ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75

..:: Game Update: Diablo III ยัน! โหมด Online Co-Op เล่นได้แค่ 4 คนเท่านั้น ::..

..:: Game Update: Diablo III ยัน! โหมด Online Co-Op เล่นได้แค่ 4 คนเท่านั้น ::..

Format: Personal Computer (PC)
    Genre: RPG
    Developer: Blizzard Entertainment
    Publisher: Activision Blizzard
    Distributor: N/A
    Release: TBA 2012

คุณ Bashiok ผู้จัดการฝ่ายคอมมิวนิตี้ของ Blizzard ได้เปิดเผยข้อมูลล่าสุดของ Diablo III จากการตอบคำถามจาก User เกี่ยวกับจำนวนผู้เล่นในตอนที่จะเล่น Online Co-Op ซึ่งทางคุณ Bashiok เปิดเผยว่า โหมดออนไลน์ Co-Op นั้นจะเล่นพร้อมกันได้สูงสุด ห้องละ 4 คนเท่านั้น ทั้งๆที่ตัวเกมมี Class อาชีพทั้งหมด 5 คลาส

คุณ Bashiok เปิดเผยเพิ่มว่า สาเหตุที่ Diablo III จำกัดผู้เล่น 4 คนต่อการเล่นออนไลน์ 1 ห้อง นั่นก็เพื่อป้องกันปัญหาเรื่อง Network ที่จะตามมา หากอนุญาติให้มีผู้เล่นมากกว่า 4 คน เพราะฉากในเกม Diablo III ค่อนข้างกว้าง หากให้ผู้เล่น เล่นพร้อมกันได้มากกว่านี้ ก็จะมีปัญหาเกี่ยวกับการแลคหรือหลุดเกมมากขึ้นตามไปด้วย จึงต้องจำกัดไว้ที่ 4 คนซึ่งพอเหมาะที่สุดแล้ว ส่วนจะมีเพิ่มจำนวนผู้เล่นเป็น 5 คนไหม อันนี้คุณ Bashiok บอกว่าทางทีมงานยังไม่มีความคิดที่จะเพิ่มในตอนนี้ เพราะทุกอย่างต้องทดสอบดูก่อน

นอกจากนี้ Diablo III ยังมีมาตรการป้องกันปัญหา Network เวลาเล่นออนไลน์อีก 2 อย่างด้วยกัน นั่นคือช่วงแรก ในโหมดออนไลน์ Co-Op จะปิดการใช้งาน Voice Chat ไปก่อน ให้พิมพ์คุยกันอย่างเดียวเท่านั้น และจะปิดการปรับ option เพิ่ม higher resolution ของกราฟิกเกมด้วย ซึ่งจะจำกัดไว้ที่ระดับสูงนิดๆเท่านั้น ไม่มีระดับ Ultra เพื่อป้องกันปัญหาแลคและหลุด ซึ่งหากระบบ network ของเกมใช้งานได้ราบรื่น ทาง Diablo III ก็จะปรับเพิ่มระบบ Voice Chat และอื่นๆเข้าไปใหม่ทีหลัง

จัดทำกระทู้โดย
    Auuinw@JKG

THANK + COMMENT ด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ก็ดีครับ เหมาะสำหรับบ้านเรา อิอิ ออกมาเร็ว ๆ นะครับ รอซื้ออยู่ อิอิ
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ของเขาดีจริงๆครับ ไม่เสียแรงที่รอคอย

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    จะมีใครนำเข้ามาขายถูกๆไหมนะ Zest พรีโอเดอร์แพงจุก

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    จ๊าบเลยสี่คน
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ราคาแรงมาก ขอบอก 55
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ใช่ครับ จะเป็นการสร้างหรือหาห้องที่กำลังทำเควสที่เราต้องการทำอยุ่เพื่อเข้าไปแจมตั้งแต่1-4คนและยิ่งจำนวนผู้เล่นมากมอนเตอร์ก็จะยิ่งแข็งกร่ง

ปล.พึ่งอ่านจากฟิวเจอเจอร์เกมตะกี้

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    รู้สึกว่าเริ่มจะไม่สมแก่การรอคอยแล้วนิ กับราคาแท้ขนาดนั้น แทนที่จะให้เล่นได้เยอะกว่านี้ น่าซัก 5 หรือมากกว่า 4 หน่อย พอให้ครบทั้งหมดทุกอาชีพ แล้วอีกอย่างกว่าจะออกมาได้คงจะตัดระบบต่างๆนาที่โฆษณาไว้อีกเยอะ เห้อ กรรมของคนรอ 5555
    JINANURAKza

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    รอซื้อของแท้งับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porzamyemo อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าเริ่มจะไม่สมแก่การรอคอยแล้วนิ กับราคาแท้ขนาดนั้น แทนที่จะให้เล่นได้เยอะกว่านี้ น่าซัก 5 หรือมากกว่า 4 หน่อย พอให้ครบทั้งหมดทุกอาชีพ แล้วอีกอย่างกว่าจะออกมาได้คงจะตัดระบบต่างๆนาที่โฆษณาไว้อีกเยอะ เห้อ กรรมของคนรอ 5555
    ใจเย็นๆครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เขาบอกยังไม่คิดจะเพิ่มเป็น5คนตอนนี้ แสดงว่าอนาคตก็ไม่แน่ครับ แต่ข้อดีของการเล่นน้อยๆคือ ตัวละครมันจะต้องเล่นหลายๆสายในเวลาเดียวกัน สนุกไปอีกแบบ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ว้าว.....อยากเล่นแต่แผ่นแพงจัง เสียดายตังค์แฮะ -*-
    STEAM&ORIGIN&UPlay ID :NongNom5od

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    4 คน ก็ยิ้มหวานแล้ว
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    จริงๆ 4 นี่ก็กำลังดี สกิลของแต่ละคน จะไม่พันกันมั่วจนเกินไป

เกมก็คงจะง่ายไปเลย ท่า Co-op ได้มากกว่า 4 คน ในตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    2150 บาท นี้ตัวธรรมดาใช่มั้ยแพงจริงเลยเกมเดียวนี้ไม่ไหว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    กำหนดวันซักทีแหะ คอยไปเรื่อย ๆ นี่มันน่าเบื่อมาก ๆ (แล้ว***คอยมาทำไมตั้ง10ปีวะ)

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    พิมไทยได้ป่ะเนี้ย ใครเล่นSC2บ้างมันพิมไทยได้ไหมครับ

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เล่นได้ก็พอใจแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ทำไมมันแปลกๆ เกมที่ใช้สเป็คสูงกว่าเกมนี้ก็ เปิดทั้งพูดไมค์ ภาพปรับสุด ก็ไม่เห็นมีปัญหา ดูคำตอบที่เขาตอบมามันแปลกๆ

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    เมื่อไหร่จะออก = =
    Steam : Blackwolf

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ยิ่งนานความรู้สึกอยากเล่นยิ่งน้อยลง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ใครอยากได้ kay Diablo 3 beta เข้ากลุ่มนี้เลยครับ
    Diablo III Thailand Community
    http://www.facebook.com/groups/250722591672709/
    แจก kay Diablo 3 beta 2 key

ถ้าคนเข้าครบ 100 คนแจกไปแล้ว 1 key เมื่อ 2 นาทีที่แล้ว
    ถ้าคนเข้าครบ 300 คนแจกอีกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Griffin : 9th February 2012 เมื่อ 18:22
    My Steam ID : Link

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    จะ 4 จะ 2 จะ 1

รีบๆออกมาเหอะ รอไม่ไหวแล้ว

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เริ่มไม่ค่อยอยากเล่นล่ะ รอนานมั่กๆ
    " I play it because I love it. "

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    นานขนาด = ="