรือพิมพ์ไปแล้ว Auto save จะถูกปิด และไม่ได้รับ Achievements
    เมื่อใช้ไปแล้วไม่สามารถลบออกได้จะต้องเล่นใหม่หรือเล่นต่อจาก Auto save ล่าสุด

กล่าวขอบคุณ
    24
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ใครมีสูตรอะไรเพิ่มเติมก็เสนอมาได้เลยนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    24
    ดันๆๆฮึ๊บๆๆ (เผื่อใครไม่มีสูตร)

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    Saints Row ภาพแรกหรอครับ
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RIAD:MAz อ่านกระทู้
    เสริมให้บางอันผมเล่นเเต่ World นะ

notrated - เวลายิงคนตายหรือทำอะไรให้คนตายมันจะเเตกเละไปเลยไม่มีซากให้เห็น ^^

เพิ่มให้อีกสูตร fryhole เวลาเราทำคนตายมันจะลอยขึ้นสวรรค์บางตัวชั่วหน่อยมีตายเเล้วจมดินหายไปเลย ^^
    จะเอาสูตร2ไปลองนะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tonkhung อ่านกระทู้
    Saints Row ภาพแรกหรอครับ

ภาคชื่อเต็มมันว่า SAINTS ROW : THE THIRD ครับผม "ภาค3ของPCล่าสุดไงครับภาคแรกไม่มีของPC" จากคุณ Crowszerro 3 ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ (ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วยแหะๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monega : 25th November 2011 เมื่อ 18:31

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monega อ่านกระทู้
    ภาคชื่อเต็มมันว่า SAINTS ROW : THE THIRD ครับผม น่าจะภาคแรกนะครับ
    ภาค3ของPCล่าสุดไงครับภาคแรกไม่มีของPC น่ะจ.ข.ก.ท เดี่ยวคนอื่นเข้าใจผิดคิดว่าภาคแรก

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    ฮ่าฮ่า ใช้มาทุกอันและ หาใน อากู๋ !

กล่าวขอบคุณ
    24
    ดันๆฮึ๊บๆ (เผื่อใครยังไม่มี)

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากเลยคับ อยากเห็นคนกลายร่างเป็นซอมบี้ 555+

กล่าวขอบคุณ
    24
    ดันๆๆๆฮี๊บๆๆๆ ใครไม่มีมาเอาไปเลยจ้าาา

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เกมส์นี้มันส์จริงๆ ยอมรับเลย
    จขกท. จบแบบร้อยเปอร์เซ็นหรือยัง อยากถามว่า ไอตุ๊กตายาง เงินหาจากไหนน

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เกมนี้มีอัพเดทให้ไม่เห็นต้องใช้สูตรเลย
    สูตรอมตะนี่ไม่จำเป็น
    ในอัพเดทนี่ ถ้าอัพจนสุดคุณจะไม่ได้รับดาเมจในด้านนั้นเลย
    เช่นระ้้เบิด ขั้น 1 ลดแรง 5%
    ขั้น 2 ลดแรง 10%
    ขั้น 3 ลดแรง 40%
    ขั้น 4 แรงระเิบิดไม่มีผลกับเราเลย
    เกมนี้มีทั้ง อัพตกแล้วไม่ตาย โดนยิงไม่ตาย โดนระเบิดไม่ตาย โดนระเบิดไม่กระเด็น ซึ่งอัพหมดแล้วมันจะเทพมาก
    จะตายได้ก็แค่โดนต่อยกับโดนตีอย่างเดียว