ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561

Cool [News] ขอแสดงความรับผิดชอบ! Ubisoft แจกฟรี DLC AC Unity และแถมเกมสำหรับคนซื้อ SS pass

ทาง Ubisoft ได้ออกมาแถลงการณ์ขอโทษต่อผู้เล่น Assassin’s Creed Unity ที่ประสบปัญหามากมายในการเล่น โดยจะแจก DLC ตัวใหม่ที่กำลังจะปล่อยออกมาเร็วๆนี้คือ “Dead Kings” ให้กับผู้เล่นทุกคนโดยไม่มีเงื่อนไขแทนคำขอโทษที่ปล่อยเกมที่ไม่สมบูรณ์ออกมา โดย DLC ยังไม่มีกำหนดปล่อย แต่ผู้เล่นทุกแพลตฟอร์ม(PS4, Xbox One, PC)ที่ซื้อ Unity ไปเล่นจะได้รับ DLC นี้แน่นอน

“ต้องขอโทษจริงๆ ที่ตอนที่เกมปล่อยออกไป ทั้งที่มันยังเต็มไปด้วยบั้กต่างๆแล้วปัญหาทางเทคนิคที่เราไม่คิดว่าจะมี…. ตัวผมในนามตัวแทนของ Ubisoft และทีมพัฒนา Assassin’s Creed ทุกคน ต้องกราบขออภัยอย่างสุดซึ้งต่อปัญหาดังกล่าวที่ทำใหพวกคุณไม่อาจเล่นเกมมีความสุขและดื่มด่ำไปในสิ่งที่พวกเราคาดหวังว่าคุณจะได้รับ” Yannis Mallat บอสใหญ่ของ Ubisoft Montreal กล่าว

แต่เดี๋ยวก่อน! สำหรับคนที่สอย Season pass หรือ Gold Edition ไป นอกจากจะได้ DLC ตัวดังกล่าวฟรีแล้ว ยังจะได้รับเกมใดเกมหนึ่งในลิสต่อไปนี้ฟรีหนึ่งเกมอีกด้วยทันที่ที่ DLC ตัวนี้ปล่อยออกมา
    – Farcry 4
    – The Crew
    – Watch Dog
    – AC : Black flag
    – Rayman Legend
    – Just Dance 2015

และถ้าใครที่ซื้อ SS pass ในราคา $30 ก็ยังได้เกม Assassin’s Creed Chronicles: China ไปอีกด้วย

ส่วนแพทที่ออกมาแก้ Bug นั้นจะปล่อยออกมาในอาทิตย์นี้เพื่อแก้ปัญหาต่างๆภายในเกมครับ

ซึ่งตอนนี้ Assassin’s Creed Gold ได้ถูกถอดออกจากเว็บสตีมแล้ว แต่ยังสามารถซื้อกับทาง Amazon ได้ในราคา $89.99 แต่ได้เป็น Uplay นะ ไม่ใช่สตีม

ที่มา : Kotaku

credit : http://sheapgamer.com/2014/11/unity-free-dlc/
    http://www.ign.com/articles/2014/11/...ffers-free-dlc
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 27th November 2014 เมื่อ 04:13 เหตุผล: จัด มู้ให้สวยงาม ถึงจะไม่เซนก็เถอะ
    Booker, Catch!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    มาทั้งแพทแก้แลค+ DLC ฟรีๆ

นี่รวม ของ เถื่อน ด้วยใช่มั้ย แต่ก็แก้บัคแก้เฟรมเรต ให้สมบูรณ์ก็แล้วกัน ก่อนแจก DLC รอได้ แต่บัค กับ เฟรมเรต รออยุ่มาไวๆ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    What. ได้far cry 4ฟรี กะจะไม่ซื้อseason pass

ปล.มันจะแจกแค่เกมฟรีให้แค่pc หรือทุกเครื่องครับ มีใครพอรู้บ้าง
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    What. ได้far cry 4ฟรี กะจะไม่ซื้อseason pass

ปล.มันจะแจกแค่เกมฟรีให้แค่pc หรือทุกเครื่องครับ มีใครพอรู้บ้าง
    ทุกแพลท ฟอร์มครับ ได้เหมือนกัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ถึงว่าทำไมก่อนขาย Steam ถอดเกมนี้ออกไป เพราะ Steam คิดว่าเกมนี้ยังไม่เสร็จมั้ง

