ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862

จดหมายจาก ''พ่อ'' ถึง ''ลูกๆ'' ที่รัก (ลูกทุกคนควรเข้ามาดู)

ลูกรัก ...

ในวันที่ลูกเห็นพ่อแก่ตัวลงและความเจ็บป่วยเริ่มย่างกายเข้ามาหา ได้โปรดเข้าใจสังขารของพ่อด้วยนะลูกรัก

ถ้าพ่อกินเลอะเทอะ หรือกินหก และไม่สามารถลุกขึ้นมาแต่งตัวเองได้เวลาป่วยไข้ ก็โปรดเข้าใจพ่อนะ

ถึงแม้เมื่อก่อนพ่อจะเป็นคนพล่ำสอนสิ่งเหล่านี้ให้กับลูกก็ตาม

จำได้ไหม...ลูกรัก เมื่อก่อนพ่อมักพูด ประโยคเดิม ๆ ซ้ำไปซ้ำมา แต่ลูกก็ไม่เคยพูดขัดคอพ่อ ลูกได้แต่นั่งฟังพ่อพูดตาแป๋ว

ตกค่ำพ่ออ่านนิทานกล่อมลูกเรื่องเดิม ๆ ให้ลูกฟังแล้วฟังอีก จนลูกของพ่อหลับสนิท

หากพ่อไม่ต้องการอาบน้ำ ก็อย่าคิดตำหนิพ่อเลยนะลูก ...

จำได้ไหม ว่าพ่อต้องวิ่งไล่จับลูกกี่ครั้งกี่หนเพื่อตามตัวลูกมาอาบน้ำ พร้อมทั้งนั่งฟังขอแก้ตัวสารพัดในการไม่อาบน้ำ

แต่! พ่อคนนี้ก็มีวิธีทำให้ลูกของพ่อต้องเดินไปอาบน้ำแต่โดยดี

ลูกรัก... หากลูกเห็นพ่อไม่เข้าใจเทคโนโลยีใหม่ ๆ ได้โปรดอย่ามองพ่อด้วยสายตาและรอยยิ้มที่ดูเยาะเย้ยพ่อคนนี้เลย

ขอเวลาให้พ่อได้เรียนรู้สิ่งใหม่ ๆ ในยุคของลูกบ้าง

พ่อสอนสิ่งต่าง ๆ มากมายให้ลูก ทั้งเรื่องการกินดีอยู่ดีและการมีชีวิตที่สุขสบาย

ในบางช่วงขณะที่พ่อต้องสูญเสียความทรงจำ หรือไม่สามารถปะติปะต่อเรื่องราวเวลาเราสนทนากันได้ ให้เวลาพ่อหน่อย

พ่อจำเป็นต้องใช้เวลาในการทบทวนความจำและถ้าพ่อทำไม่ได้ก็ไม่ได้หมายความว่าพ่อเพ้อเจ้อ หรือมีปัญหาทางประสาท

และที่สำคัญถึงพ่อไม่สามารถถ่ายทอดออกมาเป็นคำพูดให้ลูกฟังได้ แต่พ่อก็เชื่อว่าลูกจะฟังในสิ่งที่พ่อพูดนะ

ถ้าพ่อยังไม่ต้องการกิน ลูกอย่าบังคับพ่อนะ พ่อรู้ว่าพ่อหิวและต้องกินเมื่อไหร่

เมื่อขาของพ่ออ่อนล้า อย่าปล่อยให้พ่อเดินลำพัง

ขอมือลูกจูงพ่อไป เหมือนเมื่อครั้งที่พ่อจูงมือลูกเดินก้าวแรกในชีวิตของลูก

ถ้าวันหนึ่ง พ่อบอกว่าพ่อต้องการตาย! ได้โปรดอย่าโกรธพ่อ เพราะไม่ได้หมายความว่าพ่อไม่ต้องการมีชีวิตอยู่

แต่....วันหนึ่งลูกจะเข้าใจสิ่งที่พ่อพูด เข้าใจพ่อนะ

เพราะพ่อก็พยายามเข้าใจว่า ไม่มีใครที่จะมีชีวิตอยู่ค้ำฟ้า ทุกคนต้องตาย

สักวันหนึ่ง ลูกจะเข้าใจพ่อ ทุก ๆ สิ่งที่พ่อทำ ทุกย่างก้าวที่ลูกเดิน พ่อพยายามเตรียมสิ่งดีๆ ไว้รอลูกเสมอ

ลูกรัก...อย่ารู้สึกแย่ หรือโกรธพ่อ พ่อยังอยู่ข้างๆ ลูก ลูกก็ต้องอยู่ใกล้ๆ พ่อ พยายามเข้าใจพ่อ

และช่วยพ่อ เหมือนเมื่อครั้งที่พ่อช่วยหนูให้ยืนอยู่บนโลกใบนี้ได้

ช่วยพ่อเดิน ช่วยพ่อจนวินาทีสุดท้ายของเส้นทางเดินด้วยความรักและความอดทน

พ่อจะจ่ายค่าตอบแทนให้ลูกเป็นรอยยิ้มและความรักที่ยิ่งใหญ่ พ่อจะอยู่กับลูกตลอดไป

พ่อรักลูก จากพ่อ

รักพ่อคุณไห้มากๆนะครับก่อนจะสายเกินไป

By postjung

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    บทความช่างกินใจ ล้ำลึกนัก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ขอบคุณมากครับ น้ำตาคล่อเป้า

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    รักเค้า เหมือนที่เค้ารักเรา ก่อนที่เราจะไม่มีโอกาสได้แสดงความรักกับเค้าอีก

ซะนะจ้ะ เด็กดื้อทั้งหลาย =w=

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ลึกซึ้ง

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    รักพ่อมากๆครับ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    โฮรักพ่อขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ขอบคุณครับ ผมรักพ่อและผมก็จะให้พ่อผมอ่านเพื่อที่พ่อของผมจะได้รัก อาก๊งมากขึ้น

Decade
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    คุณย่าเคยพูดเอาไว้.....แม้จะไม่อยู่เคียงข้าง ก็อยู่ใกล้ชิดกว่าเดิม

INTERNET THINGY
    กล่าวขอบคุณ
    2,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,943
    สุดยอดครับ รักพ่อแล้ว อย่าลืมรักแม่ด้วยนะครับทุก ๆ คน
    Manassawee CJ
    #GAMING

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    พ่อผมเสียแล้ว เพื่อนๆทุกคนมีโอกาสก็รีบๆบอกรักพ่อกับแม่ให้มากๆนะ ก่อนที่จะสายไป...

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ฮือๆๆๆๆ(ซึ้งแท้)