ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656

Cool [PC] Warface เกมภาพสวยพลัง CryEngine 3 [RUS]

บทความมาจาก : http://chitchat.in.th/399-1-1.html

Warface เป็นเกมฟรีฟอร์มยักษ์ กระแสแรง ค่ายใหญ่หนุนหลัง แต่เรายังหาที่เล่นไม่ได้ทั้ง ๆ มีเซิฟเวอร์จีน และรัสเซียเปิดให้บริการแล้ว ส่วนเซิฟเวอร์ inter นั้นยังไม่เปิด คงจะอีกไม่นาน วันนี้ผมเลยเอาวิธีการสมัครเซิฟเวอร์รัสเซียมาฝาก ใครที่อ่านกระทู้นี้อยากจะเอาบทความไปเผยแพร่ก็ไม่ว่าอะไรนะครับ ขออย่างเดียว รบกวนช่วยแนบลิงก์ชี้มาที่กระทู้นี้ด้วย (ขอเป็นลิงก์นะครับ ไม่ใช่แค่พิมพ์ว่า ChitChat.in.th) ขอบคุณครับ

http://wf.mail.ru/user/register

วิธีการสมัครเล่นเกม Warface เซิฟเวอร์รัสเซีย

ขั้นตอนที่ 1

1. ให้กรอกอีเมลจริงของคุณ

2. ใส่รหัสผ่านที่ต้องการ

3. ใส่ชื่อเรียกในเว็บบอร์ด

4. กรอกรหัสภาพ สังเกตุดี ๆ ว่าตรงกรอบฟ้าเลข 6 นั้นจะต้องเป็นสีเขียวหมด

5. คลิกปุ่มนี้เพื่อยืนยันการสมัคร

ขั้นตอนที่ 2

ดาวน์โหลดตัวช่วยโหลดของเกม

7. หน้าจอนี้จะมีปุ่มให้กดดาวน์โหลดตัวติดตั้งเกม (เลข 7) และก็บอกรายละเอียดของสเป็คเครื่องขั้นต่ำ และแนะนำว่าควรมีสเป็คแบบไหนถึงจะเล่นได้

ขั้นตอนที่ 3

เลือกตำแหน่งที่เก็บไฟล์เกมตัว Game Center (ไม่ใช่ตัวเกม Warface นะครับ Game Center มันเป็นเหมือนตัวกลางทำหน้าที่ดาวนโหลดตัวเกมจริง ติดตั้งตัวเกมจริง และอื่น ๆ

8. ถ้าต้องการเปลี่ยนตำแหน่งที่เก็บไฟล์ Game Center ก็คลิกปุ่มนี้ แล้วก็ระบุตำแหน่งโฟลเดอร์ที่ต้องการเก็บ

9. คลิกตรงนี้เพื่อยอมรับเงื่อนไข

10. คลิกปุ่มนี้เพื่อเริ่มต้นดาวน์โหลดเกมจริง ๆ

ขั้นตอนที่ 4

ขั้นตอนดาวน์โหลดตัวเกมจริง

11. ถ้าใครเปิด Firewall ของ Windows ไว้อยู่ มันอาจจะขึ้นเตือน ก็ให้คลิกปุ่มนี้ซะ

12. พื้นที่กรอบนี้เป็นบาร์แสดงความคืบหน้าของการดาวน์โหลด รอให้มันดาวน์โหลดเกมให้เต็มหลอดเสียก่อน

ขั้นตอนที่ 5

ขั้นตอนติดตั้งตัวเกม Warface ของจริง (ซักที)

13. หลังจากDownloadจะเป็นปุ่มเขียว ๆ ดังรูปด้านบน ให้คลิกที่ปุ่มเขียว ๆ นั้นได้เลย (เลข 13)

14. มันจะให้คุณเลือกสถานที่ติดตั้งตัวGame Warface ซึ่งรอบนี้เป็นตัวเกมจริงแล้ว ในภาพผมให้มันไปลงที่ไดร์ฟ D:\Game\Warface จากนั้นคลิกปุ่ม OK (เลข 14)

15. คุณต้องรอมันจนสีฟ้า ๆ จะวิ่งเต็มหลอด ซึ่งแปล่วาคุณติดตั้งเกมเสร็จเรียบร้อยแล้ว

ขั้นตอนที่ 6

ล๊อคอินเข้าสู่เกมแล้วละครับขั้นตอนนี้

16. คลิกปุ่มเขียว ๆ หลังจากติดตั้งเสร็จก็จะขึ้นหน้าต่างเล็ก ๆ ดังภาพด้านบนเพื่อดำเนินการต่อในข้อที่ 17.

