ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 161

Exclamation [ขอความช่วยเหลือ]**เปิด "Flash Drive" ไม่ได้

เปิดFlash Drive ไม่ได้งานเยอะเลยช่วยที

พอเปิดขึ้นมามันจะขึ้นแบบนี้อะคะ Please insert a disk into drive F:... พอคลิกขวาจะ Format มันก็ไม่ให้ทำ ความจุเป็น 0
    แล้วพอดีเสริชหาในเว็บมันมีวิธีแก้แต่มันก็ไม่หายอะคะ ใครพอรู้ขึ้นตอนการแก้ให้มันกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมมั้งคะ ในนั้นงานจะส่งอาจารย์เยอะมาก ๆ เลยคะ
    ยังไงก็ฝากด้วยนะคะ ไม่อยากจะไปซื้อใหม่...และนำไปซ่อม

นามของข้าคือ "ปู" เปนเพศ ระบุในช่องที่ 3> แน่ชัดแล้ว...
    สามารถแอด Facebook ของข้าพเจ้าได้ที่นี้ "คลิ๊ก!!"

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ขั้นต้นลองเอาไปเสียบเครื่องคนอื่นดูก่อนว่าเสียบได้ไหม ถ้าได้แสดงว่าวินโดวส์เรามีปัญหาคงต้องลงใหม่
    ถ้าไม่ได้แสดงว่าแฟรตไดรืมีปัญหาลองหาโปรแกรม hp format tools มาซ่อมดูก่อนครับ ซึ่งหลังจากที่ format ไปแล้วโอกาสที่จะได้งานคืนมีน้อยมากครับ
    อาการแบบนี้ส่วนใหญ่มันจะเสียแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ถ้าเป็นไฟล์หรืองานสำคัญๆ แนะนำว่าอย่าเก็บไว้ที่เดียว ให้เก็บไว้ในเครื่อง แฟลชไดร์ หรือไรท์ลงแผ่นCDไว้เลย เก็บไว้หลายๆทาง เพื่อป้องกันไฟล์เสียหรือสูญหาย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ของเก่าผมก็เสียแบบนี้แหละครับ..ซื้อใหม่ลูกเดียวเลย
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W