ผมก็นั่งว่าง ๆ นะครับไม่มีไรทำก็ได้นั่งเข้าเว็บไปมั่วและผมได้สังเกตว่าที่ทุกเว็ปจะขาดไม่ได้เลยคือเรื่องความรัก
ผมก็เลยอยากนำเรื่องราวความรักในรูปแบบต่าง ๆ ที่ผมได้อ่านและพบเจอมาในเว็ปบอร์ดต่าง ๆ มาแชร์ให้ทุกคนได้อ่านกันนะครับ เพื่อเพื่อน ๆ
บางคนในเว็ปที่ผิดหวังกับความรัก อยากให้คุณรู้ว่ายังมีคนอีกมากมาย
ที่ต้องผิดหวังกับความรัก

เรื่องที่ 1

ความรักของผมกับที่รักของผม ผม..โดนทางบ้านผมกีดกันไม่ให้แต­่งงานกัน โดยที่ผมต้องมีงานทำเป็นหลักเป็­นแหล่งก่อน
แล้วผมก็โดนที่บ้าน กดดันอย่างมาก..เรื่องผู้หญิง ผมไม่มีทางออกทางไหนดีเท่ากับกา­รตั้งสติ และ " สู้ " กับความรักต่อไป
ผมเคยคิดสั้นแบบคนโง่ๆ ด้วยการทำอวิบัติกรรม แต่.ผมได้รู้ถึงสัจธรรมว่า คนเราถ้ามันไม่ใช่เนื้อคู่กันมั­นอยู่ด้วยกันไม่ได้ แต่ถ้า อยากอยู่ด้วยกัน
ถ้าเรารักกันจริงๆ ต้อง " สู้ " เพื่อลูกและครอบครัวของเราเองใน­อนาคตข้างหน้า ห้ามหมดกำลังใจ เด็ดขาด... สู้โว้ยๆ - ที่มา Youtube

เรื่องที่ 2

ผมเป็นอีก1คน ที่ทรมานกับความรักที่เจบปวด แฟนผมมีลูกติดมา แต่ผมรับเค้าได้ เราคบกันได้ 2 ปี เค้ามีคนอื่น แล้วบอกกับผมว่า
ท่ารักเค้า ต้องรอได้ แล้วผมก็รอเค้า 2 เดือน จนมารู้อีกทีว่า เค้าท้องกับคนใหม่ของเค้า ผมเจ็บปวดมาก ผมอยากรู้ ผมทำอ่ะไรผิด
ฟ้าถึงกลั่นแกล้งผม ทุกวนนี้ ผมเลิกกับเค้า แต่อยากรู้ว่าทำไม ยังนั่งคิดถึงคนที่ทำร้ายผมแบบน­ี้ ผมไม่เข้าใจตัวเองจิงๆ ~* - ที่มา Youtube

เรื่องที่ 3

ผมมีเพื่อนสนิทคนนึง เป็นผู้หญิง วันนึงเธอไปเรียนต่อที่กรุงเทพ

ตั้งแต่เธอไป ความรู้สึกที่เราไกลกัน มันทำให้รู้ว่า มันมากกว่าเพื่อน

ปิดเทอมเธอกลับมา เรามีความสัมพันธ์ลึกซึ้งกันเกินเพื่อน

พอเปิดเทอมเธอต้องกลับไปเรียนต่อที่กรุงเทพ

แต่มีเหตุการณ์นึง ที่เกิดขึ้นคือ เธอกลับไปมีอะไรกับคนอื่น

ผมจับได้ เธอให้เหตุผลว่า เพราะผมกับเธอ ไม่รู้อยู่ในสถานะอะไร

เธอเลยไปมีอะไรกับคนอื่น ไปคยกับคนอื่น

วันนี้เธอกลับมา ทำกับผมเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เธอยังรั้งผมไว้เหมือนเดิม

แต่เธอกํ็ยังมีคนอื่นอยู่ด้วย

ผมควรทำยังไงดี จะคบแบบนี้ต่อไป จะให้อภัยเธอ หรอจะรอวันนึงให้เธอจะทิ้งผมไปมีคนอื่น

สิ่งนึงก็คือ เธอกับผมเป็นเพื่อนสนิทกัน เธอคงอาจจะมองเห้นว่าผมเป็นของตาย - ที่มา Pantip.com
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วความรักของเพื่อน ๆ ใน JKG ละเป็นอย่างไร
อัพเด็ตเรื่อย ๆ ครับ

ใครอยากเสนอแนะหรือแนวทางในเรื่องความรักโพสได้เลยครับ

BY KINGMES