ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

จะจีบหรือจะเป็นเพื่อนต่อไปดี

ผมมีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงครับ ผมเข้ามาในฐานะเพื่อนจริงๆ เพราะตอนนั้นเธอยังมีแฟนอยู่ แต่เป็นคนไม่ค่อยดี กินเหล้าสูบบุหรี่เล่นการพนัน มัวเมาอบายมุข ซึ่งผมเนี่ยตรงกันข้ามเลย

พอเธอเลิกกับแฟนไป ก็อยู่กับผมมากขึ้น ไปไหนก็ไปด้วยกัน จนคนถามว่าเป็นแฟนกันหรอ แต่ผมก็คิดแค่เพื่อน

พอเวลาผ่านไปผมรู้สึกเป็นห่วงเป็นใยเค้ามากขึ้น คอยดูแลเอาใจใส่ เล็กๆน้อยๆ ไม่เกินหน้าเกินตา แล้วเค้าก็ซึมซับพฤติกรรมดีๆจากผมไปเยอะมาก

จนรุ่นพี่เค้าบอกว่าถ้าเป็นแฟนกันเธอจะอนาคตไกลเลย หรือถ้าเธอจะมีแฟนอ่ะ หาให้ได้แบบไอ้นี่นะ

ผมไม่แน่ใจว่าเธอชอบผมมั๊ย แต่ผมก็ชอบเธอขึ้นมาแล้วหล่ะ แต่ยังไม่ถึงกับตกหลุมรัก

ตกลงผมจะจีบเธอดีมั๊ย หรือจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เรื่องนี้ต้องถามใจคุณดูครับ :>
    + ลองนึกว่าในอนาคตเธอมีคนมาจีบเเล้วคุณรู้สึกยังไงครับ :>

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่จีบครับไม่จีบ คบกันแบบนี้ต่อไปแหละครับดีแล้ว ^ ^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ถือว่าโอกาศสูงมากนะ แล้วลองคิดดูหรือยังว่าถ้านายยังลังเล จนมีคนอื่นมาคาบไป นายจะรู้สึกอย่างไร

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    คู่แท้ ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนเสมอไป...

หรือว่าอยากมีทายาทกับเธอ ก็คงต้องจีบล่ะครับ

คิดถึงขั้นนั้นหรือเปล่าล่ะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    แบบนี้อ่ะดีแล้ว
    อาจจะได้ทั้งเพื่อนกับแฟน

ฮึ่มมม 555555

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ millomew อ่านกระทู้
    คู่แท้ ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนเสมอไป...

หรือว่าอยากมีทายาทกับเธอ ก็คงต้องจีบล่ะครับ

คิดถึงขั้นนั้นหรือเปล่าล่ะ
    ผมแค่อยากจะดูแลเธออย่างนี้ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เป็นผม ผมจีบนะคนบอกซะขนาดนั้นอ่ะ นี่มันเป็นเรื่องToradora V.2ไปแล้ว =A="
    ใส่รูปยังไง?

กล่าวขอบคุณ
    1,226
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมว่าอย่างนี้แหละดีแล้วครับ
    คุณก็ยังไม่ได้ชอบไรมากมายรีบจีบไปเดี๋ยวจบไม่สวยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่รู้สิ อยู่ทุกที่
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ถามใจตัวเองก่อนว่าชอบเธอรึป่าวถ้าชอบก็ซั่มเลย เอ้ย!! จีบเลย
    ▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WTF-Imba อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่างนี้แหละดีแล้วครับ
    คุณก็ยังไม่ได้ชอบไรมากมายรีบจีบไปเดี๋ยวจบไม่สวยครับ
    ผมก็กลัวว่าถ้าเป็นแฟนกันแล้วจะจบไม่สวย แต่ถ้าเป็นเพื่อนกัน ยังไงก็ไม่ทิ้งกัน

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมว่านะ ถ้าเธอเป็นคนดีแล้ว ถ้าคุณจะจีบเธอแต่ถามอย่างนะ ว่าคุณ " จะเบื่อเธอไหม " แล้ว นิสัยของเธอคุณชอบไหม

