ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805

ถามเรื่อง mainboard และ ram DDR2

คือ นะครับ mainboard เครื่องน้องผมมัน socket 775 น่ะ แล้วมันใส่ แรม DDR2 bus 800 2GB ไป 2 ตัว (4GB) แต่ CPU มันกากมากอะ คือมันถ่ายคลิปรีวิวเกมแล้วมันกระตุกจำถ่ายไม่ได้เลย
    คือถ้าจะเปลี่ยนให้ CPU แรงๆ แต่ใช่ RAM DDR2 bus 800 2GB 2 ตัว เหมือนเดิมได้ปะครับ
    ต้องเปลี่ยน ทั้ง mainboard ทั้งหมดเลยหรอไม่ ?
    ต้องทำยังไงบ้างครับ แนะนำหน่อยยย T^T

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    แมนบอร์ดรุ่นอะไรครับถ้ารุ่นเก่าๆมันใส่ CPU รุ่นใหม่ไม่ได้นะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    จะเปลี่ยน เมนบอร์ดน้่ะครับ แต่ว่า จะให้มันใช้ RAM ตัวเดิมได้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้
    จะเปลี่ยน เมนบอร์ดน้่ะครับ แต่ว่า จะให้มันใช้ RAM ตัวเดิมได้ปะครับ
    เมนบอร์ดส่วนใหญ่ DDR3 หมดแล้วนะครับขายแรมอันเก่าแล้วซื้ออันใหม่

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokkasa123 อ่านกระทู้
    เมนบอร์ดส่วนใหญ่ DDR3 หมดแล้วนะครับขายแรมอันเก่าแล้วซื้ออันใหม่
    ครับผม งั้น ถ้าเป็น เมนบอร์ด ตัวใหม่จะต้องซื้อ CPU ตัวใหม่ด้วยสินะ ส่วนองประกอบอย่างอื่นก็เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้
    ครับผม งั้น ถ้าเป็น เมนบอร์ด ตัวใหม่จะต้องซื้อ CPU ตัวใหม่ด้วยสินะ ส่วนองประกอบอย่างอื่นก็เหมือนเดิม
    ถ้าเปลี่ยนบอร์ดใหม่แต่ถ้า Socket เดิมใช้ CPU ตัวเดิมได้แต่ถ้า Socket แบบอื่นต้องซื้อ CPU ใหม่ครับ
    แล้วก็ถ้าเปลี่ยนบอร์ดถ้าเป็นแรม DDR3 ต้องเปลี่ยนแรมด้วยนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokkasa123 อ่านกระทู้
    ถ้าเปลี่ยนบอร์ดใหม่แต่ถ้า Socket เดิมใช้ CPU ตัวเดิมได้แต่ถ้า Socket แบบอื่นต้องซื้อ CPU ใหม่ครับ
    แล้วก็ถ้าเปลี่ยนบอร์ดถ้าเป็นแรม DDR3 ต้องเปลี่ยนแรมด้วยนะ

ครับบบ ขอบคุณมากน้ะ