ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368

อัพเดทข้อมูลใหม่ๆของ Resident evil 6

ยังมีข่าวใหม่ๆออกมาอยู่เรื่อยๆกับ Biohazard 6 ที่ปัจจุบันเราเรียกกันติดหูว่า resident evil 6 คราวนี้ Producer ผู้ที่พัฒนาเกมในภาคนี้ คุณ Hiroyuki Kobayashi กับคุณ Yoshiaki Hirabayashi
    จะมาตอบคำถามต่างๆให้เราฟังเกี่ยวกับแนวทางระบบการเล่นและส่วนต่างๆของภาคนี้

Q : A - ช่วงถาม - ตอบ

Q : Jill will be in DLC & what about Claire ?

A : ณ ตอนนี้เรายัง ไม่แผนรึ ริเริ่มสำหรับ ตัวละครทั้งคู่เลย ยังไงก็รอติดตามไปก่อนครับ , Wait to See
    ---------------------------

Q : What about story line in the game ?

A : อย่างที่รู้ ณ ตอนนี้ ตัวละครหลักทั้ง 3 จะมีเนื้อเรื่องที่แตกต่างกัน ออกไป

แต่เนื้อเรื่อง Part ของ Leon และ Helena เป็นเนื้อเรื่องฉบับสมบูรณ์ ตั้งแต่ต้น จนจบ

แต่ถ้าคุณกลับ ไปเล่น 2 Campaign หลัง ทั้ง Chris และ Jake คุณจะได้รับรู้ถึงเหตุการ์ณ ข้อมูล และ Gameplay ที่แตกต่างออกจาก Leon

และเนื้อเรื่อง ทั้ง 3 จะเป็นเนื้อเรื่องที่ ต่อและเชื่อมโยงกัน เพื่อไป จุดหมายสำคัญบางอย่างในตอนจบ

Q : What about SKILL POINT in Gameplay ?

A : ในภาคนี้เราได้ปรับปรุงแบบ การเล่นต่างออกไป ,คล้ายกับภาคก่อนที่มีการ อัพเกรดปืน

เมื่อถึงคุณ รู้สึกว่าตัวเองเล่นในแบบ Shooting ได้ไม่ดีพอนัก คุณสามารถใช้ skill point นั้นไปเพิ่ม หรือ อัพเกรด ค่าความแรง

Melee Attack หรือ Free Combo ให้กับตัวละคร
    เพื่อนำมา Support ในการเล่นและคุณยังสามารคใช้ skill point

เหล่านั้น มา อัพเกรดค่า ความแรง , ให้กับอาวุธได้อีกด้วย ( Skill point คือ สกิลที่เก็บได้จากกล่องตามทาง ที่เห็นใน Demo gameplay )

**ภาคนี้ตัดระบบซื้อปืนทิ้งไปครับ เพราะงั้นเราไม่ต้องมาก้มเก็บเงินอีกแล้ว แต่จะมีระบบสกิลเข้ามาทดแทน(อาจเป็นฉากที่ลีออนมันหันยิงแบบไวๆนั่นก็ได้ในตัวเดโม)**

Q : PC Release date and DEMO ?

A : ตอนนี้ เรากำลังพยายามที่จะทำเกมส์ให้สมบูรณ์ก่อนวางจำหน่าย ที่จะถึงนี้

ฉะนั้นเรายัง ไม่สามารถที่จะยื่นยันวันวางจำหน่ายที่แน่นอน หรือ Demo สำหรับ Pc version ได้ครับ

Q : More Puzzle in RE6 ?

A : สำหรับ Fan Biohazard ที่ได้มีโอกาสเล่นตั้งแต่ ภาค 1 - 3 มาก่อน

ในภาคนี้เราได้เพิ่มเติม และใส่ปริศนาลงไปมากมาย สำหรับแฟนๆ ดังนั้นคุณต้อง ทำการแก้ไขปริศนาก่อน เพื่อที่จะไปจุดหมายต่อไปได้ครับ

( ไม่ใช่มีกระสุนแล้ววิ่งผ่านๆ แล้วสินะ )

Q : Mercenaries mode ?

A : เราได้ทำงานอย่างหนักเพื่อที่จะให้โหมดนี้ออกมาสมบูรณ์ที่สุด สำหรับภาคนี้

และคุณไม่จำเป็นที่จะต้องเล่นเกมส์ จบก่อน 1 รอบเพื่อที่จะได้เล่นโหมดนี้ คุณสามารถเล่นได้ตั้งแต่ก่อนที่จะเริ่มเล่นเนื้อเรื่องได้ทันที

Q : What About ADA WONG ?

A : ..............Producer ทั้งคู่ ขอข้ามคำถามทันที โดยที่ไม่ให้เหตุผลอะไรเลย ( ปริศนาเยอะจัง แม่คุณ )

Q : What about more info Online mode ?