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ที่เขาแจกเกมให้คนซื้อ season pass เพราะเขายกเลิก season pass สำหรับเกมนี้แล้วนะครับ (ในข่าวไม่ได้บอก ผมเลยเสริมให้)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ที่เขาแจกเกมให้คนซื้อ season pass เพราะเขายกเลิก season pass สำหรับเกมนี้แล้วนะครับ (ในข่าวไม่ได้บอก ผมเลยเสริมให้)
    ใช่ๆๆ ครับๆๆ
    ผมซื้อ SS Pass มาด้วย
    เเต่ตอนนี้ไม่มีเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Slamdunk787 อ่านกระทู้
    ใช่ๆๆ ครับๆๆ
    ผมซื้อ SS Pass มาด้วย
    เเต่ตอนนี้ไม่มีเเล้ว
    ผมขอวิเคราะห์แบบดำน้ำเลยนะครับ
    คือ SS Pass ของเกมนี้มันมี dlc อย่างน้อย 2 ตัวที่ยังไม่ออกครับ คือ Dead Kings กับ AC Chronicle China
    แต่ ณ ปัจจุบันนี้ หลังเกมออกมันมีปัญหามาก ทางค่ายกลัวยอดขายจะตกก็เลยรีบหาทางซื้อใจลูกค้าก่อน โดยการเอา dlc ตัวแรกใน SS Pass มาแจก นั่นคือ Dead Kings (ตามข่าว)
    ซึ่งการเอา dlc มาแจกนี้ก็จะทำให้ไม่สามารถขาย SS Pass ต่อไปได้ เพราะคงไม่มีใครยอมซื้อของที่โดนแกะมาแจกฟรีแล้วส่วนนึง ก็เลยต้องจำใจยกเลิก SS Pass
    ส่วนคนที่ซื้อไปแล้ว ก็เอาเกมฟรีมาแจกเป็นค่าทำขวัญ ซึ่งเกมพวกนี้ส่วนใหญ่มันเป็นเกมฟรีที่แจกให้คนซื้อการ์ด nvidia อยู่แล้วล่ะครับ แต่ดีหน่อยที่เขาแจกคนเล่นฝั่งคอนโซลด้วย
    ส่วน dlc อีกตัวคือ AC Chronicle China ก็ยังเก็บไว้ให้คนซื้อ SS Pass เหมือนเดิม ผมคิดว่าต่อไปเมื่อมันออกแล้วคงออกขายเป็น dlc แยกอีกทีนั่นแหละ (สำหรับคนไม่ได้ซื้อ SS Pass ไปก่อน)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เลือกเกมได้หรือป่าวคับหรือว่าสุ่ม

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ถึงกับต้องแจกเกมส์ใหม่อย่าง farcry4 ด้วยเนี่ยแสดงว่าโดนบ่นมาหนักเลยนะเนี่ย 5555555
    ปีหน้าก็ขอให้ทดสอบก่อนวางขายล่ะกันนะค่ายออกจะใหญ่โตแต่กลับไม่มี Game Tester จากใจผมเริ่มมั่นใจแล้วว่า Thedivision จะไม่ยิ่งใหญ่แบบที่เราหวังซธแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ทาง Ubi ยกเลิก SS pass แล้ว คือจะได้ทั้ง Dead Kings กับ AC Chronicle China เลยใช่ไหมครับ ตอนนี้เขาเริ่มแจกรึยังครับ หรือ วันเวลาที่จะแจกอีกทีนึง

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผิดแล้วขอโทษก็โอเค
    อย่าให้มีบ่อยๆเน้อ UBI

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เล่นจนจะจบแล้วพึ่งออกมาหรอ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อย่างที่เคยบอก AC ภาคนี้ห่วยสุดในซีรี่ ไม่รุ้ทำเสร็จยัง(เป็นภาคแรกที่โครตเสียดายเงิน)แต่โหมด Co op ก็พอบรรเทาความห่วยของภาคนี้ได้เยอะพอสมควร(ถ้าภาคนี้ไม่มีCo-opแบบนี้ คงเป็นเกมส์AC ที่โครตห่วยแตกสุดๆกันเลยที่เดียว)

