ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    เป็นผม ผมจะจีบเลยครับ ของแบบนี้มันต้องลองเสี่ยง
    พลาดก็เป็นเพื่อนต่อแล้วก็หาแฟนใหม่

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wormydoc อ่านกระทู้
    ผมมีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงครับ ผมเข้ามาในฐานะเพื่อนจริงๆ เพราะตอนนั้นเธอยังมีแฟนอยู่ แต่เป็นคนไม่ค่อยดี กินเหล้าสูบบุหรี่เล่นการพนัน มัวเมาอบายมุข ซึ่งผมเนี่ยตรงกันข้ามเลย

พอเธอเลิกกับแฟนไป ก็อยู่กับผมมากขึ้น ไปไหนก็ไปด้วยกัน จนคนถามว่าเป็นแฟนกันหรอ แต่ผมก็คิดแค่เพื่อน

พอเวลาผ่านไปผมรู้สึกเป็นห่วงเป็นใยเค้ามากขึ้น คอยดูแลเอาใจใส่ เล็กๆน้อยๆ ไม่เกินหน้าเกินตา แล้วเค้าก็ซึมซับพฤติกรรมดีๆจากผมไปเยอะมาก

จนรุ่นพี่เค้าบอกว่าถ้าเป็นแฟนกันเธอจะอนาคตไกลเลย หรือถ้าเธอจะมีแฟนอ่ะ หาให้ได้แบบไอ้นี่นะ

ผมไม่แน่ใจว่าเธอชอบผมมั๊ย แต่ผมก็ชอบเธอขึ้นมาแล้วหล่ะ แต่ยังไม่ถึงกับตกหลุมรัก

ตกลงผมจะจีบเธอดีมั๊ย หรือจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อไป
    สมมุติ ณ ครับถ้าจีบแล้วเธอเล่นด้วย โอกาสเป็นแฟนมีมาก จนเลยคำว่าเพื่อนไปเลยหละ

แต่ถ้าจีบแล้วกลับรู้สึกห่างเหิน มองหน้ากันไม่ติดอีกเลย...อาจไม่เหลือคำว่าชื่อ หรือแม้แต่คำว่าเพื่อนให้เรียกอีกเลยครับ....
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dojo123753951 อ่านกระทู้
    สมมุติ ณ ครับถ้าจีบแล้วเธอเล่นด้วย โอกาสเป็นแฟนมีมาก จนเลยคำว่าเพื่อนไปเลยหละ

แต่ถ้าจีบแล้วกลับรู้สึกห่างเหิน มองหน้ากันไม่ติดอีกเลย...อาจไม่เหลือคำว่าชื่อ หรือแม้แต่คำว่าเพื่อนให้เรียกอีกเลยครับ....
    ก็กลัวจะเป็นอย่างนั้น เพราะผมเป็นพวกที่ชอบจริงจังกับชีวิต ก็ตามหน้าที่ความรับผิดชอบอ่ะ แต่เธอเป็นพวกรักสบาย ขี้เกียจนิดๆ ถ้าคบกันอาจเบื่อผมได้

ผมเจออย่างนี้มาหลายคนแล้ว สุดท้ายก็ไปหาคนที่เหลวไหลเหมือนกัน อ๋อ............อย่างงี้นี่เอง ทำไมพวกที่ขี้เกียจไม่ค่อยสนใจเรียนถึงหาแฟนได้ไม่ยาก

แต่คนที่จริงจังอย่างผมถึงหายากมาก คงต้องไวรอตอนทำงาน รอตอนที่ผู้หญิงเค้ามองความสุขในอนาคตมากกว่าความสุขชั่วความเท่านั้น

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    โหวด +1 ลุยเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นเพื่อนกันเราว่ายืนยาวกว่านะคะ ไม่รู้สิ มันแบบไม่ต้องมีสถานะแบบตรงๆ
    เห้อ เรื่องหัวใจนี่มันก็ต้องใช้ใจละเน่อะ สู้ๆ ค่ะ