ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ภาพบนจอกระตุก มีวิธีแก้ยังไงครับ

ถามปัญหาหน่อยครับ คือผมใช้ใช้การ์ดจอ GTS 450 แต่พอโหลด BF 3 มันบอก Driver ไม่ Support

ผมจึงไปโหลด Driver ตัวล่าสุดจากเว็บของ NVDIA มาลง ก็คือเข้าเล่นได้ปกติครับ ภาพคมชัด เล่นไม่มีกระตุก

แต่เวลาหลังจากออกมาจากเกมส์ หรือเปิดคอมทิ้งไว้ซักพักนึง 1-2 ชั่วโมง ภาพบนจอมันจะหน่วงๆ ครับ

ลากเมาส์ไม่ค่อยไป ภาพมันจะกระตุกๆ ผมเลยอยากทราบว่าเป็นที่ผมอัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอหรือป่าว

เพราะก่อนอัพเดตไม่เคยเป็นอาการนี้ครับ

อันนี้สเปคคอมผมครับ

Win 7-32 Bit
    P5QL PRO
    Core 2 Duo 3.00 GHZ
    Ram 4 GB
    Direct X11
    Geforce GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    10
    ไม่มีใครทราบเลยเหรอครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    มันก็อาจจะมีส่วนนะครับ ลองถอนการติดตั้งไดรเวอร์ออกแล้วก็เอาตัวเดิมหรือตัวใหม่ที่เป็นเวอร์ชั่นเก่าลองลงดูสิครับ
    ถ้าไม่เคยมีอาการมาก่อนนี่ผมว่าอุปกรณ์บางอย่างอาจจะกำลังเสื่อมสภาพก็ได้เช่น HDD หรือ CPU(ท่าทางจะเก่าแล้ว อิอิ)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    มันก็อาจจะมีส่วนนะครับ ลองถอนการติดตั้งไดรเวอร์ออกแล้วก็เอาตัวเดิมหรือตัวใหม่ที่เป็นเวอร์ชั่นเก่าลองลงดูสิครับ
    ถ้าไม่เคยมีอาการมาก่อนนี่ผมว่าอุปกรณ์บางอย่างอาจจะกำลังเสื่อมสภาพก็ได้เช่น HDD หรือ CPU(ท่าทางจะเก่าแล้ว อิอิ)
    ก็ใช้งานมาได้ซักระยะนึงแล้ว ประมาณ 3 ปีกว่า เข้าปีที่ 4 ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ไม่เก่าธรรมดาแล้วละคับ เก่ามากๆ !! เปลี่ยนเหะ
    ฮ่าๆๆๆ มันยังใช้งานได้ดีอยู่ เดี๋ยวไว้ตกรุ่นมากๆ ค่อยเปลี่ยนทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lindz : 23rd December 2011 เมื่อ 22:49

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lindz อ่านกระทู้
    ก็ใช้งานมาได้ซักระยะนึงแล้ว ประมาณ 3 ปีกว่า เข้าปีที่ 4 ครับ
    ไม่เก่าธรรมดาแล้วละคับ เก่ามากๆ !! เปลี่ยนเหะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ปรกติครับ ที่เข้าแล้วออก มันจะหน่วงกว่าเดิมอีกอย่างต้องเป็นคอขวด ครับถึจะลื่น ของผมแต่ ก่อนจัด e5400 พอเล่นได้แต่เสียงนี้กระตุกติดๆเลยยิงนัดเดียวเสียปืนมา 2 3 นัด 555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ปรกติครับ เล่นเกมส์เสป็คหนักๆออกจากเกมส์แล้วภาพจะหน่วงๆ เครื่องอืดๆ เป็นกับ win7 ผมก็เป็น

CPU กับแรม ก็ทำงานปรกติ

ก็เลยรีเครื่อง 1 รอบถึงจะหาย

เครื่องแรงๆไม่น่าจะเป็นนะอาการนี้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: