ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ผู้รู้เรื่องคอมและเกมส์ช่วยผมที

ผมอยากอัพเกรดคอมให้เล่นเกมได้ดีไม่กระตุก*เกมพวก Crysis Dead space GTA IV ประมารนี้(เล่นในwin7 ก้อไม่กระตุกนะ)
    ผมก้อพอรู้อยู่ว่าสเปกตอนนี้ไม่ไหวแน่ๆ(ขนาดลงwin xp ยังเล่น brink ดิสเพลย์ 12xx*7xx กราฟฟิค เวรีโลวเลยครับ กระตุกเลย)
    ง่ายๆ ถ้าผมจะเล่นไฮ ต้องปรับจอ 8xx*6xxดิสเพลย์ 16:9 เอาเลยครับ
    ก้อ ควรจะอัพเกรดอะไรก่อนหลังดี (อัพที่หละอย่างครับบ้านจน - -*)
    นี้ครับสเปคผม*การด์จอผมใช้ ATI radion HD 5450 ครับ
    ibcbet
    ช่วยหน่อยครับๆ*ถ้าอัพเกรดอะไรก้อ บอกชื้อรุ้นนั้นๆมาด้วยนะครับๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    แนะนำให้ใช้ Nvidia ครับ ถ้าจะเอาแรงๆก็ 590GTX เลยครับ ตัว 2 หมื่น

ถ้าจะเล่น Battlefield 3 ก็เพิ่มแรมไปเป็น 4 กิก หรือมากกว่านั้นเลยก็ได้ครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    ไม่บอกงบ ผมจัดตัวละ 1xxxxx ให้เลยนะ
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    เห็นบอกว่าบ้านจน เก็บตังไปก่อนคับ จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนพ่อแม่ เกมส์ที่เล่นก็กินสเปกทั้งนั้นเลย หรือมีตังอยู่แล้วก็บอกมาว่าสู้เท่าไหร่ พวกเซียนเกมส์จะได้จัดให้ถูก
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    คุณซื้อการ์ดจอระดับกลางก็พอแล้วครับ เห็นใจคนไม่มีตังอ่ะน่ะ
    ราคาอยู่ประมาณ 3xxx - 5xxx แค่นี้ก็เล่นได้ทุกเกมส์แล้วครับ
    ขนาด crysis 2 ผมยังเล่นได้สบาย ปรับสุดเกือบทุกอย่างครับ
    ส่วนแรม ถ้าเป็น DDR 3 4 GB ราคาอยู่ที่ 790 - 850 บาท ซื่งเป็นราคาตัดครึ่งของราคาเดิมครับ
    ผมยังเสียดายอยู่เลย ซื้อ 4 GB ตั้ง 1350 พออีกประมาณ 3 วันให้หลังมันลดครึ่งราคา ผมเจ็บใจมากครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    6790 ครับ 4000 กว่าบาท
    แนะนำอีกอย่าง หันไปใช้ AMD ครับ แรง+ไม่แพง=คุ้ม เพราะ gta4 cpu ไม่ไหวหลอกครับ ต้องใช้ 3หัวขึ้นไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chikuva : 10th August 2011 เมื่อ 08:04

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมว่าถ้าจะอัพก็อัพแค่การ์ดจอก่อน

ถ้าจะอัพอย่างอื่นเพิ่มด้วย ซื้อใหม่เลยดีกว่า

อัพแล้วไม่คุ้มครับ ยิ่งถ้าจะเปลี่ยน CPU

ยิ่งไม่คุ้มใหญ่ แนะนำเก็บตังซื้อใหม่

ซักหมื่นห้าค่ายแดงก็แรงแล้วไม่รวมจอนะ