ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torzar อ่านกระทู้
    วิธี Online ผ่าน Tunngle

อุปกรณ์
    1.โปรแกรม Tunngle
    http://www.tunngle.net/index.php?l=en&pg=downloads

2.โปรแกรม steam ไม่ใช่ smart steam นะครับ steam เนื้อๆเลย (หากมี smart steam อยู่แล้ว ลบทุกอย่างใน steam แล้วลงใหม่)
    http://cdn.steampowered.com/download/SteamInstall.msi

3.โปรแกรม Greenluma ลิงค์นี้
    http://cs.rin.ru/forum/download/file.php?id=11932

4.ตัวเกมส์ ผมใช้ repack ของ blackbox รวมทั้ง DLC Bloodbath Arena (ส่วน Ryder DLC ผมไม่ได้ลงครับ แต่ถ้าลงด้วยผมก็ไม่ทราบ)

5.แพท 1.3.0 +update7 ลง update ตัวนี้อันเดียวจบ ไม่ว่าจะลง update อะไรมาก่อน ก็ต้องลงตัวนี้ ลิงค์นี้
    http://www.2shared.com/file/TNHogMzH...of_23_nov.html

วิธีการติดตั้ง
    1.ลง steam > ลง Greenluma (แตกไฟล์ไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ลง steam เลยครับ) จากนั้นลอง Login เข้าไปดู ถ้ามีตัวเขียวๆที่พื้นหลัง steam แสดงว่าถูกทางแล้ว (เข้า steam ที่ greenluma.exe)
    2.ลงเกมส์ Dead island /> ลง DLC Bloodbath Arena /> ลง แพท1.3.0 Update 7 ใส่ในโฟลเดอร์เกมส์เลยครับ
    3.Add game ลง steam
    4.ลงโปรแกรม Tunngle (ตอนลงให้ปิด Firewall ด้วยนะครับ เดี๋ยวมีปัญหา)
    5.สมัคร Account ของ Tunngle

6.1 จากนั้นให้เรา Forword Port ด้วยนะครับ หากว่าเราอยากให้คนอื่นๆเข้ามา Join เราได้ //ตามรูปแบบนี้ //tunngle//UPD//port 11155// (ส่วนวิธีเดี๋ยวผมมาอัพเดทให้)
    6.2 อาจจะไม่จำเป็นต้อง forword port ก็ได้นะครับ แต่อาจจะปิดแค่ Firewall อันนี้ผมก็ไม่ทราบ -*- ถ้ายังไงก็ลองทดสอบดูก่อนได้

วิธีการเข้าเล่น

1.เปิด Tunngle
    2.วิธีการทดสอบ Tunngle>system>option>คลิ๊กดูที่ Test ถ้าหากขึ้นว่า Accepting Connect ก็แสดงว่า Ok ครับ
    3.เปิด steam (ไม่ใช่เปิด steam.exe นะ แต่ให้เปิด Greenluma)
    4.เข้าห้อง Dead island ใน Tunngle ลองเลือกห้องที่คนเยอะๆหน่อย
    5.run game dead island ผ่าน tunngle
    6.พอเข้าเกมส์มา ก็ปรับ Online option ให้เป็น lan นะครับ

**ปล.ที่โพสไป ไม่ใช่ว่าจะให้แห่กันไปสนับสนุนแผ่นผีนะครับ ถ้าชอบก็ควรซื้อแท้**
    ลิ้งโหลดโปรแกรม Greenluma เสียหรอครับโหลดไม่ได้ครับ
    (^-^) GaMe THai Jokergameth

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcandyman อ่านกระทู้
    ตัวผมทำเป็นหมดทุกอย่างครับ วิธีเล่นทังเกิ้ล เพราะผมเล่นกับแฟนจบไปเมื่อ2เดือนกว่าๆที่แล้ว แต่ตัวผมคนเดียว อยากกลับมาโหลดเล่นอีก

ขอถามคุณ torzar ซัก2ข้อนะครับ

1.วิธีคุณกับผมเหมือนกันทุกอย่างต่างกันที่ greemluma กับ smartsteam
    อยากถามว่าgreenluma ดีกว่า smart อย่างไรครับ ผมใช้ smartsteam มาตลอด ผมไม่เคยใช้ greenluma

2.เรื่อง อัพเดท7 หรืออัพเดทอะไรก็ตามแต่ มันจะมี cracksteam เพื่อออนไลน์ติดมาด้วย
    มันมีหลายคนที่อัพ บางคนเอามาใช้แล้วกระตุกบ้าง บางคนก็ไม่กระตุก ผมลองมาหมดแล้ว
    อยากทราบว่า crack ของคุณลื่นมั้ยครับ หรือกระตุกนิดๆ

