ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

จะลงWindowใหม่บูทเข้าแผ่นไม่ได้

Phoenix v.1.06 Notebook Aspire 4743G ปัญหาคือผมเข้าไปตั้งค่าBootแผ่นแล้วทั้งหมดเซฟแล้วเน้นย้ำมากว่าทำแล้วเซฟแล้ว
    แล้วเครื่องไม่ยอมบูทเข้าแผ่นเลยโดดข้ามมาเข้าวินโด้อย่างเดียวผมเลยลองเอาแผ่นออกแล้วลองบูทลงแผ่นมันก็ไม่ขึ้นว่าแผ่นหายหรือยังไง
    บูทเข้าวินโด้ปกติผมเลยสงสัยว่าสรุปมันเกิดจากอะไรทำไมไม่บูทเข้าแผ่นเลยผมจะลงจากUSBก็ไม่ได้เพราะไม่มีแฟรชไดมีแต่HDD USB
    ถ้าจะเอามาลงก็ต้องFormatซึ้งข้อมูลในนั้นเยอะกว่าHDDปกของผมอีกเลยทำไม่ได้ตอนนี้ต้องการรู้ว่าทำไมบูทเข้าแผ่นไม่ได้
    ลองเอาแผ่นมาเปิดในโน้ตบุ้คปกติก็เห็นแผ่นนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    แผ่น Windows ที่กำลังจะติดตั้ง โหลดมาเองหรือเปล่าครับ? ผมเกรงว่าจะเอาข้อมูล Windows ลงแผ่นผิดขั้นตอน เลยไม่มีตัวบูทเข้าแผ่น

ปล. ผมเคยโหลด Windows ของหลายๆท่านใน JKG มา ปัญหาที่ตามมาของผมคงจะเป็นตอนนำข้อมูล Windows ลงแผ่นนี่ล่ะครับ ( Run ในแผ่นได้แต่เมื่อบูทด้วยแผ่นกลับไม่ขึ้น ) ลองตรวจสอบดูครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    โน๊ตบุค acer ลองเข้าไป bios ตั้งค่าตรง f12 เป็น enable ตอนเปิดเครื่องให้กด f12 มันจะมีหน้าให้เลือกว่าจะบูตจากที่ไหนก้ลองเลือกดู
    ถ้าเลือกจากตรงนี้แล้วยังไม่ได้ก็อาจจะเป็นเพราะเขียนแผ่นไม่ถูกวิธีก็ได้

ไหนๆก็มี hdd usb อยู่ผมว่าทำผ่าน hdd เอาง่ายกว่าครับไม่ต้อง format ด้วย วิธีทำก็ไม่ยุ่งยากเท่าไร ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเลยทำใน dos
    วิธีทำ คลิก

ให้ข้ามขั้นตอนต่อไปนี้เลยครับ

DISSKPART>CLEAN
    DISSKPART>FORMAT FS=NTFS
    DISSKPART>ASSIGN