ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Last_tod อ่านกระทู้
    เว็บสาธารณะ ก็แปลว่าใครจะออกความคิดเห็นติชมใครก็ได้ไม่ผิด แต่ทำไมติชมใครบางคนกลับโดนแบนหละ ?
    ประเด็นคือการใช้ "คำหยาบ" ครับท่าน จะติจะชมอะไรก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนครับ คนละเรื่องกันเลยครับ ผมงงน๊ะครับเนี่ย ^^ ..

ส่วนท่านที่โดนไปเพราะว่าจงใจรีเพลย์ข้อความต่างๆของท่านที่โพสแบบหยาบโลนครับ
    มีความผิดเทียบเท่ากันครับ ทุกคนก็เห็นกันอยู่แล้ว สงสัยอะไรเหรอครับ?..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 25th December 2012 เมื่อ 21:54

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Last_tod อ่านกระทู้
    ถ้างั้นคนที่มาคอยเถียงกับXenก็น่าจะโดนด้วยสิ แค่เห็นเขาอยู่ทางฝ่ายต่อต้าน ก็แบน ส่วนฝ่ายตัวเอง ไม่แบน.. สินะ..

เชื่อแล้ว...

นั่นสิครับ น่าคิดนะ หรือเขาคิดเพียงว่า นายมันตัวชอบก่อความไม่สงบ นี่มันเหตุผลส่วนตัวนี่ !!!!! o_O

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ประเด็นคือการใช้ "คำหยาบ" ครับท่าน จะติจะชมอะไรก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนครับ คนละเรื่องกันเลยครับ ผมงงน๊ะครับเนี่ย ^^ ..
    แค่ "ว่ะ" ก็โดนหรอ แค่ "สวยเว้ยยยย" เขียนยาวๆอย่างงี้หรอครับ บางคำมันก็ไม่ควรจะโดนนะ แต่ผมว่า คุณ joker คงปรับปรุงและดู ให้ดีแล้วแหละ ไม่ต้องไปว่าเขามากหรอกครับ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooRs108 อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆครับ ไม่ใช่ว่าถามไปแล้วจะได้คำตอบทันทีเลยนี่ครับ งานพี่เขาก็ยุ่งไม่มีเวลามาเล่นบอร์ดทั้งวันหรอกครับ(ไหนจะตอบคำถามสมาชิกที่สงสัยเกี่ยวกับสินค้าทั้งทางโทรศัพท์ ทางเว็บบอร์ด,ขายสินค้าหน้าร้านอีก)
    แล้วก็ไม่ใช่แค่ท่านหรอกครับที่ตั้งคำถามไป เพราะฉะนั้นโปรดรอหน่อยนะครับผม
    ครับๆ รอหน่อยรอได้ครับ แต่รอ 2 เดือนที่กำลังจะย่างก้าวเข้าเดือนที่ 3 มันก็ลืมๆไปแล้วอะครับ แค่อยากให้มาสนใจความคิดเห็นบ้างในเวลาที่ว่างๆอะนะครับ ชาวบอร์ดจะได้หายสงสัยในบางเรื่อง

ในเรื่องไหนที่พอจะคุยพูดคุยกันได้ก็ให้มาปรึกษากันหน่อยครับ หรือ ท่านมอดบางคนก็อาจจะตอบในคำถามบางส่วนแทนท่านแอดมินเองก็ได้นะครับ

ทั้งนี้ก็ช่วยสละเวลาส่วนน้อยมาปรึกษากับคนในสังคอม JKG นิดหน่อยก็ไม่เสียหาย เผลออาจจะไม่เกิดเหตุการณ์เดิมซั้ารอย และ อาจจะเป็นโอกาสในการสร้างคติที่ดีต่อกันด้วย

จะให้ผู้คนในบอร์ดได้เข้าใจว่า แอดมินต้องการจะสื่อถึงอย่างนั้น สื่อถึงอย่างนี้ แอดมินต้องการอย่างนี้นะครับ ก็ว่ากันไปตามนนั้นะครับ

สุดท้ายนี้ก็พูดอะไรที่เป็นการดูถูกทีมงานก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แค่อยากจะชี้แจงในเรื่องบางเรื่องที่สมควรเท่านั้นครับ
    ขอบคุณสำหรับการสละเวลามารับฟังความคิดเห็นในส่วนนี้นะครับ

ท่านทีมงานทั้งหลาย ช่วยคำนึงถึงหัวข้อนี้ด้วยครับ !!!!!!!!!
    จะหยาบเยี่ยงไรก็ต้องขออภัย แต่ควรอ่านในหัวข้อนี้ไว้ด้วย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เพิ่งรู้ว่ามีพวก gta กับ left 4 ด้ววย แปลกดีนะ

แต่ก่อนพวกชื่อนํ้าตาลทำไม่ไม่โพสแฉ...

