ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 274

[PC] Resident Evil 5 [Repack ][Eng][4.37Gb] [One2Upลิ้งตรงโหลดแรง]

[PC] Resident Evil 5 [Repack ][Eng][4.37Gb] [One2Upลิ้งตรงโหลดแรง]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ myheartformild อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนครับ ยืนยัน

มาแล้วครับ ภาพยนต์ CG เนื้อเรื่องของ Resident Evil 5 ที่หลายๆท่านถามหา โดยเรื่องราวใน Resident Evil 5 นั้นเกิดขึ้นในปี 2008 ( 10 ปี หลังจากเหตุการณ์ในภาคแรก )
    ซึ่งตัวเอก Chris Redfield จะถูกส่งไปทำภารกิจสืบสวนพิเศษเกี่ยวกับเรื่องราวบาง อย่างที่ประเทศ ๆ หนึ่ง ไม่มี Umbrella และ S.T.A.R.S. อีกต่อไปแล้ว . .
    Chris Redfield นั้นทำงานให้กับหน่วยองค์กรใหม่ที่ชื่อว่า B.S.A.A . . ส่วนสาเหตุที่มำให้ Chris ต้องต่อสู้นั้นยังไม่ปรากฏแน่ชัด . . ว่ามันเป็นเรื่องดี หรือร้าย . . อย่างที่รู้ข้อมูลกันอยู่แล้ว
    เรื่องราวของ Resident Evil 5 นี้ จะอยู่ที่แถบทวีปของแอฟริกา ซึ่งจะอยู่แถบเส้น ทางภูเขาไฟระหว่าง เอริเทรีย เอธิโอเปีย และ เคนย่า ซึ่งไม่รู้ว่า T-Virus มาระบาดแถวนี้ได้ไงครับ หุหุ ต้องดูเอง
    สำหรับคนที่เรียกร้องมานะครับว่า อยากดูเนื้อเรื่องของเกม Resident Evil 5 ตอนนี้ มาแล้วนะครับ เป็นภาพ CG สวยงามตลอดทั้งเรื่อง มีพากย์ไทยครับบ คมชัด น่าดู น่าสะสมสุดๆๆ ห้ามพลาดๆๆๆ

Minimum System Requirement

Processor: AMD Athlon64 X2/Intel Pentium D series
    Memory: 1 GB
    Hard Drive: 8 GB Free
    Video Memory: 256 MB (ATI Radeon HD 2400/NVIDIA GeForce 6800)
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c

ต้องสร้าง offline หรือ local profile สำหรับ Games for Windos Live ก่อนน่ะครับถึงจะเซฟได้
    ดูวิธีสร้างได้เลย

Download
    คลิปของคุณ : natchapon665

970Mb/Part

Part01 : Part02 : Part03

หลักการโหลดลิ้งOne2up

Host เก็บไฟล์นี้ เป็นของคนไทย อยู่ในเมืองไทย เพราะฉะนั้น จะเร็วกว่า Mediafire ซะอีก
    แต่ก็มีวิธีการดาวน์โหลดนิดหน่อย นั่นคือชื่อไฟล์นั่นเอง ซึ่งเราจะต้องทำการเปลี่ยนก่อนที่จะให้มันดาวน์โหดลแล้วบันทึกลงบนคอมพิวเตอร์เรา เพื่อให้ง่ายต่อการนำมาแตกไฟล์อีกด้วย

โหลดแล้วต้องเปลียนชื่อด้วยนะครับ ไม่งั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ เช่น

ชื่อไฟล์1 f47e2589d22db6f3bea2f012429d0c38.rar
    เปลี่ยนเป็น 1

ชื่อไฟล์2 8f36e703f8879d3502f9aac643dcdc5b.rar
    เปลี่ยนเป็น 2

ชื่อไฟล์ 3 d092097e9fce5c439a68ad148977cd08.rar
    เปลี่ยนเป็น 3

ถ้ามี5ไฟล์ ก็เปลี่ยนเป็น 1 2 3 4 5
    แล้วแตกไฟล์

ผมแนะนำให้ว่า..
    เปลี่ยนชื่อตอนที่ขึ้นกล่อง IDM Download เลยครับ เพื่อป้องกันการสับสนว่าไฟล์ไหนเป็นไฟล์ที่เท่าไหร่ เอาง่ายๆเลยก็ 1-2-3 ไปเลย ง่ายดีครับ

