ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Saint Row Of The Third BlueScreen

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

Saint Row Of The Third BlueScreen

คือผมเปิดเกมส์ Saint Row Of The Third แล้วรอซักพักอะครับ มันก็ขึ้น BlueScreen โดยไม่ทราบสาเหตุ แต่เกมส์อื่นไม่เป็นครับ

Spec

FX 8120
    Gigabyte 970A-D3
    GTX 670

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ไร้ผู้ตอบ เซงจัง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    BlueScreen มันจะมีโค้ดอยู่ไม่ใช่เหรอครับเอาโค้ดไปหาในกูเกิ้ลสิ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    BLUE SCREEN ส่วนใหญ่เป็นปัญหาเกี๋ยวกับ การ์ดจอ แรม หรือไฟ มีปัญหาครับ
    ลองเอาโค็ดมาเซิสกูเกิ้ลดูครับ แล้วแก้ปัญหาครับ

วิธีแก้ปัญหาพื้นฐาน ถอดการ์ดจอและแรมออก แล้วเอายางลบดินสอลบที่ตัวเทียบขอบทองครับ แล้วลองเช็คการ์ดจอกับแรมทำงานเต็มที่หรือไม่
    อาจเป็นเป็นที่ลงไดส์เวอร์ไม่ถูกต้อง หรือไฟไม่พอก็ได้ครับ รอเช็ค 3 อย่างดูนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dawnofwar อ่านกระทู้
    BLUE SCREEN ส่วนใหญ่เป็นปัญหาเกี๋ยวกับ การ์ดจอ แรม หรือไฟ มีปัญหาครับ
    ลองเอาโค็ดมาเซิสกูเกิ้ลดูครับ แล้วแก้ปัญหาครับ

วิธีแก้ปัญหาพื้นฐาน ถอดการ์ดจอและแรมออก แล้วเอายางลบดินสอลบที่ตัวเทียบขอบทองครับ แล้วลองเช็คการ์ดจอกับแรมทำงานเต็มที่หรือไม่
    อาจเป็นเป็นที่ลงไดส์เวอร์ไม่ถูกต้อง หรือไฟไม่พอก็ได้ครับ รอเช็ค 3 อย่างดูนะครับ
    แต่ทำไมเล่น พวก BF3 2-3 ชั่วโมงไม่เห็นมีอาการเลยอะครับ แล้ว Saint Row นี่ กดเข้าเกมส์ปุ๊บฟ้าเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    แต่ทำไมเล่น พวก BF3 2-3 ชั่วโมงไม่เห็นมีอาการเลยอะครับ แล้ว Saint Row นี่ กดเข้าเกมส์ปุ๊บฟ้าเลยนะครับ
    ระบบการทำงานของคอมพิวเตอร์แต่ละเกมส์ทำงานไม่เหมือนกันครับผม

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    Cpu ซีรี่ย์ FX มีปัญหากับเกมนี้ค่ะ
    ไม่แน่ใจว่าต้องเพิ่ม PSu หรือไม่ก็อัพเดต Bios อ่าค่ะ ... ลอง หาๆดูใน google นะ ^_^
    อย่าเยอะ ......

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NamJUBU อ่านกระทู้
    Cpu ซีรี่ย์ FX มีปัญหากับเกมนี้ค่ะ
    ไม่แน่ใจว่าต้องเพิ่ม PSu หรือไม่ก็อัพเดต Bios อ่าค่ะ ... ลอง หาๆดูใน google นะ ^_^
    เซงจังเลยอดเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    แล้วมี วิธีแก้ไขไหมครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    อาการเดียวกับ จขกท. ครับลองไปศึิกษาดู

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B9%89

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    อาการเดียวกับ จขกท. ครับลองไปศึิกษาดู

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B9%89
    Flash Bios ก็ไม่ค่อยเป็นซะด้วย