ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Flyff

Yulgang

SwordsMan

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

จะจีบหรือจะเป็นเพื่อนต่อไปดี

ผมมีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงครับ ผมเข้ามาในฐานะเพื่อนจริงๆ เพราะตอนนั้นเธอยังมีแฟนอยู่ แต่เป็นคนไม่ค่อยดี กินเหล้าสูบบุหรี่เล่นการพนัน มัวเมาอบายมุข ซึ่งผมเนี่ยตรงกันข้ามเลย

พอเธอเลิกกับแฟนไป ก็อยู่กับผมมากขึ้น ไปไหนก็ไปด้วยกัน จนคนถามว่าเป็นแฟนกันหรอ แต่ผมก็คิดแค่เพื่อน

พอเวลาผ่านไปผมรู้สึกเป็นห่วงเป็นใยเค้ามากขึ้น คอยดูแลเอาใจใส่ เล็กๆน้อยๆ ไม่เกินหน้าเกินตา แล้วเค้าก็ซึมซับพฤติกรรมดีๆจากผมไปเยอะมาก

จนรุ่นพี่เค้าบอกว่าถ้าเป็นแฟนกันเธอจะอนาคตไกลเลย หรือถ้าเธอจะมีแฟนอ่ะ หาให้ได้แบบไอ้นี่นะ

ผมไม่แน่ใจว่าเธอชอบผมมั๊ย แต่ผมก็ชอบเธอขึ้นมาแล้วหล่ะ แต่ยังไม่ถึงกับตกหลุมรัก

ตกลงผมจะจีบเธอดีมั๊ย หรือจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เรื่องนี้ต้องถามใจคุณดูครับ :>
    + ลองนึกว่าในอนาคตเธอมีคนมาจีบเเล้วคุณรู้สึกยังไงครับ :>

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่จีบครับไม่จีบ คบกันแบบนี้ต่อไปแหละครับดีแล้ว ^ ^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ถือว่าโอกาศสูงมากนะ แล้วลองคิดดูหรือยังว่าถ้านายยังลังเล จนมีคนอื่นมาคาบไป นายจะรู้สึกอย่างไร

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    คู่แท้ ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนเสมอไป...

หรือว่าอยากมีทายาทกับเธอ ก็คงต้องจีบล่ะครับ

คิดถึงขั้นนั้นหรือเปล่าล่ะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    แบบนี้อ่ะดีแล้ว
    อาจจะได้ทั้งเพื่อนกับแฟน

ฮึ่มมม 555555

กล่าวขอบคุณ
    583
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ millomew อ่านกระทู้
    คู่แท้ ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนเสมอไป...

หรือว่าอยากมีทายาทกับเธอ ก็คงต้องจีบล่ะครับ

คิดถึงขั้นนั้นหรือเปล่าล่ะ
    ผมแค่อยากจะดูแลเธออย่างนี้ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เป็นผม ผมจีบนะคนบอกซะขนาดนั้นอ่ะ นี่มันเป็นเรื่องToradora V.2ไปแล้ว =A="
    ใส่รูปยังไง?

กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมว่าอย่างนี้แหละดีแล้วครับ
    คุณก็ยังไม่ได้ชอบไรมากมายรีบจีบไปเดี๋ยวจบไม่สวยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่รู้สิ อยู่ทุกที่
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ถามใจตัวเองก่อนว่าชอบเธอรึป่าวถ้าชอบก็ซั่มเลย เอ้ย!! จีบเลย
    ▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇

กล่าวขอบคุณ
    583
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WTF-Imba อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่างนี้แหละดีแล้วครับ
    คุณก็ยังไม่ได้ชอบไรมากมายรีบจีบไปเดี๋ยวจบไม่สวยครับ
    ผมก็กลัวว่าถ้าเป็นแฟนกันแล้วจะจบไม่สวย แต่ถ้าเป็นเพื่อนกัน ยังไงก็ไม่ทิ้งกัน

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมว่านะ ถ้าเธอเป็นคนดีแล้ว ถ้าคุณจะจีบเธอแต่ถามอย่างนะ ว่าคุณ " จะเบื่อเธอไหม " แล้ว นิสัยของเธอคุณชอบไหม