1.เปลี่ยนชื่อไฟล์เช่น Part01 Part02 Part03 ง่ายๆก็เปลี่ยนเป็น 1,2 และ3 เลยก็ได้
    2.แตกไฟล์ จะได้ไฟล์เกมส์นามสกุล.iso
    3.ทำการMount image แล้วติดตั้งเกมส์ตามขั้นตอน
    4.ไม่ต้องลงแครกค่ะ เป็น Repack อาจติดตั้งนานหน่อยนะ
    5.ติดตั้งGFW ดูตามคลิปข้างบนได้เลย
    5.เข้าเล่นเกมส์ได้เลยน่ะค่ะ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boa_Hancock : 17th June 2012 เมื่อ 13:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เจิม ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    เกมยิงซอมบี้มันๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    86
    ไงเป็นงี้ตอนตั้งกระทู้ไม่มีลายเซ็น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เล่นได้แน่นอนครับ ยืนยัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ลืมบอก วิธีเซฟเกมส์ ได้แก้ไขให้แล้วน่ะครับ
    ต้องสร้าง offline หรือ local profile สำหรับ Games for Windos Live
    น่ะครับถึงจะเซฟได้

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ขอบคุณครับ มาเจิมให้ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    1
    มันทำยังไงหร๋อครับ ขอแบบละเอียดนิสนึงน๊ะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boa_Hancock อ่านกระทู้
    ลืมบอก วิธีเซฟเกมส์ ได้แก้ไขให้แล้วน่ะครับ
    ต้องสร้าง offline หรือ local profile สำหรับ Games for Windos Live
    น่ะครับถึงจะเซฟได้

กล่าวขอบคุณ
    86
    สำหรับคนที่ยังSave เกมส์ไม่ได้นะครับ
    พอดีผมพึ่งรู้ว่ามันเป็นของ Games for Windos Live เพราะฉะนั้นก็จะมีการสร้าง profile สำหรับ save เกมส์นะครับ
    ซึ่ง profile ที่เราสร้างนั้นเป็นแบบ offline นะครับเอาไว้สำหรับ Save เกมส์เฉยๆ
    ซึ่งถ้าเราสร้างแล้วเราสามารถใช้ร่วมกับเกมส์อื่นๆของ Games for Windos Live ในเครื่องคอมของเราได้อีกด้วย
    วิธีสร้างก็ดังนี้ครับ
    พอเข้าเกมมาให้เรากดปุ่ม Home ในคีย์บอร์ดของเราแล้วจะมี teb ของ Games for Windos Live ขึ้นมาครับ

แล้วเลือก create new profile จะมีหน้าขึ้นมาตอนนี้อย่าพึ่งทำอะไรครับ

ในหน้าเดียวกันนี้ให้สกอร์ลงไปด้านล่าง กด create local profile

จะมีหน้าให้ใส่ชื่อลงไป อะไรก็ได้ครับ แล้วกด submit

แล้วก็กด done เท่านี้เราก็สามารถที่จะ Save เกมส์ของ Games for Windos Live ได้แล้วครับ

ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ ^^

credit : BuilD_Tripgame
    เข้าเกมกดปุ่ม Home ที่คีย์บอร์ดของเรา แล้วก็สร้างโปรไฟล์ไว้ก็พอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boa_Hancock : 9th June 2012 เมื่อ 22:00

