ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493

มุก ฟายยย โดนใจ

ถ้าชอบกด Like
    ถ้าใช่กด Share

ใครเอาไปโพสที่อื่นให้เครดิต : มุก ฟายยย โดนใจ!!! ด้วยนะ

บทที่ 1 คนอกหักพักสเตตัสนี้ (กำลังพิมพ์)

บทที่ 2 แอบรักคนที่ใช่ แอบไลค์คนที่ชอบ (กำลังพิมพ์)

บทที่ 3 หนุ่มขี้เหงา (กำลังพิมพ์)

ชอบมุกไหนก็เม้นเพื่อดันให้เพื่อนๆด้วยน้า^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hiphoptoei : 9th June 2012 เมื่อ 01:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    บทที่ 1 คนอกหักพักสเตตัสนี้

ที่เธอเห็นว่าไม่เป็นไร
    ลึกๆ ข้างในแม่มม...โครตเจ็บ

อย่าเอา "สเตตัส" ที่กูตั้ง
    มาใช้เพื่อตัดสิน "อารมณ์กู"
    เพราะบางครั้งที่โพสต์ขำๆ ฮาๆ
    กูอาจจะนั่ง "ปาดน้ำตา"
    อยู่ก็เป็นได้...

สเตตัสที่เขียนไป
    มันมาจาก "ใจ"
    ไม่ได้มาจาก "***"

ถึงหน้าเราจะไม่เจ็บ
    แต่หัวใจเรา "เจ็บ" มากกกก...

"ตัดใจจากเธอ" แล้วไง
    เจือกกก...ลืมอีกอย่างที่สำคัญกว่าไป
    ว่าต้อง "ตัดเธอจากใจ"

อย่าพูดว่าชีวิตต่อจากนี้ "ไม่มีใคร"
    เพราะความจริงมันแค่ "ไม่มีเธอ"
    เท่านั้นเอง

"อย่าไปโทษมือที่สาม
    ถ้ามือที่หนึ่งและสองยังจับกัน
    ...ไม่แน่นพอ"

ความรักถูกเดิมพันด้วย "หัวใจ"
    แพ้เมื่อไร "เสียใจ" เมื่อนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hiphoptoei : 9th June 2012 เมื่อ 01:08

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    บทที่ 2 แอบรักคนที่ใช่ แอบไลค์คนที่ชอบ

ความรักข้างเดียวก็เหมือน Simsimi
    รู้ว่าเขาไม่สน...ยังจะรัก
    รู้ว่าเขาชอบด่า...ยังจะคุย >_<

ขึ้นสเตตัสบอกว่า "คิดถึง"
    มีคนคนหนึ่งถามว่า "ใคร"
    ก็ได้แต่ยิ้มแล้วคิดในใจ...
    "ก็***ไง ไอ่ฟายยยเอ้ยยย"

หลายร้อยล้านคนมากดไลค์
    ไม่เท่า "คนที่ใช่" มากดไลค์แค่ครั้งเดียว

แอบรักไม่ให้เธอรู้
    เพราะแอบรู้มาว่า...เธอไม่รัก

เวลาโพสต์ความรู้สึกอะไรออกไป
    คนที่ "เห็น" น่ะมีแน่ๆ
    แต่คนที่ "แคร์" จะมีหรือเปล่า?

ไม่กล้าโพสต์ลงบนหน้า Wall เธอ
    จึงได้แต่พร่ำเพ้อใน Status ของตัวเอง

ฉันไม่ใช่ "คนที่เธอรัก"
    เป็นแค่เพียง "คนที่เธอทัก" เวลาไม่มีใคร

กดไลค์ แต่ไม่คอมเมนต์
    ก็เหมือนบอกว่ามีใจ แต่เราไม่ใช่คู่กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hiphoptoei : 9th June 2012 เมื่อ 01:23

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    บทที่ 3 หนุ่มขี้เหงา

ไม่ได้ "เจ้าชู้" จากสันดาน ...
    แต่ "ประสบการณ์" สอนจนเก่ง

กรุณาอย่าด่าเรา "หน้าม่อ"
    เพราะเราก็แค่หลอกล่อด้วย "คารม"

อย่าถามเรื่อง "ชู้" กับฉัน
    เพราะมีตั้งแต่ "ฝั่งอันดามัน"
    ยัน "ลุ่มแม่น้ำโขง" !!!