17. กรอกอีเมล์ที่คุณสมัครไว้ให้ตรงกับข้อ 1.

18. กรอกรหัสผ่านของเกมให้ตรงกับข้อ 2.

19. คลิกปุ่ม OK ก็จะทำให้คุณเข้าเกมได้แล้ว

ขั้นตอนที่ 7

การตั้งชื่อภายในเกมต้องใช้ภาษารัสเซียนะครับ ซึ่งเราไม่สามารถไป copy ตัวอักษรในเว็บแล้วมา paste ในเกมได้ เพราะฉะนั้นต้องเพิ่มคีย์บอร์ดภาษารัสเซียเข้าไปให้ Windows 7 รู้จักก่อน

20. คลิกขวาตรงปุ่มเปลี่ยนภาษาเพื่อเรียกเมนูลัด

21. คลิกคำสั่ง 'Settings...'

22. คลิกปุ่ม "Add...' เพื่อเปิดหน้าต่างสำหรับการเพิ่มภาษารัสเซียให้กับคีย์บอร์ด

23. มองหาภาษารัสเซียจากรายการที่มีให้เลือก แล้วคลิกให้มีเครื่องหมายถูกที่ตำแหน่งที่ 23 > คลิกปุ่ม 'OK' ก็จบ เราสามารถเปลี่ยนภาษาไป ENG, TH, RU ได้ครบ ก็กลับเข้าเกมไปตั้งชื่อได้เลย

ขั้นตอนที่ 8

เข้าเกม ตั้งชื่อ และเริ่มเล่น ซึ่งตอนแรกมันจะให้คุณฝึกฝนก่อน แต่รู้สึกว่าจะกด ESC แล้วออกจากโหมดฝึกได้ แล้วก็เข้าเกมได้เลย ไปเล่นกับคนอื่นก็ได้ คนเดียวก็รู้สึกวาจะมีโหมดรองรับ ยังไม่ได้ลอง แต่โหมดเล่นหลายคนผมลองแล้ว ถ่ายคลิปไว้ด้วยไว้จะเอาขึ้นให้ดูในโอกาสหน้า เพราะต้องมาจัดการเขียนคำอธิบายในคลิปด้วย

ถ้าคุณไม่เพิ่มภาษารัสเซียเข้าไป คุณจะตั้งชื่อไม่ได้ ให้คุณพิมพ์อะไรลงไปก็ได้จนกว่าปุ่มสีส้มด้านขวาล่างมันจะสว่างก็แปลว่าตั้งสำเร็จ แล้วก็กดปุ่มสีส้มนั้นแหละ

มันจะให้คุณยืนยันว่าต้องการชื่อนี่แน่หรอ (เดา) ให้กดปุ่มซ้าย ผมเดาว่ามันแปลว่า เออ ลุยเลย รอนานแล้ว (มั่ว แต่มันคงแปลว่าใช่แน่ ๆ)

ถ้าคุณออกจากโหมดฝึกซ้อมไม่ได้ คุณก็ต้องผ่านมันให้ได้ ซึ่งไม่มีอะไรมาก มันก็เหมือนเกมอื่น ๆ จะคอยสั่งให้เราทำนั้นทำนี้ ทำถูกมันก็ปล่อยไปฐานต่อไป ให้คุณสังเกตุลูกศรสีเขียวในภาพ นั้นแปลว่าให้วิ่งไปตรงนั้น หรือยิงตรงนั้น หรือทำอะไรก็แล้วแต่กับตรงนั้น เช่นบางช่วงจะมีให้ปาระเบิดใส่ หรือให้เปลี่ยนเป็นเครื่องยิงลูกระเบิด แล้วยิงใส่ บางตำแหน่งก็ให้เรากด Shift เพื่อวิ่งไปให้ถึง เดินไปมันก็ไม่ให้ผ่านเป็นต้น

