ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562

Cool ถ้าผมจะสั่งของทางเน็ตผมต้องทำยังไงบ้างครับ

ถ้าผมจะสั่งของทางเน็ตผมต้องทำยังไงบ้างครับสั่งจาก Computeandmore Advice เช่น 
    - โอนเงินตอนไหน
    - สั่งของยังไง
    - แล้วรับของที่ไหน
    - ค่าส่งเท่าไหร่
    - แล้วกี่วันถึงจะได้ของ
    - แล้วเวลาเคลมเคลมยังไง
    คือว่าผมอยู่จังหวัดสงขลาน่ะครับไม่ค่อยมีร้านขายเลย
    จะสั่งจากComputeandmore Advice อะไรพวกนี้น่ะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    โอนเงิน ตอนที่เช็คว่าของมีเรียบร้อย รวมราคา+ค่าส่ง
    สั่งของแล้วแต่เว็บ ครับบางเว็บต้องโทรไป บางเว็บสั่งในเว็บเลย
    ค่าส่งตามขนาดและน้ำหนัก
    ปกติจะส่'ง EMS 1วันได้ในกรุงเทพ 2วัน+ต่างจังหวัด
    เคลมของก็ไปที่ร้านเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    773
    แล้วถ้าสั่งหลายๆชิ้นเขามาส่งที่บ้านหรือเราต้องไปรับของเองครับ

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ทำใจครับ
    ระวังโดนโกงละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,317
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokkasa123 อ่านกระทู้
    สั่งทางเน็ตเขาจะโกงหรอครับ
    ก่อนซื้อเช็คประวัติด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    ทำใจครับ
    สั่งทางเน็ตเขาจะโกงหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สั่งมาส่งบ้านครับ ถ้าจะให้ชัวร์ใช้บริษัทขนส่งเอกชนจะดีกว่า เพราะ EMS ของไปรษณีย์ไทย... นะไม่รู้จะอธิบายยังไง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ส่วนมากที่ผมสั่งของ ถ้าไม่ใช้สินค้า...อย่างพวก DKS เขาจะส่งทาง Email ครับ
    ถ้าเป็นพวก DVD-BOX Set บางเว็บเขาจะมีร้านครับ ส่วนมากที่ผมเคยเห็นก็อยู่ พันทิพย์ น่ะครับ
    สั่งหลายๆชิ้น มันก็มีโปรโมชั่นนะครับ อาจจะ แถมอะไรก็ว่าไป หรือ ส่ง EMS ฟรี
    ใช้วิธีโอนเงินเอาครับ แล้วก็บอกโทรไปแจ้งเวลา หรือ email ไปบอกเวลาว่าโอนไปตอนไหน
    ถ้าสั่งเช้าๆตอนเย็นจะได้เลยครับ ถ้าสั่งหลัง 15.00 ต้องรอพรุ่งนี้ครับ (อยู่ที่ระยะทางด้วย)
    ทางเว็บมันจะมีระบบ ID(สมัครโดยใช้ชื่อจริง ไม่งั้นอดนะ) ครับ ก็แค่ Add ไว้ใน ID ก่อนแล้วก็แจ้งโอนเงิน บอกเวลาด้วย
    Trying not to feel the same

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    ทำใจครับ
    ถ้าจากร้านที่เขายกตัวอย่างมา ไม่มีทางโดนโกงแน่ครับ
    แต่ถ้าจาก OCZ โอกาศมีครับ แต่น้อยมากๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ถ้าจากร้านที่เขายกตัวอย่างมา ไม่มีทางโดนโกงแน่ครับ
    แต่ถ้าจาก OCZ โอกาศมีครับ แต่น้อยมากๆ
    คือว่าจะประกอบคอมครับแต่ผมจะสั่งHDD การ์ดจอ แล้วก็จอ LG 20 นิ้วที่Advice
    แต่ CPU PSU Case Ram DVD Mainborad จะสั่งที่ Computeandmore ครับ
    เลยมาถามดูว่าถ้าสั่งๆหลายๆชิ้นเขาจะส่งที่บ้านเรารึป่า่ว
    แล้วก็ถ้าสั่งหลายๆชิ้นเขาจะส่งเป็นกล่องหลายๆกล่องถึงบ้านเลยใช้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    จริงๆ ทุกอย่างที่คุณว่ามา ในเว็บที่คุณต้องการสั่งน่าจะมีบอกหมดอยู่แล้วนะ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    โทรไปสอบถามทางร้านเลยครับ สะดวกกว่า