ตัดสินใจกับหัวใจคุณสิ แต่เลือกแล้ว อาจจะทางนึงที่ไปได้ไม่ดีนะ ให้คุณคิดดีๆ

ปล. ผมกำลังดำเนินอยู่นะ เรื่องนี้ - -

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ถามใจคุณดูครับ ถ้าวันนึงเขาต้องจากคุณไปคุณจะรู้สึกยังไง อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ 555

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ถ้าแบบนี้ ไม่ต้องจีบแล้วล่ะ เพราะที่ทำอยู่มันก็แบบแฟนแล้ว ล่ะ เพียงแต่ไม่พูดออกไปเท่านั้น บางทีเขาอาจจะรอเราพูดออกไปก็ได้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ถ้าแบบนี้ ไม่ต้องจีบแล้วล่ะ เพราะที่ทำอยู่มันก็แบบแฟนแล้ว ล่ะ เพียงแต่ไม่พูดออกไปเท่านั้น บางทีเขาอาจจะรอเราพูดออกไปก็ได้
    ใช่ครับ เค้าอาจจะรอเราพูดอยุ่ก็ได้นะ รีบๆเลย อย่ารอ ช้า ไม่งั้นจะเสียใจทีหลังรู้มั้ย
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ที่ไม่จีบเพราะไม่อยากเจอวันจบ ที่ไม่คบเพราะไม่อยากพบวันจาก เป็นเพื่อนมีความสุขกว่าครับ ห่วงใยอย่างแฟน แต่ความสัมพันธุ์ยังเพื่อนดีกว่า

จขกท แนวเดียวกับผมเลยครับ แต่เปลี่ยนจากเพื่อนหญิงมีแฟนเป็นผมมีคนคบอยู่ (เลิกคบไปละ )

ตอนนี้ผมรักเพื่อนผู้หญิงคนนี้มากๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มันไม่สำคัญหรอครับว่าคุณกับเธอจะเป็นเพื่อนหรือแฟน แต่มันอยู่ที่ความรู้สึกที่ให้ไปว่าคุณคิดยังไง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เปลี่ยนทอมเป็นเธอว่ายากแล้ว แต่เปลี่ยนเพื่อนเป็นแฟนนั้นยากกว่า

อารมณ์เดียวกับผมตอนนี้เลยครับ^^

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    คุณคิดหรอว่าคนอื่นจะดูแลเธอดีเท่าเรา ??

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    ถามใจตัวเองแล้วก้าวเดินไปข้างหน้า

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    คุณไม่จำเป็นต้องจีบหรอกครับ หากคุณแค่อยากดูแลเค้า
    คุณอาจจะมีความรู้สึกว่าเค้าคนนั้นเป็นเหมือนน้องสาวก้ได้
    ถ้าหากว่าอยากมีความรู้สึกดี ๆ ให้กันโดยที่ไม่ต้องคิดอะไรก้เป็นแบบนั้นต่อไปเถอะครับ
    แต่ถ้าหากว่าเค้าชอบคุณขึ้นมาแล้วคุณเองก้ไม่ติดอะไร ก้ลองคบกันไปก่อน
    แต่ถ้าคิดว่าเธอไม่ได้ชอบเรา ก้ดูแลเธออยู่ข้าง ๆ เธอตลอดไปดีกว่า
    .. BUT I CAN'T SLEEP

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ระวังหมาคาบไปกินนะครับ ผมโดนมากับตัว

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ถามใจตัวเองดูนะ
    แต่เร็ว ๆ หน่อยล่ะ
    Do it now.Sometimes later become never.

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ถ้าคุณรู้สึกหลงรักเค้าแล้ว ก็ต้องทำตามใจตัวเองแล้วล่ะ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    เป็นเพื่อนต่อไปครับ ผมโดนมาแล้วทำใจแทบไม่ได้เมื่อเลิกกันมองหน้ากันแทบไม่ติด