ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Lord Gabe ยืนยัน Valve กำลังพัฒนาหลายเกมใหม่โดยใช้เอนจิ้น Source 2 (อย่าคาดหวังสูง)

Lord Gabe ยืนยัน Valve กำลังพัฒนาหลายเกมใหม่โดยใช้เอนจิ้น Source 2 (อย่าคาดหวังสูง)

ระหว่างการเปิดกระทู้ให้ถามคำถามบนเว็บไซต์ Reddit AMA เกบ นิวเอลล์ บอสใหญ่แห่ง Valve ได้ยืนยันว่าพวกเขากำลังพัฒนาหลายเกมใหม่ที่ยังไม่ประกาศเปิดตัวออกมาอยู่ในขณะนี้ โดยใช้ขุมพลังจากเอนจิ้น Source 2 ครับ

“เรากำลังใช้เอนจิ้น Source 2 เป็นเครื่องมือหลักในการพัฒนา ดังที่เกม Dota 2 ได้เปลี่ยนมาใช้เอนจิ้นนี้แล้ว เรากำลังใช้มันเป็นรากฐานของผลิตภัณฑ์ที่ยังไม่มีการเปิดตัว เราอยากให้ทุกคนที่กำลังพัฒนาเกมใน Valve ใช้เอนจิ้นเดียวกัน เรายังตั้งใจเอนจิ้น Source 2 สามารถใช้งานได้อย่างกว้างขวางในสังคมนักพัฒนา และสามารถใช้งานได้โดยไม่มีค่าใช้จ่าย”

“เราคิดว่า VR เป็นสิ่งสำคัญในฐานะเครื่องมือที่จะทำให้เกมน่าสนใจ”

แน่นอนว่าถึงแม้ Valve กำลังพัฒนาหลายเกมใหม่ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะมีการพัฒนา Half-Life ภาคใหม่อยู่ด้วย ซึ่งนิวเอลล์ได้ก็ให้ความเห็นกับเกมนี้ว่า “ปัญหาของ Half-Life สำหรับผมคือผมมีส่วนร่วมในสัดส่วนที่สูงมากในการตัดสินใจเกี่ยวกับเกมต่างๆ ดังนั้นมันจึงเป็นเรื่องยากสำหรับผมที่จะมองมันเป็นของของสิ่งอื่นที่ไม่ใช่เกมซีรี่ส์ที่ผมเสียใจไปกับมัน ผมไม่มีข้อมูลว่าเราจะทำอะไรในอนาคต มันเป็นเรื่องง่ายกว่าสำหรับผมที่จะเป็นแฟนของเกมที่ผมมีส่วนเกี่ยวข้องน้อยกว่า”

เมื่อเขาถูกถามว่าเขาเสียใจกับ Half-Life ตรงไหน เขาตอบ “ถ้าผมมีส่วนเกี่ยวข้องกับเกมนี้ ทุกจะจบลงตรงที่เสียอย่างหนึ่งไปและได้อีกอย่างหนึ่งมา อะไรก็ตามในเกมจะเป็นเครื่องสังเวยของสิ่งที่ไม่ได้อยู่ในเกม ผมรู้สึกส่วนตัวมากๆ กับ Half-Life ด้วยหลายๆ เหตุผล”

Credit: http://4gamerth.com/gabe-newell-conf...nounced-games/

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

พนักงานของ Valve บอกว่าเราจะไม่มีวันได้เล่น Half-Life 3

ดูเหมือนว่านี่จะเป็นข่าวร้ายสำหรับใครหลายๆ คนครับ มีรายงานจาก GameInformer บอกว่าเราจะไม่มีวันได้เล่น Half-Life 3 หนึ่งในเกมภาคต่อที่หลายคนถามหามากที่สุดในยุคนี้

แอนดรูว์ ไรเนอร์ จาก GameInformer ที่ดูแลบทความเกี่ยวกับ Half-Life และ Valve มาตั้งแต่ปี 2014 บอกว่าเขาได้รับอีเมลล์ที่มีหัวเรื่องว่า “Half-Life 3” จากคนที่อ้างว่าเป็นพนักงานของ Valve และไม่มีการเปิดเผยชื่อ ซึ่งมีรายละเอียดบางส่วนพูดถึงการมีอยู่ของ Half-Life 3 ดังนี้

“ไม่มีสิ่งที่เรียกว่า Half-Life 3 ทาง Valve ไม่เคยเปิดตัวเกม Half-Life 3 สิ่งที่ใกล้เคียงที่สุดหลังการมาของ Half-Life 2 คือพวกเขาบอกว่ามันจะมีทั้งหมด 3 ตอน แต่มันก็มีเพียง 2 ตอนเท่านั้น นั่นคือสัญญาที่ไม่สมปราถนา พวกเกมเต็มหรือภาคต่อไม่เคยถูกรับปาก ผมแค่อยากจะบอกเพราะมันเป็นสิ่งที่ผู้คนต่างตั้งสมมติฐานหรือคาดหวังว่ามันจะเกิดขึ้นในอนาคต เพราะพวกเขาต้องการพูดถึงอนาคต ความแฟนตาซีเริ่มเป็นจริงในหัวของพวกเขา แม้มันจะแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงในแง่ของการพัฒนา”

ข้อมูลนี้จะถือว่าเป็นข่าวลือก็ได้ แต่ผมคิดว่าเป็นเรื่องจริงเพราะ GameInformer เป็นสื่อที่ค่อนข้างหน้าเชื่อได้ครับ

Credit:
    http://4gamerth.com/half-life-3-is-dead/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    GABEN SAID : HALF-LIFE 3 CONFIRMED !!

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ยังไง Half Life 3 ก็มีแน่นอนครับ
    เพราะมันจะทำเงินได้มหาศาล

Valve Corporation เป็น Firm ระดับโลกนะครับ
    ยังไงก็ต้องแสวงหากำไรอยู่แล้ว
    ผมเรียนมา ผมรู้

แต่ไม่รู้ว่าตอนไหนเท่านั้นแหละ
    สรุปคือ รอกันต่อไปครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ปัญหาของ Half-Life 2 คือมันโหลด map บ่อย ส่วน Source 2 ก็ดูเหมือนจะไม่ได้แก้ปัญหาตรงนี้นะ
    ผมว่าการที่จะมี Half-Life 3 หรือ Portal 3 คงต้องรอจนกว่าเทคโนโลยีพร้อมสำหรับพวกเค้า เอาแบบมาแต่ละทีก็ร้อง wow!!! เหมือนที่เคยทำมาแล้วกับภาค 2 ทั้ง 2 ซีรี่ย์

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ทำเกมส์ๆนึ่งใช้เวลา2-3ปี เงิน10-50ล้าน
    กำไรจากสตรีมอย่างเดียว200-300ต่อปี

เป็นผมนะผมก็หากินจากsteamอย่างเดียวเหมือนกัน ทำไปทำไมเกมส์ทำมาก็เล่นเถื่อนกัน ==

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ไม่รอมาเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น

Tags for this Thread