ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 12

วิธีติดตั้งเมนูภาษาไทยใน Windows 7 ลองดู

install Thai Language Pack in Windows 7
    ติดตั้งเมนูภาษาไทยใน Windows 7
    บทความโดย: Thai Windows Administrator Blog

นำวิธีการติดตั้งเมนูภาษาไทย (Thai Language Pack) ใน Windows 7 มาฝากท่านที่ต้องการเปลี่ยนภาษาในเมนูของ Windows 7 ให้เป็นภาษาไทยมาฝากครับ โดยมีขั้นตอนการติดตั้งดังนี้

หมายเหตุ:
    1. ในบทความนี้ใช้ Windows 7 Ultimate (RTM) 32 bit เป็นระบบทดสอบ
    2. การติดตั้งเมนูภาษาไทย (Thai Language Pack) นั้น เครื่องคอมพิวเตอร์ที่จะทำการติดตั้งต้องสามารถเชื่อมต่อกับอินเทอร์เน็ตได้

1. คลิก Start คลิก Control Panel แล้วคลิกลิงก์ System and Security

2. ในหน้าไดอะล็อก System and Security ให้คลิกลิงก์ Windows Update

4. ในหน้า Windows Update ให้คลิกลิงก์ Optional updates ในกรอบสีส้ม

5. จากนั้นในหน้า Select the updates you want to install ให้เลือกเช็คบ็อกซ์หน้า Thai language Pack - Windows 7 (KB972813) เสร็จแล้วคลิก OK

6. ในหน้า Windows Update หลังจากติดตั้งภาษาไทยเสร็จแล้ว ให้คลิก Install Updates เพื่อทำการติดตั้งภาษาไทย

โดยวินโดวส์จะแสดงหน้าไดอะล็อก Installing Display Languages เพื่อแสดงความคืบหน้าของการติดตั้งดังรูปด้านล่าง รอจนการติดตั้งแล้วเสร็จ

7. หลังจากทำการติดตั้งภาษาไทยเสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้ปิดไดอะล็อก Windows Updates

8. เปิด Control Panel โดยคลิก Start คลิก Control Panel จากนั้นให้คลิกลิงก์ Change display language ซึ่งอยู่ภายใต้หัวข้อ Clock, Language, and Region

9. ในหน้าไดอะล็อก Region and Language ในหัวข้อ Choose a display language ให้เลือกเป็นภาษา "ไทย" เสร็จแล้วคลิก OK

10. ในหน้าไดอะล็อก Change Display Language ให้คลิก Log off now หรือถ้าไม่สะดวกที่จะล็อกออฟให้คลิก Cancel แล้วจึงทำการล็อกออฟในภายหลัง

11. หลังจากทำการล็อกออปเสร็จแล้ว ให้ทำการล็อกออนเข้าเครื่องอีกครั้ง เมนูต่างๆ ของ Windows 7 จะแสดงเป็นภาษาไทยดังรูปด้านล่าง

เครดิต http://www.thaiadmin.org

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    น่าสนใจดีนะครับ เป็นความรู้ดี ๆ ขอบคุณมาก ๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    มีสาระครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    อยากได้ภาษาญี่ปุ่นอะทำไง รบกวนได้ไหมคับ

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้อหามานานแล้วคับ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆๆนะคับ ^^

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    ลองแล้วครับ ใช้ได้จริง ๆ ขอบคุณมากครับ