ubi ปีนี้ ยกให้ Farcry 4 ไปเลยใจผม บัคมีน้อยมาก เล่นก็ไม่แลค มีอะไรให้ทำเยอะด้วย เพลินสุดๆ(เสียอย่างเดียว ฉากมันหมือนภาค3 ไปหน่อย เอาภูเขาออกใส่ทะเล นี่ภาค3 เลย)แต่ความมันส์ก็ชดเชิดได้หมด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมว่า Assasin Creed เกม Serie นี้ยอดขายเยอะนะ ขนาด SS เก่าๆผมว่ายังมีคนซื้ออะ มูลค่าชื่อ Assasin Creed มันสูงด้วย แล้วต้องมี SS หน้าต่อแน่ๆ ถ้าไม่รักษาลูกค้าเก่าไว้
    ก็ไป.....กันหมดสิ ภาคใหม่ใครจะซื้อเล่นหละ (แต่เอา FC4 มาแจกด้วยนี้ มันยังไงกันนะ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ทางฝั่งคอนโซนมีแพทตัวล่าสุดออกมาแล้วนะครับ เกมดีขึ้นมาพอสมควร เฟรมเรตมีล่วงอยู่แต่น้อยลงมาก ส่วน DLC นี่เขาแจกแค่ Dead King ครับ China ไม่ได้แจก ที่เขายกเลิก Season pass ไปก็ตามที่ความเห็นข้างบนกล่าวๆกันมาเลยครับ คือ เอาครึ่งนึงของ ss pass มาแจกแล้วคนที่ซื้อคงมีโวยกันไปข้าง เลยยกเลิกมันไปเลย ส่วนคนที่ซื้อไปแล้วเขาเลยแจกเกมฟรีให้ตามที่บอกสามารถเลือกได้ครับ และก็ยังได้ china ไปเล่นอีกด้วย (สรุปคนซื้อ ss pass ก่อนที่เขาจะทำการยกเลิกไปนั้น คุ้ม ซะยิ่งกว่าคุ้มครับ)

กล่าวขอบคุณ
    54
    ใช่ครับ คนซื้อแบบ gold จะคุ้มมากๆ เพราะได้ dlc ครบทุกตัว แถมได้เกมฟรีอีก 1 เกม

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonsexcom อ่านกระทู้
    เลือกเกมได้หรือป่าวคับหรือว่าสุ่ม
    เลือกได้ครับ แต่ต้องรอดูรายระเอียอดว่าจะส่งเมล์ให้มาเลือกตอนไหน แต่คาดว่าน่าจะเป็น ตอน DLC dead king ออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 27th November 2014 เมื่อ 15:03

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    อย่างที่เคยบอก AC ภาคนี้ห่วยสุดในซีรี่ ไม่รุ้ทำเสร็จยัง(เป็นภาคแรกที่โครตเสียดายเงิน)แต่โหมด Co op ก็พอบรรเทาความห่วยของภาคนี้ได้เยอะพอสมควร(ถ้าภาคนี้ไม่มีCo-opแบบนี้ คงเป็นเกมส์AC ที่โครตห่วยแตกสุดๆกันเลยที่เดียว)

ubi ปีนี้ ยกให้ Farcry 4 ไปเลยใจผม บัคมีน้อยมาก เล่นก็ไม่แลค มีอะไรให้ทำเยอะด้วย เพลินสุดๆ(เสียอย่างเดียว ฉากมันหมือนภาค3 ไปหน่อย เอาภูเขาออกใส่ทะเล นี่ภาค3 เลย)แต่ความมันส์ก็ชดเชิดได้หมด
    ลองภาค Rogue ยังครับอาจจะยกรางวัลให้ภาคนั้นเเทนก็ได้นะหุหุ

ไม่ใช่ว่าแย่หรอกแต่มันเหมือน DLC Standlone ของภาค 4 ซึ่ง AC เป็นเกมส์รายปีที่แต่ละภาคมันให้ความสดใหม่เสมอแต่มาภาคนี้กลับไม่ใช่ เพราะงั้นผมว่า Unity ถือว่าคุ้มตังเเล้วครับ lol

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมคิดว่าภาคนี้มีต่อแน่ๆเขาคงต้องเอาใจคนเล่นไว้ก่อนทำเหมือนภาค2เลยทำให้อยากเล่นต่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 27th November 2014 เมื่อ 16:00

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ลองคิดดู...ขนาด Ubisoft ยังโดนต่อว่าขนาดนี้ ทีมพัฒนา Assassin’s Creed Unity ไม่โดนเบื้องบนต่อว่าและหักเงินกันเลยหรอ???
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ตบหัวแล้วลูบหลัง เยี่ยมจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    กำลังจะซื้อ season pass พอดี แต่ตอนนี้ซื้อไม่ได้แล้ว อดได้เกมแถมเลย

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    คนซื้อทีหลังจะได้ป่าวคับหนิ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    แจกฟรีเกมใหม่อย่าง Far cry 4 , The crew ยกโทษให้เลย

ปล.เล่นจบแล้วแทบไม่เจอบัค แต่ยังดีสู้ภาคก่อนหน้านี้หลายๆภาคไม่ได้