ตัดสินใจกับหัวใจคุณสิ แต่เลือกแล้ว อาจจะทางนึงที่ไปได้ไม่ดีนะ ให้คุณคิดดีๆ

ปล. ผมกำลังดำเนินอยู่นะ เรื่องนี้ - -

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,769
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ถามใจคุณดูครับ ถ้าวันนึงเขาต้องจากคุณไปคุณจะรู้สึกยังไง อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ 555

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ถ้าแบบนี้ ไม่ต้องจีบแล้วล่ะ เพราะที่ทำอยู่มันก็แบบแฟนแล้ว ล่ะ เพียงแต่ไม่พูดออกไปเท่านั้น บางทีเขาอาจจะรอเราพูดออกไปก็ได้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ถ้าแบบนี้ ไม่ต้องจีบแล้วล่ะ เพราะที่ทำอยู่มันก็แบบแฟนแล้ว ล่ะ เพียงแต่ไม่พูดออกไปเท่านั้น บางทีเขาอาจจะรอเราพูดออกไปก็ได้
    ใช่ครับ เค้าอาจจะรอเราพูดอยุ่ก็ได้นะ รีบๆเลย อย่ารอ ช้า ไม่งั้นจะเสียใจทีหลังรู้มั้ย
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ที่ไม่จีบเพราะไม่อยากเจอวันจบ ที่ไม่คบเพราะไม่อยากพบวันจาก เป็นเพื่อนมีความสุขกว่าครับ ห่วงใยอย่างแฟน แต่ความสัมพันธุ์ยังเพื่อนดีกว่า

จขกท แนวเดียวกับผมเลยครับ แต่เปลี่ยนจากเพื่อนหญิงมีแฟนเป็นผมมีคนคบอยู่ (เลิกคบไปละ )

ตอนนี้ผมรักเพื่อนผู้หญิงคนนี้มากๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4,299
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มันไม่สำคัญหรอครับว่าคุณกับเธอจะเป็นเพื่อนหรือแฟน แต่มันอยู่ที่ความรู้สึกที่ให้ไปว่าคุณคิดยังไง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เปลี่ยนทอมเป็นเธอว่ายากแล้ว แต่เปลี่ยนเพื่อนเป็นแฟนนั้นยากกว่า

อารมณ์เดียวกับผมตอนนี้เลยครับ^^

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    คุณคิดหรอว่าคนอื่นจะดูแลเธอดีเท่าเรา ??

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    ถามใจตัวเองแล้วก้าวเดินไปข้างหน้า

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    คุณไม่จำเป็นต้องจีบหรอกครับ หากคุณแค่อยากดูแลเค้า
    คุณอาจจะมีความรู้สึกว่าเค้าคนนั้นเป็นเหมือนน้องสาวก้ได้
    ถ้าหากว่าอยากมีความรู้สึกดี ๆ ให้กันโดยที่ไม่ต้องคิดอะไรก้เป็นแบบนั้นต่อไปเถอะครับ
    แต่ถ้าหากว่าเค้าชอบคุณขึ้นมาแล้วคุณเองก้ไม่ติดอะไร ก้ลองคบกันไปก่อน
    แต่ถ้าคิดว่าเธอไม่ได้ชอบเรา ก้ดูแลเธออยู่ข้าง ๆ เธอตลอดไปดีกว่า
    .. BUT I CAN'T SLEEP

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ระวังหมาคาบไปกินนะครับ ผมโดนมากับตัว

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ถามใจตัวเองดูนะ
    แต่เร็ว ๆ หน่อยล่ะ
    Do it now.Sometimes later become never.

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ถ้าคุณรู้สึกหลงรักเค้าแล้ว ก็ต้องทำตามใจตัวเองแล้วล่ะ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

กล่าวขอบคุณ
    1,489
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    Blog Entries
    1
    เป็นเพื่อนต่อไปครับ ผมโดนมาแล้วทำใจแทบไม่ได้เมื่อเลิกกันมองหน้ากันแทบไม่ติด