ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2

Question FPS ต่ำเวลาเล่น PUBG แก้ยังไงดีครับ

เล่นแล้ว fps อยู่ที่่ 10-30 ขณะอยู่ในเกมส์
    แรม 16(8x2) GB นะ แต่ทำไม memory ใน Task มีไม่ถึง 8 gb หรือเป็นแบบนี้อยู่แล้ว
    ผมควรอัพอะไร หรือปรับแก้ไขอย่างไรครับ ปกติปรับทุกอย่าง very low
    fpscamerafov ไรนั้น เต็ม max
    screen scale 100
    ขณะอยู่ในเกมส์ pubg
    fps ตอนเมนู 80+
    fps เข้าเกมส์ 15-36
    fps ตอนโดดเครื่องบิน 16-24
    fps ตอนถึงพื้น 11-20
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ลอง ถอด แรมมาแล้วเอายางลบถู่ๆเบาๆตรงทองแดงมันดูครับ (ผมเพิ่งกลับจาก ตจว ตะกี้ เปิดคอมแล้วเห็น ใน task โชวแค่4 ปกติมี8 เลยลองถอดมาถู่ๆแล้วเสียบใหม่ ก็ขึ้น8เหมือนเดิม)
    เกมนี้ผมก็เคยlow fps แต่ patch ใหม่มา 1050 ti , 8gb ram เล่นลื่นแล้วครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ลอง ถอด แรมมาแล้วเอายางลบถู่ๆเบาๆตรงทองแดงมันดูครับ (ผมเพิ่งกลับจาก ตจว ตะกี้ เปิดคอมแล้วเห็น ใน task โชวแค่4 ปกติมี8 เลยลองถอดมาถู่ๆแล้วเสียบใหม่ ก็ขึ้น8เหมือนเดิม)
    เกมนี้ผมก็เคยlow fps แต่ patch ใหม่มา 1050 ti , 8gb ram เล่นลื่นแล้วครับ
    ขอบคุณครับ ได้ผลจริงๆด้วย ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา TwT

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    55555

อยู่แบบนัั้นมา3ปีเลยเหรอเนี้ย omg

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    55555

อยู่แบบนัั้นมา3ปีเลยเหรอเนี้ย omg
    ตั้งแต่ซื้อคอมมาแล้วครับ ตอนนี้ก็อายุจะเข้าปีที่ 4 แล้ว 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    แรมก็เหมือนฟันเวลาไม่แปรงก็จะเหลืองๆๆหน่อย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าเล่นหนักๆผมขัดแรมถี่มากๆ เหมือนคราบมันจะเกาะไวกว่าเพราะร้อนบ่อยกว่าครับ