I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    งั้นถ้าผมวิจารณ์ Admin เว็บนี้แล้วจะไม่โดนแบบคุณรับประกันได้ไหม๊หละ ?
    ลองดูครับ ถ้าไม่ใช้คำหยาบ ส่อเสียดอะไร ก็แสดงความคิดเห็นคัดค้านไปเลยครับ..
    เหตุผลที่อยากจะใช้คำเหล่านี้เพราะอะไร.. ใช้แล้วมันจริงใจดี พูดเพราะๆแล้วมันเสแสร้งก็ว่าไปครับ..
    แต่แนะนำให้ยกเหตุผลขึ้นมาประกอบด้วยครับ เช่น สบถแล้วมันจริงๆใจยังไง พูดเพราะแล้วมันเสแสร้งตรงไหน ประมาณนั้นครับ ^^ ..
    ไอ้แบบที่ให้เลือกระหว่าง 2 อย่าง ผมตอบไปแล้วน๊ะครับ ไม่ต้องมาถามซ้ำ ไม่อยากวนไปวนมาจร้า ^^ ..

ส่วนท่าน Xen ที่โดนแบนไปเพราะว่าจงใจรีเพลย์ข้อความต่างๆของท่านที่โพสแบบหยาบโลนครับ
    มีความผิดเทียบเท่ากันครับ ทุกคนก็เห็นกันอยู่แล้ว สงสัยอะไรเหรอครับ?..
    (ขอตอบซ้ำอีกที สงสัยจะไม่ยอมอ่าน เลยมาถามผมซ้ำ เอิ๊กๆๆ..)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 25th December 2012 เมื่อ 22:08

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ไมมมมมมมมมมมมมมมม่น่าาาาาาาาาาาาาา หยุดเถอะครับ

ผมทนไม่ได้เห็น Jokergameth เป็นแบบนี้ ขอร้องล่ะ.. หยุดเถอะครับ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    หมวด VIP มีตั้งแต่เมื่อไหร่ ??????????????????

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borinot อ่านกระทู้
    หมวด VIP มีตั้งแต่เมื่อไหร่ ??????????????????
    มีนานแล้วครับผม นานแล้ววว

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อยากแบนใช่ไหมครับ งั้นเดียวผมจัดให้ครับ ถ้าผมเจอมู้ไหน ยูเซอร์ไหนที่มันมีคำที่ผมคิดว่าหยาบกว่าคำว่า "วะ" ผมจะรายงานให้ท่านแอดมินที่เคารพโครตๆรู้เลยครับ จะได้โดนแบนกันเยอะๆ อย่าลืมนะครับว่านี้แค่คนส่วนน้อย แต่การที่เว็บคุณโด่งดังได้ขนาดนี้ก็เพราะว่ามันพัฒนาจากคนกลุ่มน้อยมาเป้นคนกลุ่มใหญ่ และคนกลุ่มน้อยที่กำลังประท้วงอยู่ก็มีโอกาศที่จะกลายเป็นกลุ่มใหญ่ได้เช่นกันนะครับ (คำว่า เหยxดดดด ผมพอรับได้นะครับที่พวกคุณๆลูกคุณหนูอาจจะคิดถึงแต่การผสมพันธ์ฉากตับๆกัน แต่คำว่า "วะ" กับ "โว้ย" นี้ผมรับไม่ได้จริงๆ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    เหตุผลที่เราต้องออกมาพูดเอง ดังนี้

-แอดมิน ไม่เคยสนใจคำพูดเรียกร้องในด้าน + ของพวกผมเลย
    -จะนิ่งเฉยไปทำไม ยุ่ง ผมรู้ว่ารุ่ง แต่ท่านได้ดองเรื่องนี้ไว้นานมากแล้ว
    -เหตุผลอะไรก็ไม่บอก บอกมั่งไม่ตรงหัวข้อบ้าง

