ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

อยากทราบ tablet ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

คือผมสนใจ ipad2 แต่มีคนบอกว่า เวลาเล่น wifi ต้องเสียเงินด้วย ผมยังงงๆ มันเสียด้วยเหรอครับ ผมคิดว่าไอ้ที่เสียนี้คงจะเป็นซิม 3G มากกว่า ช่วยแนะนำหน่อยครับ ipad2 ผมเห็นจอมันสวยดี แต่ os ไม่รู้จะใช้ง่ายเหมือน win7 หรือป่าว มองๆ acer อยู่เหมือนกัน แต่เห็นเขาบอกเวลาสไลด์หน้าจอมันหน่วงๆ ไม่ทราบจริงหรือป่าวครับ
    ขอบคุณครับ *-*

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    คำตอบเดียวครับ ว่า iPad2 ส่วนเรื่องของ Wi-Fi นั้นขึ้นอยู่กับจุดปล่อยสัญญาณ ว่าฟรีไม่ฟรี
    และ iPad2 นี้ใช้ iOS แบบเดียวกันกับ iPhone/iPod ครับ แต่ปรับแต่งให้ใช้งานกับ Tablet
    ส่วนการใช้งาน คุณก็ลองศึกษาวิธีการใช้ ไม่ยากอย่างที่คิดครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ตอนนี้ก็มีอยู่2ตัวครับที่น่าสนใจ คือ ipad2 ตามเรปบน กับ samsung galaxy tab 10.1 ตรงนี้ก็ต้องเลือกครับว่าจะเอา iOS หรือ Android ซึ่งเดี๋ยวนี้ทั้งสองตัวนี้ก็ใช้ง่ายมากทั้งคู่แล้ว จะซื้อตัวใหนก็คุ้มทั้งคู่ครับ (ราคา ipad2 แพงกว่า tab 10.1 ประมาณ 1000 ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ส่วนแล้วชอบ iOs มากกว่าเพราะภาพค่อนข้างสวยกว่าโดยส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tg-thaigamer อ่านกระทู้
    ส่วนแล้วชอบ iOs มากกว่าเพราะภาพค่อนข้างสวยกว่าโดยส่วนตัวนะครับ
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ นอกจากสวยแล้วยังเสถียรอีกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    209
    เข้าไปอ่านในนี้ ผมรู้สึกไม่อยากใช้ยี่ห้อ นี้ขึ้นมาทันทีเลย แล้วผมก็มีประสบการณ์แย่ๆเหมือนกัน https://www.facebook.com/AntiSamsungThailand

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ถ้าดังๆแล้วเราคุ้นมากก็จะมี 2 ค่าย ครับ คือ Apple กับ Samsung ที่จริงคุณควรจะถามว่า "การใช้งานของคุณเป็นแบบไหนต่างหากครับ"

เพราะมันยังมีค่ายอื่นๆอีกมากครับ ที่เหมาะกับการทำงานโดยเฉพาะ และ เพื่อการบันเทิงโดยเฉพาะ ฉะนั้นผมว่าคุณผู้ใช้งานควรจะศึกษาเองก่อนดีที่สุดครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    209
    ผมว่าตอนนี้น่าจะเป็น ASUS ครับผม เพราะหน้าจอ IPS เหมือน ipad2 แต่มีข้อดีตรงที่ มี mini USB จอ 10.1นิ้ว พร้อม คีย์บอร์ด ส่วนตัวผมว่าจะสอย ตัวนี้มาใช้ครับ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    ผมว่าตอนนี้น่าจะเป็น ASUS ครับผม เพราะหน้าจอ IPS เหมือน ipad2 แต่มีข้อดีตรงที่ มี mini USB จอ 10.1นิ้ว พร้อม คีย์บอร์ด ส่วนตัวผมว่าจะสอย ตัวนี้มาใช้ครับ
    ผมว่าตัวนี้ก็น่าสนนะครับผมก็คิดไว้อยู่เหมือนกันถึงยังไม่หรูเหมือนappleก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ขอบคุณสำหรับคอมเม้นครับ *-*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    คือผมสนใจ ipad2 แต่มีคนบอกว่า เวลาเล่น wifi ต้องเสียเงินด้วย ผมยังงงๆ มันเสียด้วยเหรอครับ ผมคิดว่าไอ้ที่เสียนี้คงจะเป็นซิม 3G มากกว่า ช่วยแนะนำหน่อยครับ ipad2 ผมเห็นจอมันสวยดี แต่ os ไม่รู้จะใช้ง่ายเหมือน win7 หรือป่าว มองๆ acer อยู่เหมือนกัน แต่เห็นเขาบอกเวลาสไลด์หน้าจอมันหน่วงๆ ไม่ทราบจริงหรือป่าวครับ
    ขอบคุณครับ *-*
    ตัวที่ผมใช้เป้นตัว wifi ธรรมดา เล่นแล้วก็ไม่เสียนิครับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ครับ ผมชอบความบางของ ipad2 แล้วก็คุณภาพดูมันเป็น tablet Premium หน้าจอเป็น IPS เบตเป็น Lithium polymer battery OS เป็นของ apple (ผมก็ไม่เคยใช้) ไม่เข้าใจว่าทำไม ipad2 ไม่ทำช่องเสียบ SD กับ USB ส่วนเรื่องราคาผมว่าคุ้มมากเลยสำหรับรุ่นต่ำสุด หมื่นห้าต้นๆ ผมเล็งไว้สองค่ายคือ ipad2 กับ asus TF101
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boycoh : 1st September 2011 เมื่อ 09:39
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    934
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    iPad 3 เลยคร้า

รอปีใหม่นะ อิอิ