จุดสังเกตุของคำสั่งอีกอย่างคือ ตัวอักษรในสัญลักษณ์ฝนทอง ' (ไอ้ขีดบนเนี้ยเขาเรียกฝนทองใช่ไหมในภาษาไทย) ถ้ามันมี 'C' แปลว่าให้กดปุ่ม C ถ้ากดแล้วยังไม่ได้ ให้เดาเอาว่ามันอาจจะให้กดร่วม หรือให้ทำกับอะไร หรือต้องไปหยิบของอะไรหรือเปล่า ในภาพด้านบนมันเป็น 'C' คือให้เรากด C เพื่อย่อตัวลง

ถ้าเล่นกับคนอื่นจบฉาก ครบเวลา มันก็จะขึ้นหน้าตาของตัวละครของคนที่ได้อันดับ 1 - 5 ยืนเรียงกันเท่ห์ ๆ แบบนี้ แล้วก็จะสรุปคะแนนให้ดูทีหลัง

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เจิมให้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    TOT 8.75 MB พอไหวไหมครับ เรื่องปิงน่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ยืนยันเล่นได้ครับ แต่งงภาษามั่วๆเอา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ดันๆๆๆๆๆๆๆ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    มีวิธีเล่นเซิฟ eng มั้ยครับ รู้สึกจะงง -*-
    . ..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเจอวิธีการเล่น แบบ Eng มาครับ http://www.xboxmb.com/forum/10-gener...e-english.html แปลกันเองนะครับ หรือไม่ก้อ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=XoPwndglsb4 ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ขอถามคำเดียว... แลคมั้ย !?

กล่าวขอบคุณ
    1,570
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluggioo อ่านกระทู้
    ขอถามคำเดียว... แลคมั้ย !?
    แลคอยู่แล้ว 5555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttapolkittut อ่านกระทู้
    ผมเจอวิธีการเล่น แบบ Eng มาครับ http://www.xboxmb.com/forum/10-gener...e-english.html แปลกันเองนะครับ หรือไม่ก้อ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=XoPwndglsb4 ครับ
    ไม่ได้ครับเพราะPatch Rusมาใหม่ทำให้ต้องรอPatch Engใหม่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    ขอ เมกา www.warface.com ไม่ทราบว่าต้องทำไงอ่ะอยากเล่นเจ้านี่มากกว่า งงกะภาษารัซเซีย ไม่ใช่ไอ้กอล์ฟซะหน่อยมีแฟนรัซเซียจะได้รู้เรื่อง (มั่วใหญ่ละ) ใครรู้วิธีเล่นอันนี้บอกหน่อยนะครับ T_T
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมติดตรงหน้า warface อะครับรอเท่าไรก็ไม่ไปสักที - - ช่วยหน่อยครัาบ T^T

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    น่าเล่นดีครับผมติดตามมานานแล้วเกมนี้แต่ภาษาrusนี่สิผมไม่ไหวเลยคงต้องรอengก่อน

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผมติดตรงนี้อ่ะมันให้ปีนขึ้นไป งง มาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeZone : 13th February 2013 เมื่อ 02:17
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    ผมติดตรงนี้อ่ะมันให้ปีนขึ้นไป งง มาก

จะว่าไปผมก็ติดครับ แต่ ผมเห็นมันบอก Escape ผมก็กดออกเลย
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    1,570
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้

มันให้ออกจากเกมไม่ใช่ให้ปีน

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    นี่เป็นเกมแนว co-op ใช่ไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    ผมว่า Tutorial ของเกมส์นี้แหม่งๆนะ ถึงตรงนั้นแล้ว ต้องออกเหรอ ยังไม่จบสักหน่อยพอออกมา ไม่ได้ตังซักบาท เอ อะไรกัน
    . ..

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เอาภาพบรรยากาศในเกมส์มาครับเล่นได้ สนุกดีแลคๆ หน่อยก็พอเล่นได้ครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    วันนี้ของผมเป็นงี้อะครับทำไงดีวันอื่นเล่นได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 633
    Tutorial ตรงที่ติดมันให้กด esc แล้วเปลียนเป็นสายหมอนะครับอย่างงไป

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    มันเปลี่ยนเป็นภาษาEได้มั๊ยครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

นี่คลิปที่ผมถ่ายครับ5555555555

อันนั้นไม่ใช่การเล่นเย่ที่สุดอันนี้เเย่กว่า - -*

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Under Construction
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    เปลี่ยนClass เป็น MEdic แล้วHeal ตัวเอง แล้วไปชุบเพื่อน แล้วบลาๆ