ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2

หนุ่มจีนหวังทำสถิติใหม่ เดินบนเชือกสูงถึง 328 ฟุต

8 ส.ค.54 สำนักข่าวต่างประเทศได้เผยภาพสุดระทึกของ นายซาไมติ ไอซาน วัย 27ปี ขณะกำลังเดินบนเชือกที่ใช้บอลลูนลอยขึ้นไปบนฟ้า แล้วขึงเชือกระหว่างไว้ระหว่างกัน เพื่อจะสร้างสถิติใหม่ที่เขาตั้งความหวังไว้สูงถึง 650 ฟุต
    อย่าง ไรก็ตามการเดินบนเชือกของนักไต่เชือกคนนี้ เขาสามารถทำสำเร็จด้วยการเดินบนเชือกที่ความสูง 100 ฟุต แต่เมื่อเขาเพิ่มความสูงเป็น 328 ฟุต เขาไม่สามารถผ่านมันไปได้ ทำให้ความหวังที่ตั้งใจจะทำสถิติไว้ที่ 650ฟุตเป็นอันต้องยุติลง

ไซ่ ไหม่ถี นักกายกรรมไต่ลวดชาวซินเจียง ผู้สืบทอดอาชีพของตระกูลรุ่นที่ 7 กำลังไต่ลวดท้าความสูง ณ เมืองเซ่าหยัง มณฑลหูหนัน
    เอเยนซี - สื่อจีนรายงานการแสดงกายกรรม ท้าความเสียว เดินทรงตัวบนลวดสลิงที่ขึงระหว่างบอลลูน 2 ลูก หวังทำลายสถิติเพิ่มบนความสูง 100 เมตร แต่ไม่สำเร็จเพราะลมกรรโชกแรง

เมื่อวันอาทิตย์ (7 ส.ค.) ที่ซ่าวหยาง มณฑลหูหนัน Samit Ijon หรือ "ไซ่ ไหม่ถี" นักกายกรรมไต่ลวดชาวซินเจียง ผุ้สืบทอดอาชีพของตระกูลรุ่นที่ 7 ได้เปิดแสดงท้าความสูง โดยในการเดินครั้งแรกบนระยะความสูง 30 เมตร เขาสามารถข้ามไปได้อย่างง่ายดาย เป็นสถิติโลกกินเนสบุ๊ก ท่ามกลางการเอาใจช่วยจากผู้ชมจำนวนมาก

ไซ่ ไหม่ถี ได้เพิ่มความสูงโดยปล่อยบอลลูนให้ลอยสูงขึ้นไปที่ 100 เมตร เหนือพื้นดิน และเดินข้ามเพื่อทำลายสถิติฯ อีกครั้ง แต่ความพยายามครั้งนี้ไม่สำเร็จ เพราะไม่สามารถรักษาสมดุลร่างกายไว้ได้ เนื่องจากความเร็วของลมบนระยะ 100 เมตร นั้นกรรโชกแรงจนบอลลูนแกว่งส่ายไปมา ตลอดเวลา

Credit:www.webthaiday.com

ปล.ไม่มั่นใจว่าต้องเอาไว้หมวดไหน ระหว่าง Main Forum กับ Pic Post นะครับถ้าผิดหมวดรบกวน MOD ย้ายให้ด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Chiang Mai Province
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าตกมาตายผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กัน ไอน์สไตน์ อ่านกระทู้
    ถ้าตกมาตายผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว
    ถ้านายโดนตบเกรียน ผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Chiang Mai Province
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ถ้านายโดนตบเกรียน ผมจะหัวเราะให้สะใจเลยทีเดียว
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า!

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เก่งจังครับ
    My center รักจังเลย

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ความสามารถเฉพาะตัวจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ระวัง ไส้แตกนะครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เสี่ยงชีวิตกับเรื่อง แบบนี้เพื่อ !?

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กัน ไอน์สไตน์ อ่านกระทู้
    นายทำไม่ได้ก็อย่าไปว่าเขาอย่างนั้นสิครับ

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StarCrusader อ่านกระทู้
    นายทำไม่ได้ก็อย่าไปว่าเขาอย่างนั้นสิครับ
    ใช้ๆ ทำไม่ได้ก็อย่าไปว่าเค้าๆ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jkk อ่านกระทู้
    เสี่ยงชีวิตกับเรื่อง แบบนี้เพื่อ !?
    คนเรามีสิ่งที่ตัวเองอยากทำให้ได้ในชีวิตครับหรือเพราะต้องการชื่อเสียงครับ
    บางครั้งคนเราบ้างก็ยอมเสี่ยงในสิ่งที่คนอื่นเห็นว่าไม่คุ้มครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ชีวิตเขาอยู่บนเส้นด้าย 555 เอ้ยไม่ใช่สิ เชือก ฮ่าๆ

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เค้าทำไปเพื่อ ??