ช่วยคำนึงไว้ด้วย เหตุการณ์มันมาถึงทุกวันนี้ ก็เพราะใครบางคนที่ไม่สนใจแม้กระทั่งเปลวเพลิงกองเล็กๆ

ผมรัก JKG แต่ผมอยากให้เว็บบอร์ดแห่งนี้อยู่ร่วมกับสมาชิกอย่างมีความสุข ผมไม่รักผมไม่ทำ ซึ่งการ Censer อะไรนั่น ท่านก็ไม่ออกมาป่าวประกาศกันให้ทราบอย่างถ้วนหน้า

ท่านยังคงยึดติดกับสิ่งของเหล่านั้น ยึดเหนี่ยวมันไว้ไม่ว่าเหล่าสมาชิกบอร์ดจะคิดเยี่ยงไร ยึดติดมันไว้เป็นอุดมการณ์เหมือนกับเสาวรีย์ของตัวเอง

ท่านจะตีหน้าทำตัวดีไปถึงเมื่อไร ซึ่งบอร์ด VIP นั้นผมเพิ่งมารู้เมื่อไม่นานนี้ ผมอึ้งมาก กับเว็บบอร์ดที่ผมรัก ทำไมมันเป็นเช่นนี้ ผมเชื่อใจมันมาตลอด แต่มันมีความลับ

ท่านได้ร่างกฏไว้เอง แต่ท่านแหกเสียเอง ทำไมล่ะ ตามที่ท่านหนึ่งพูดไว้ ถ้าที่นี่มันดีจริงๆทำไมผู้อื่น คนรุ่นเก่า เว็บบอร์ดอื่น ทำไมเขาถึงติเตียนเรานัก

อีกเรื่อง เรื่องนี้ผมอดสงสัยไม่ได้ นานมาแล้ว ลายเซ็นต์ผมใช้ผิดขนาด ผมโดนเพียงแค่ตักเตือน แต่ในขณะนั้นผู้อื่นยังไม่ได้มีคำตักเตือน กลับโดนใบเหลืองเสียแล้ว

ตราชั่งมันเอียง การกระจายงานของท่านมันไม่ทั่วถึง ท่านไม่สามารถพูดว่ามันดีได้ ในขณะที่มีคนพูดคำหยาบสองคน แต่อีกคนโดนอีกคนไม่โดน มันเป็นอย่างงี้ไง

ยังมีอีกหลายเหตุผล ซึ่งผมเริ่มเชื่อใจไม่ได้แล้วจริงๆกับเรื่อง VIP นั่น ยังเถื่อนไม่พออีกหรอท่าน ก็เหมือนว่าสิ่งที่ผมเชื่อใจมานานแต่มันมาทำอย่างนี้ เครดิตมันลดไปเยอะ

VIP สักวัน เรื่องมันต้องหลุดครับ

ทุกคนสวมใส่หน้ากากตัวตลกที่ฉีกรอยยิ้มแบะบานเข้าหากัน ทั้งนี้ก็ช่วยอธิบายให้กระจ่างด้วย สำหรับหัวข้อก่อนหน้านี้ที่ผมได้ถามไป

EDIT :

ผมไม่ได้จะมาเพื่อ ด่า/ว่า นี่ไม่ใช่จุดประสงค์หลักของผม ผมต้องการแค่ความคิดเห็นแลกเปลี่ยนกลับมาจากทีมงานเพียงเท่านั่น !!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muek9999 : 25th December 2012 เมื่อ 22:18

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    เรื่องนี้ผมจะไม่ยุ่ง ผมจะรอดูอย่างเดียว......

ถ้าผมโพสทีได้โดนแบนแน่ หิหิ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    แอดมินมาแล้ว โดนกันเป็นหางว่าว เข้าเมืองตาหลิวก็ต้องหลิวตาตามครับ ไม่งั้นอยู่ไม่ได้ 5555

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    muek ทำผิดไรหว่า= =

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    เหตุผลและข้อสรุปของปัญหาที่เกี่ยวข้องกับการใช้ภาษาไทยในเวปไซท์นี้ สรุปให้แล้วนะครับ ตามรายละเอียดนี้

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1814312
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=153953
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: