ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

[PC][1.7.3][Full]Minecraft + SP [File-Setup][Mediafire]

Minecraft 1.7.3

คุณสมบัติ

1.) ลบ Unlicensed Copy ออก
    2.) ลง Mod Zan MiniMap [แผนที่ในเกมส์]
    3.) ลง Mod TooManyItems [เสกของ]
    4.) ลง Mod Server List
    5.) มี ModLoader
    6.)ลงเสร็จจะสร้าง Shortcut ไ้ว้บน Desktop เพื่อง่ายต่อการ Click เล่น

ต้องการตัว Java นะครับ Download : Java

วิธีใช้ ServerList

คลิ๊กเพื่อดูรูปใหญ่

ผู้ทำตัวติดตั้ง & แจ้งปัญหาได้ที่ : Normal@admin.in.th

Download

[1.7.3]Minecraft + SP V2

Mediafire

วิธีแก้ปัญหาเมื่อขึ้น

Bad video card drivers! : Link

Could Not Create The Java Virtual Machine : Link

==========================================================================

มีปัญหาอะไรแจ้งลงที่บอร์ดนี้ก็ได้ครับ & เล่นได้ก็ยืนยันกันหน่อยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jame6810 : 28th July 2011 เมื่อ 18:10
    Blog : Minecraft

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จขกท. เล่นเซิฟ ไหน อะครับ ขอ IP หน่อยแล้วเข้าเล่นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomammy1 อ่านกระทู้
    จขกท. เล่นเซิฟ ไหน อะครับ ขอ IP หน่อยแล้วเข้าเล่นยังไง
    ผมเล่น Server : Siamminecraft.com ครับ
    ต้องสมัครสมาชิกหน้าเว็บนะครับ เหตุผลที่อยากเล่นต้องเขียนดีๆ ไม่วิบัติ ไม่งั้นไม่ผ่าน
    มาคุยกันที่ Chat Xat ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    เจอคนถอดลิ้งค์ Adf.ly เต็ม

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ขอบคุณครับๆ ขอเล่นแบบออฟไลน์ล่ะกัน
    " I play it because I love it. "