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    1
    เจิมครับๆๆเป็นความรู้อย่างมากขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมมี IDM แต่พอคลิ๊กจะโหลด โปรแกรมมันไม่ขึ้นมาให้แบบอัตโนมัติครับ //// ผมเลยลองคลิ๊กขวา เพื่อจะสั่งให้ IDM โหลด กลายเป็นว่ามันเซฟรูปภาพปุ๋มสีเหลืองคำว่า "กดข้าม" มาแทนครับ /// ช่วยสอนตั้งค่าให้ IDM ขึ้นมาโหลดแบบอัตโนมัติทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poklong19 อ่านกระทู้
    ผมมี IDM แต่พอคลิ๊กจะโหลด โปรแกรมมันไม่ขึ้นมาให้แบบอัตโนมัติครับ //// ผมเลยลองคลิ๊กขวา เพื่อจะสั่งให้ IDM โหลด กลายเป็นว่ามันเซฟรูปภาพปุ๋มสีเหลืองคำว่า "กดข้าม" มาแทนครับ /// ช่วยสอนตั้งค่าให้ IDM ขึ้นมาโหลดแบบอัตโนมัติทีครับ

พอก็อปที่ตั้งลิ้งเสร็จแล้วให้ เปิด IDM กดที่เพิ่ม URL แล้วก็กดตกลง ก็โหลดได้แล้ว

---หรือปรับ IDM แบบนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boa_Hancock : 13th June 2012 เมื่อ 02:20

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โหลดครั้งนีขอให้เครื่องผมเล่นได้เถอะเพี้ยง~

กล่าวขอบคุณ
    60
    ขอบคุณครับ ทำได้แล้วครับ /// โหลดไปลองอยู่ ถ้าได้หรือไม่ได้ยังไงจะมาช่วยยืนยันหรือรบกวนอีกน่ะครับ (*-*)

กล่าวขอบคุณ
    0
    -มันขึ้นว่า e_fail xliveinitialize &xii อะครับ ทำยังไงดี
    ปล.ผมไม่ได้ลงไดร์ C นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MyIsAlone อ่านกระทู้
    -มันขึ้นว่า e_fail xliveinitialize &xii อะครับ ทำยังไงดี
    ปล.ผมไม่ได้ลงไดร์ C นะครับ
    ลองปิด แอนตี้ไวรัสแล้วลงใหม่ดูครับ

I'M PERFECT ! ♥ ..
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,529
    2
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boa_Hancock อ่านกระทู้
    ลองปิด แอนตี้ไวรัสแล้วลงใหม่ดูครับ
    ผมไม่ได้ติดตั้งแอนตี้ไวรัสครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้โฟรเดอร์ที่ลงตามที่ใส่มาขั้นต้นเป็น
    C:\Program Files\Black_Box\Resident Evil 5
    ตอนแรกถามหาไฟส์ msidcrl40.dll และ xlive.dll
    ผมจึงหามาใส่ และก็นึกว่าได้
    กลับขึ้นว่า e_fail xliveinitialize &xii เหมือนเดิม แก้ไม่ตก -*-

กล่าวขอบคุณ
    86
    ลองแก้ตามวิธีนี้ดูครับ
    http://www.thaibiohazard.com/forum/v...php?t=16784653

ปัญหานี้พบพบบ่อยในRE5 ลองหาวิธีแก้ใน google ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boa_Hancock : 13th June 2012 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    60
    ผมลงเสร็จแล้ว คลิ๊กไอคอนเกมส์หน้า เดททอป มันให้เลือก ไดเรก 9 กับ 10 ผมกดแล้วมันขึ้นว่า

... The Program can't start because Xlive. dll is missing from your computer.
    Try reinstalling the program to fix this problem. ...

ผมกดเลือกไดเรก 9 มันขึ้นปัญหาข้างบนเลยมากดไดเรก 10 ก็พบปัญหาเช่นเดียวกันครับ
    ผมลองไปแปลในกูเกิ้ล มันบอกว่าอะไรหายไป จากคอมฯ ซักอย่างนึงเนี่ยแหละครับ ... ช่วยแนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    86
    ลองแก้ตามข้อความที่ #21 ดูครับ

ต้องโหลด Game for windows live มาลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boa_Hancock : 14th June 2012 เมื่อ 18:57