ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806

ผมขอพูดถึงคลิปวู้ดดี้เกิดมาคุย จ๊ะ คันหู

ที่linkนี้ครับดูที่commentด้านลาง http://video.mthai.com/player.php?id=46M1315194550M0

พี่จ๊ะ เนี่ยคงจะมีการพูดถึงมานานแล้วทั้งกระแสด้าน+และ- แต่ผมไม่ชอบที่ว่าไอพวกที่มันด่าวู้ดดี้ต่างๆ(ลองดูๆที่commentละกัน)
    ผมว่ามันไม่''ยุติธรรม''นะ ในเมื่อพี่จ๊ะเค้ามาทำยังงี้ใครๆเค้าก็อยากจะรู้ว่าจริงๆเค้ารู้สึกยังไง

ขนาดเค้าเต้นและร้องสื่อไปในทางเสื่อมขนาดนี้ยังจะมีคน บอกที่ว่า สู้ต่อไปครับพี่ทำงานสุจริต อะไรต่างๆนาๆ
    ตอนแรกผมก็ไม่คิดไรหรอกแต่พอมันมีคนมาด่าวูดดี้อย่างนั้นอย่างนี้ประมาณเอาพี่เค้ามานั่งด่ามาแฉผมจึงทนไม่ได้
    ขนาดพี่เค้าทำการสื่อไปทางเสื่อมขนาดนี้ยังจะไปมี ชม มี ให้กำลังใจ อีก

ผมอยากรู้ว่า''สังคนไทย''มันยังไงกันแน่ ''คนไทย''มันยังไง ''ประเทศไทย''มันยังไง

เอาแต่ส่งเสริมชาติตัวเอง อนุรักษ์ของไทยนะ
    กลัววัฒนธรรมไทยสูญหายเพราะสมัยนี้มีกระแสต่างประเทศมากมาย ไอคำพวกนี้คนไทยล้วนแล้ว''ทำตัวเองทั้งนั้น''

*เดี๋ยวจะมาด่าผมหาว่าผมไม่ใช่คนไทย ผมจะบอกว่าผมเป็นคนไทยครับ แต่ผมต้องการสังคมที่ดีกว่านี้*

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ดูเล่น ๆ 9:50 - 19:37

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    ผมว่าเค้าจะทำอะไรก็เรื่องของเค้าครับ ปัญหาคือ ดัน เจือกดัง ไงหละครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    หื่น 10ล้านครั้ง ฮ้ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    เเล้วที่ วู้ดดี้ เอาเก้งกวาง มานั้งด่า "จ๊ะ" เนี่ย มันไม่ผิดสินะ อืม... ลึกซึ้ง

เค้าจะทำไรก็เรื่องของเค้า "คุณวู้ดดี้" คุณใหญ่มาจากไหน ถึงได้มาตัดสินใจในการกระทำของเค้าว่ามันผิด อย่าเอาคำว่า "ไทย" มาอ้างมันไม่ได้เกี่ยวกันเลย
    เดี๋ยวนี้มันยุคไหนเเล้ว ไม่ได้นุ้งโจงกระเบนกันเเล้ว ทุกอย่างมันเปลี่ยนไปตามยุคสมัย จะให้เหมือนเดิมเมื่อ 200 ปีก่อนมันเป็นไปไม่ได้ พอใจที่จะดูก็ดูไป
    ไม่ชอบไปพอใจ ไม่ต้องดู เค้าไม่ได้มาคันหูหน้าบ้านคุณ คุณมีสิทอะไรไปวิจารชีวิตเค้าว่ามันผิด เค้าทำมาหากินของเค้า ไม่ได้ไปปล้นใครกินนิ พูดยังกะ
    ประเทศไทย ไม่มีเต้นรูดเสาไม่มีผับ ไม่มีบาร์งั้นเเหละ เบื่อจริงๆ พวกพูดจาสวยหรูคิดว่าตัวเองประเสิท ถึงยังไงพวกคุณก็ผสมพันธุ์ ท่าเดียวกันล่ะวะ