ถึงหน้าตาจะติดลบ...
    แต่ถ้าได้คบแล้วจะติดใจ!

"อกหัก" พักบ้านพี่
    "อกไม่มี"...น้องจะไปไหนก็รีบๆ ไป

กูไม่ได้โกหก แค่พูดความจริงยังไม่หมด
    ***อย่าเพิ่งโวยวาย

ไม่ได้เป็น คนเจ้าชู้
    แต่บังเอิญคนที่คบอยู่มันไม่ใช่...

มีแฟนเก่าหลายๆ คน
    กลับถูกมองว่ากูเป็นคนเจ้าชู้
    มีใครบ้างจะรู้ ว่าจริงๆ แล้ว
    กูเป็นฝ่ายโดนทิ้ง

ผู้ชายเหมือนบูลทูธ
    เข้าหาทุกคนที่อยู่ใกล้ๆ พออยู่ไกลก็หาใหม่
    ผู้หญิงเหมือน Wifi
    ค้นหาหลายๆ คน แต่เลือกคนที่ดีที่สุด

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อย่าเอา "สเตตัส" ที่กูตั้ง
    มาใช้เพื่อตัดสิน "อารมณ์กู"
    เพราะบางครั้งที่โพสต์ขำๆ ฮาๆ
    กูอาจจะนั่ง "ปาดน้ำตา"
    อยู่ก็เป็นได้...

(อันนี้โดนจิงๆครับ)

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    นอนละ พรุ้งนี้ทำงานเช้า^^

ผมอ่านเจอแต่เข้าห้องน้ำอยู่ประโยคนี้ พออ่านไปเรื่อยๆ ลืมประโยคแรกที่ชอบไปละ 555

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiphoptoei อ่านกระทู้
    นอนละ พรุ้งนี้ทำงานเช้า^^

ผมอ่านเจอแต่เข้าห้องน้ำอยู่ประโยคนี้ พออ่านไปเรื่อยๆ ลืมประโยคแรกที่ชอบไปละ 555
    เป็นงันไป

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    จขกท. ผมให้ลายเซ็นต์ผมเลย
    (คลุมดำทำไม)

กล่าวขอบคุณ
    998
    อ้าว คิดว่าผมจงใจปั้มกระทู้หรอ ผมหยุดทำก็ได้ น้อยใจ T.T
    ไปเจอหนังสือขำๆ ก็เอามาแบ่งปัน ไม่โพสหลายหัวข้อ ทำอยู่กระทู้เดียว T.T

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiphoptoei อ่านกระทู้
    อ้าว คิดว่าผมจงใจปั้มกระทู้หรอ ผมหยุดทำก็ได้ น้อยใจ T.T
    ไปเจอหนังสือขำๆ ก็เอามาแบ่งปัน ไม่โพสหลายหัวข้อ ทำอยู่กระทู้เดียว T.T
    พี่เค้าแซวเล่นๆครับ อย่าซีเรียสครับ ขำๆ

ชอบอ่านเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    953
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    "อย่าไปโทษมือที่สาม
    ถ้ามือที่หนึ่งและสองยังจับกัน
    ...ไม่แน่นพอ

เห็นด้วย..........มันจะไปโทษใครได้ก็****กะกูมันไม่ซื่อกันนี่หว่า 55555555555

ผมไม่ได้เจ้าชู้ แค่เนื้อคู่มันมีหลายคน
    ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    ใจเย็นครับ ผมแค่ล้อเล่นเอง 555
    (คลุมดำทำไม)