A : เรายังมีโหมดอีกมากมาย และ Extra content ที่จะออกวางจำหน่าย

เราจะเปิดเผยอีกครั้ง เมื่อใกล้ถึงวันวางจำหน่ายของเกมส์ Exclusive Early to xbox360.

**DLC ด้วยซินะ***

-----------------------------------------------------

ข้อมูลเสริม

การใช้ท่า Melee Attack ในภาคนี้ไม่จำเป็นต้องยิงหัวก่อนแล้วเข้าโจมตี แต่สามารถใช้ได้เลยโดยจะมีเกจพลังกายจำกัดจำนวนครั้งที่ใช้อยู่

การเปลี่ยนอาวุธทำได้ด้วยการกด ซ้ายขวาา เปลี่ยนระเบิดกด ลง ขึ้น ดูเหมือนมีดจะประโยชน์มากขึ้นนอกจากใช้ฟันกล่อง(แต่เห็นในเดโมมันถีบกล่องแตกเลย)

ยังผสมสมุนไพรได้เหมือนเดิม แต่คราวนี้เคี้ยวเป็นเม็ด อมแก้เจ็บคอ- -

-----------------------------------------------------

source : thaibiohazard,gconsole,capcom.co.jp
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 9th June 2012 เมื่อ 01:58

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    385
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    น่าเล่นมาก ๆ
    นี่คือลายเซ็น

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    5555 มีอมโบตัน ด้วย
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ยาอมแก้เจ็บคอ เฮ้อ รอJILL เป็นตัวเอกมาหลายภาคละ ยังไม่เห็นมีเลย .. -- มีแต่ภาค3 ..--
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ดันเลยครับ ข้อมูล ใหม่มาก

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    จขกท : คุณจงซื้อเกมนี้มาแล้ว เล่น ออนไลน์กับผมซะ

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ยาอมแก้เจ็บคอ "โบตัน"

สมาชิกผู้มีเกรียน
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ปูเสือ รอการ ขนลุก

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    กินเหมือนคนติดยาเลย - -*

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    อยากเล่นเเล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    7ขอบคุณมากครับ

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ขนลุกๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เก็บเงินรอซื้อแผ่นแท้นี้จะเป็นเกมแรกที่ผมจะซื้อแผ่นแท้

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunlove123 อ่านกระทู้
    ยาอมแก้เจ็บคอ เฮ้อ รอJILL เป็นตัวเอกมาหลายภาคละ ยังไม่เห็นมีเลย .. -- มีแต่ภาค3 ..--
    ก็ภาค Revelation ไงครับ -.- ภาค 5 ก็เป็นตัวหลักครับในภาค Lost in Nightmare
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatooman007 อ่านกระทู้
    5555 มีอมโบตัน ด้วย
    ยาอมแก้ไอเดียวย่องๆไปเกิดไอซอมบี้มารุม ฮ่าาา ฮาได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    โห น่าเล่นมาก ภาคนี้

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ภาคนี้ดูท่าจะสมบูรณ์มากๆ น่าเล่นสุดๆครับ

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    Q : What about story line in the game ?

A : อย่างที่รู้ ณ ตอนนี้ ตัวละครหลักทั้ง 3 จะมีเนื้อเรื่องที่แตกต่างกัน ออกไป

แต่เนื้อเรื่อง Part ของ Leon และ Helena เป็นเนื้อเรื่องฉบับสมบูรณ์ ตั้งแต่ต้น จนจบ

แต่ถ้าคุณกลับ ไปเล่น 2 Campaign หลัง ทั้ง Chris และ Jake คุณจะได้รับรู้ถึงเหตุการ์ณ ข้อมูล และ Gameplay ที่แตกต่างออกจาก Leon

และเนื้อเรื่อง ทั้ง 3 จะเป็นเนื้อเรื่องที่ ต่อและเชื่อมโยงกัน เพื่อไป จุดหมายสำคัญบางอย่างในตอนจบ
    สรุปง่ายๆคือพี่เอกจริงๆของภาคนี้คือ Leon ส่วนที่เหลือก็พวกตัวชูโรงสินะ

Q : PC Release date and DEMO ?

A : ตอนนี้ เรากำลังพยายามที่จะทำเกมส์ให้สมบูรณ์ก่อนวางจำหน่าย ที่จะถึงนี้

ฉะนั้นเรายัง ไม่สามารถที่จะยื่นยันวันวางจำหน่ายที่แน่นอน หรือ Demo สำหรับ Pc version ได้ครับ
    เอาเป็นว่า จะนานแค่ไหนก็รอ ขอให้พอร์ตมาลง PC ล่ะกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 10th June 2012 เมื่อ 10:16