"นี่หรอเมืองพุธท" เออนี่เเหละครับเมืองพุทธ -*-

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ผมเห็นด้วยกับ จขกท.อย่างแรง

มาตอนแรกมีแต่ คลิป "จ๊ะ คันหู" น้องจ๊ะก็โดนด่าซะจนเสียผู้เสียคน
    พอวู๊ดดี้พามาออกรายการ ทำให้ชื่อเสีย น้องจ๊ะดูดีขึ้น แต่วู๊ดดี้โดนด่าซะเอง

ขอถามหน่อยเถอะ ถ้าวู๊ดดี้ไม่พามาออกรายการ ก็ไม่มีใครรู้ความจริงหรอก
    >>>>>-------------------<<<<<

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    เเล้วที่ วู้ดดี้ เอาเก้งกวาง มานั้งด่า "จ๊ะ" เนี่ย มันไม่ผิดสินะ อืม... ลึกซึ้ง

เค้าจะทำไรก็เรื่องของเค้า "คุณวู้ดดี้" คุณใหญ่มาจากไหน ถึงได้มาตัดสินใจในการกระทำของเค้าว่ามันผิด อย่าเอาคำว่า "ไทย" มาอ้างมันไม่ได้เกี่ยวกันเลย
    เดี๋ยวนี้มันยุคไหนเเล้ว ไม่ได้นุ้งโจงกระเบนกันเเล้ว ทุกอย่างมันเปลี่ยนไปตามยุคสมัย จะให้เหมือนเดิมเมื่อ 200 ปีก่อนมันเป็นไปไม่ได้ พอใจที่จะดูก็ดูไป
    ไม่ชอบไปพอใจ ไม่ต้องดู เค้าไม่ได้มาคันหูหน้าบ้านคุณ คุณมีสิทอะไรไปวิจารชีวิตเค้าว่ามันผิด เค้าทำมาหากินของเค้า ไม่ได้ไปปล้นใครกินนิ พูดยังกะ
    ประเทศไทย ไม่มีเต้นรูดเสาไม่มีผับ ไม่มีบาร์งั้นเเหละ เบื่อจริงๆ พวกพูดจาสวยหรูคิดว่าตัวเองประเสิท ถึงยังไงพวกคุณก็ผสมพันธุ์ ท่าเดียวกันล่ะวะ

"นี่หรอเมืองพุธท" เออนี่เเหละครับเมืองพุทธ -*-
    มีปุ่ม Like มั้ยเนี่ย

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    จ็ะคันหูอยู่ดีๆ ของจ็ะ เเล้ว วูดดี้เรียกจ็ะมาด่าออกสื่อ โอ้ววววว

เล้วไอวงอื่นๆล่ะ?! งานบวชของบ้านผมเเม่มยังเรียกโคโยตี้มาเต้นเล้ย!

THIS IS THAiLAND! ZOMJEUS

///อีกส่วนที่มันดังเพราะว่า IHERE.tv เอามาเปิดด้วย -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 21st September 2011 เมื่อ 18:21

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อย่าให้พูดเลยครับ วู้ดดี้น่ะ กล้าถามตรงๆอย่างมากก็คนระดับธรรมดาๆเท่านั้นแหละ

พอเป็นพวกคนใหญ่คนโตระดับนายก มันไม่กล้าขนาดนี้หรอกครับ พูดง่ายๆ กล้ากับคนธรรดมา

อย่าทำเป็นพูดเลยเกิดมาคุย เจอคนใหญ่คนโตก็หัวหดเหมือนกันนั่นแหละ

ปล.ผมไม่ชอบการกระทำของวู้ดดี้ที่เอาคนอื่นมาด่าน้องจ้ะ เหมือนเอาเค้ามาด่า มากกว่าเอาเค้ามาถาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanoktuch2 : 21st September 2011 เมื่อ 18:35