ปล.ช่วงนั้นที่เล่น ในทังเกิ้ล คนไทยมีไม่เกิน10คน บางที่2-3คน -*- บางที 0คน
    ไปเล่นกับฟรั่งเล่นตอนนั้นผม คนไทยน้อยจริงๆ
    ตอบข้อ 1 ผมว่า Greenluma ดีกว่านะครับ เพราะปัญหาเรื่องใช้ smart steam หรือ สตีมเถื่อน มันช่วยได้เยอะเลย โดยที่เราไม่ต้องไปเปิดตัว smart steam แต่ เปิดตัว steam แท้ๆเลย

ตอบข้อ 2 เหมือนกันครับ ไม่มีอะไรแตกต่าง

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OatStream อ่านกระทู้
    ลิ้งโหลดโปรแกรม Greenluma เสียหรอครับโหลดไม่ได้ครับ
    แก้แล้วครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    มันจะบั๊คอีกป่ะครับ แบบว่า ซอมบี้ยืนค้างมั่ง บั๊คตรงที่สถานีตำรวจ ที่เราจะฆ่าโจร แจ่โจรไม่มาซักที บั๊คตรงที่ลานประลองกับคนป่า ซอมบี้ไม่วิ่งมาซักที ประมาณนี้อ่าครับ เคยเล่นแล้ว เซ็งมาก

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เวลาเข้า steam แล้ว all เกมแล้วพอจะเข้าเกมมันขึ้น Steam is required in order to play dead Island แก้ไงครับ
    (^-^) GaMe THai Jokergameth

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีเกม อยู่แล้วครับ แต่อยากถามว่า DLC ลงตอนไหน ลงหลังลงเกมเรียบร้อยแล้วหรอครับ มาโหลดแค่DLC เอาไปลงต่อได้เลยใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeng5501 : 23rd June 2012 เมื่อ 17:38

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ภาพเพี้ยนลองลงไดร์ C ดูสิครับ
    แต่ของผมลงไดร์ D เล่นได้ปกติภาพไม่เพี้ยน อัพเดทไดร์เวอร์กาดจอดูก่อนนะครับ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OatStream อ่านกระทู้
    เวลาเข้า steam แล้ว all เกมแล้วพอจะเข้าเกมมันขึ้น Steam is required in order to play dead Island แก้ไงครับ
    รี steam ใหม่ แอดเกมเข้า steam อีกที ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมงงวิธีลงคือพอลงเกมหลักเสร็จให้ลง update 1-3 แล้วค่อยลง DLC ใช่ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warin2531 อ่านกระทู้
    ผมงงวิธีลงคือพอลงเกมหลักเสร็จให้ลง update 1-3 แล้วค่อยลง DLC ใช่ไหมคับ
    ลง dlc ก่อนแล้วค่อยลง update 1-3

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Marston อ่านกระทู้
    ลง dlc ก่อนแล้วค่อยลง update 1-3
    ขอบคุณมากคับ

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    repack ลง patch ได้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    35
    ลงอัพเดทแล้วเล่นไม่ได้คับมัน error

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ขอความช่วยเหลือครับ
    ผมลงเสร็จ ก๊อบแคล็ก แล้วลองเข้าเล่น
    มันขึ้นแบบนี้ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oty555 อ่านกระทู้
    ขอความช่วยเหลือครับ
    ผมลงเสร็จ ก๊อบแคล็ก แล้วลองเข้าเล่น
    มันขึ้นแบบนี้ ครับ

ช่อยข้อยแน้ *-*

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oty555 อ่านกระทู้
    ช่อยข้อยแน้ *-*
    น่าจะเกี่ยวกับไฟล์ตัวนี้นะครับ script dll ไปหาไฟล์ตัวนี้มาลงครับ เข้า google ครับ พิมพ์ชื่อไฟล์ลงไปครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ อยากช่วย

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Marston อ่านกระทู้
    น่าจะเกี่ยวกับไฟล์ตัวนี้นะครับ script dll ไปหาไฟล์ตัวนี้มาลงครับ เข้า google ครับ พิมพ์ชื่อไฟล์ลงไปครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ อยากช่วย
    ขอบคุณมากครับ ผมแก้ได้ละครับ

ผมวาง แคล็กผิดที่ครับ
    วิธีแก้ คือ ให้ ก๊อปปี้ไฟล์ ในโฟเดอร์แคล็ค ทั้งหมด ออกมาวางที่ โฟรเดอร์เกมส์ครับ
    อย่างผม เล่นเอาทั้งโฟเดอร์แคล็ก มันเลยรัน เป็นแบบนี้

มายืนยันว่า เล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    เสียงไม่มี

I'M PERFECT ! ♥ ..
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,529
    Blog Entries
    2
    เจิมให้ครับ

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ภาพเพี้ยนลองลงไดร์ C ดูสิครับ
    แต่ของผมลงไดร์ D เล่นได้ปกติภาพไม่เพี้ยน อัพเดทไดร์เวอร์กาดจอดูก่อนนะครับ
    โอ้ ขอบคุณครับผมลง ไดร์ c แล้วเล่นได้ครับ ใครที่ลงเกมแล้วภาพเพี้ยนให้ลงที่ไดร์ c นะครับ หัวเสียอยู่ตั้งนาน เล่น เกม ลุงmax จนจะจบละ