ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

!! รวมเกมส์ญี่ปุ่น!! Disgaea 5, Persona 5, One Piece: Pirate Warriors 3 และอื่นๆอีกเพียบเตรียมลง PS4 !!

รวมเกมส์ญี่ปุ่น!! Disgaea 5, Persona 5, One Piece: Pirate Warriors 3 และอื่นๆอีกเพียบเตรียมลง PS4

ตอนนี้ผมว่าโซนี่ประเทศญี่ปุ่นเริ่มเอาจริงกับ PS4 แล้วเนื่องจากยอดจำหน่ายเครื่อง PS4 ในประเทศญี่ปุ่นในขณะนี้นั้นค่อนข้างไม่ดี เพราะสืบเนื่องจากไม่มีเกมญี่ปุ่นดังๆออกบนเครื่อง PS4 เลยทำให้ก่อนหน้านี้ที่งาน Gamescom โซนี่กล่าวว่าในงาน Tokyo Game Show ปีนี้จะเจาะจงที่ PS4 เป็นพิเศษและเมื่อวานนี้ที่งานแถลง Sony Press Conference ของเพลย์สเตชั่นประเทศญี่ปุ่นและเอเชียได้ประกาศเกมญี่ปุ่นเพียบ ซึ่งทุกเกมนั้นเตรียมจ่อลง PS4 ทุกเกม เพื่อที่จะมัดใจชาวญี่ปุ่นไว้ให้ได้ ถ้าอย่างนั้นเรามาดกันดีกว่าว่ามีเกมอะไรบ้าง.

Disgaea 5

ผู้พัฒนาเกมชื่อดังอย่าง Nippon Ichi ผู้ที่พัฒนาเกมอาร์พีจีซี่รี่ย์ชื่อดังอย่าง Disgaea ประกาศเปิดตัวเกมภาคต่อถาคที่ 5 ที่จะลง PS4 ในปี 2015 อย่างไรก็ตามทางค่ายไม่ได้เปิดเผยรายละเอียดของเกมแต่อย่างได แต่คาดว่ารายละเอียดของเกมน่าจะประกาศในงาน Tokyo Game Show ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 19 กันยายนนี้ครับ.

One Piece: Pirate Warriors 3

หลังจากที่เกมซีรี่ย์นี้ประสบความสำเร็จมากมายไม่ว่าจะในญี่ปุ่นเองแต่รวมถึงประเทศแถบเอเชียและประเทศทางฝั่งตะวันตกบางส่วนอีกด้วย และภายในงานทางค่าย Tecmo Koei ได้ประกาศเปิดตัวเกม One Piece ภาคใหม่ชื่อ One Piece: Pirate Warriors 3 ที่ประกาศลง PS4 แต่อย่างไรก็ตามไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับเกมและวันจำหน่ายของเกมแต่อย่างไดครับ.

Fairy Fencer F: Advent Dark Force

เกม Fairy Fencer F เกมแนวอาร์พีจีที่ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าในประเทศญี่ปุ่นในเวอร์ชั่น PS3 และเกมกำลังจะออกในโซนยุโรปและสหรัฐอเมริกาเวอร์ชั่น PS3 ในเดือนหน้าที่จะถึงนี้ และภายในงานนี้เช่นกันทางค่ายพัฒนา Nippon Ichi ได้ประกาศเปิดตัวภาคต่อของเกม Fairy Fencer F ชื่อภาค Advent Dark Force ที่จะลงให้กับเครื่อง PS4 ในปี 2015 นี้ครับ และไม่แน่ว่าเกมจะออกในโซนอื่นเช่นกันครับ.

Persona 5

แน่นอนหลายคนที่มีเครื่อง PS Vita คงได้สัมผัสเกมนี้มาแล้วแน่นอนกับเกม Persona เกมแนวอาร์พีจีสุดมันส์ที่ในงานแถลงโซนี่ทางค่าย ATLUS ได้ประกาศเตัวทีเซอร์เกมภาคต่อ Persona 5 ที่จะออกให้กับ PS4 และ PS3 ในปี 2015 โดยลองชมตัวอย่างเกมทีเซอร์แรกได้ด้านล่างครับ.

เป็นไงล่ะ ใครๆที่เป็นคอเกมส์แนวอาร์พีจีญี่ปุ่นๆอย่างนี้ไม่ควรพลาดแน่นอน แลล้วคาดว่ายังมีเกมญี่ปุ่นอีกมากที่จะลง PS4 และเตรียมประกาศในงาน Tokyo Game Show ในวันที่ 19 กันยายนที่จะถึงนี้ครับ.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    One Piece: Pirate Warriors 3 น่าสนใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    จะรอซื้อ Persona 5 + One Piece: Pirate Warriors 3

ภาค Eng

PC นะ

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    Disgaea /owo/ \owo\ /owo/ \owo\

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    นี่อีกเกมครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ตอนนี้เกม ex ของยุ่น ส่วนใหญ่ลวทั้งps3 ps4 ส่วนxbox360 รอแต่เกมโซนฝรั่งอย่างเดียว

ขอบอดค่าย sony คุ้มค่าจริงๆได้เล่นทั้งเกม ex เอเชียและก็โซนฝรั่ง ครบเลย

แบบนี้ไงsony ps2 ps3 ps4 ถึงขายดีกว่าเครื่องอื่นๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ประกาศให้โลกรู้ว่า SONY กลับมาทวงความยิ่งใหญ่คืนแล้วว 55555

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    เยอะจริงๆ แต่ไม่มีเครื่องเล่น T^T

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Persona Eng หรือเปล่าหว่า Jap ไม่ไหวครับ T-T

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    น่าเล่นจังเลยครับ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    fairy fencer f ยังรอ ENG อยู่เลย จะมีภาคต่อซะแล้ว