ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Unhappy การทำงานวันนี้มันโคตรวุ่นวายมาก ว่างๆมาอ่านนะครับ (ไม่ว่างไม่เป็นไร รับรองสนุก (รึเปล่า(5555)))

วันนี้เป็นวันที่ผมทำงานธรรมดาๆ แต่มันไม่ธรรมดา

หลังจากที่ผมลุกจากเตียง ผมก็รีบแต่งตัวมาทำงานเช่นเคย (ถ้าใครเคยอ่านเรื่องของผม จะรู้ว่าผมทำงานอะไร ในเรื่องนี้ไม่อยากเอ่ย) ผมเข้างาน บ่าย 1 ครับ ผมมาถึงที่ทำงานผมก็ทำงานตามปกติ จนเวลาล่วงเลยไปเกือบ 3 ชม. จนใหล้เวลาพักเบรคเรื่องก็เกิดขึ้น ขณะที่ผมยืนต้อนรับลูกค้าอยู่นั้น ก็มีวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งเข้ามาในร้าน มานั่งทานอาหารตามปกติ หนึ่งใน 5 คนนั้น เป็น "ทอม" (ผมเป็นคนที่ไม่ชอบทอมเอามากๆ ใครที่เป็นทอมในบอร์ดนี้ก็ขอโทษด้วยนะครับ) จนเวลาผ่านไปได้ ประมาณ 15 นาที ใกล้เวลาเบรคของผม ทันใดนั้น เจ้าลูกค้าที่ นั่งอยู่ที่โต๊ะ วัยรุ่นกลุ่มนั้น ก็เรียกผม "น้องๆ" ผมได้ยินแล้วแต่ก็ยังงงๆอยู่ว่า มันเรียกใครวะ (ในใจนะครับ) "เห้ย ***อ่ะ!!" เสียงเดิมดังมาอีก ผมก็หันไปมอง มันก็บอกว่า "เติมน้ำให้หน่อยสิ" ผมก็ เออ.ออ....ออ... ตกใจครับ !!!!! ผมอายุ 20 ปี แล้ว (หน้าก็แก่กว่าคนปกติทั่วไป555) ไอ้พวกที่นั่งในโต๊ะนั้น ผมพิจารณาดูแล้ว อายุไม่น่าจะเกิน 18 กันด้วยซ้ำ มาเรียกผมว่าน้องเหลอ (ตายแล้วสิ หน้าเราเด็กรึนี่พึ่งรู้) ผมก็บอกว่า "ครับ" ตามหน้าที่ ผมก็เดินเอาน้ำไปเติมให้ (ทั้งที่ร้านที่ผมทำอยู่ น้ำเป็นน้ำฟรีบริการตัวเอง) ถ้าเป็นปกติ ผมว่างผมจะเดินเอาน้ำไปเติมให้ลูกค้าทุกครั้ง แต่วันนี้วันอาทิตย์ คนจะเยอะเป็นพิเศษ ............. (เอ้า เข้ามาในเรื่องก่อน คนอ่านชักเบื่อแล้ว!!!) พอผมกลับมายืนประจำตำแหน่งก็ได้ ยินเสียงจาก ไอ้ โต๊ะนั้นมันพูดกันซุบซิบๆ ผมก็พยายามเอียงหูฟัง ก็ได้ความว่า

"เห้ย ไอ้พนักงานคนนั้นมันเป็นตุ๊ดป่าวว่ะ ไอ้ที่มันมาเติมน้ำให้กูเมื่อกี้นี้อ่ะ" (ปรี๊ดดดดด ครับ อีทอมพูด) "เห้ย อย่าพูดดังสิ เดี๋ยว เขาได้ยินหลอก" (เอ้อ ไอ้หนุ่มนี่คนดีนี่หว่า 555)
    "ได้ยินแล้วจะทำไมวะ จะมา *** ตูด กู ไง" (ขออนุญาติใช้คำหยาบ อีทอมพูด) ผมปรี๊ดหนัก + โมโหมาก ทันใดนั้น ก็ได้ยินเสียง "นิกๆ เบรค ได้แล้ว 4 โมงแล้ว " พี่ผู้จัดการเขาเรียกไปเบรค ผมก็เดินเข้าร้านไปใส่เสื้อคลุมเตรียมออกไปกินข้าว ด้วยอารมย์ที่ยังค้างอยู่เมื่อกี้ ทำให้ยังค้างคาใจ แต่ก็ช่างเหอะ เดินออกมาหน้าร้าน ก็พบว่าไอ้กลุ่ม วัยรุ่นเมือ่กี้มันกลับไปแล้ว ผมก็เออ คิดในใจ "ถ้ามันยังอยู่ จะถามมันตรงๆเลย" พอเดินออกไปที่จอดรถ เพื่อจะไปดูดบุหรี่ก็พบ ไอ้กลุ่มวัยรุ่นกลุ่มนั้น นั่งคร่อม มอร์ไซต์ คุยกันอยู่ พอผมเดินออกไป พวกมันก็มองผม มองแบบแปลก โดยเฉพาะอีทอมนั่น ผมกะจะลืมอยู่แล้ว ปรี๊ดแตกขึ้นมาอีก ที่นี้แหล่ะ.....ไหนๆก็เจอมันอีกแล้ว เป็นไงเป็นกัน ผมจึงเดินเข้าไปหา กลุ่มวัยรุ่นกลุ่มนั้นทันที่.......

ขออธิบายลักษณะทางกายภาพ ในตอนนั้นก่อนนะครับ
    - ในกลุ่มวัยรุ่นกลุ่มนั้น มีทั้งหมด 5 คน หนึ่งในนั้นเป็นทอม อยายุโดยรวมแล้วไม่น่าเกิน 18 ปี ทุกคน
    - ผม อายุ 20 ปี สูง 182 หนัก 68 กล้าม ใหญ่ 14 นิ้ว (บอกไว้เอาไว้ ขู่ 555) เคยซ้อมมวยกับที่วิทยาลัย (เอาไว้ขู่อีก 555) รูปร่างผอม สูง เหมือนตุ๊ดจริงๆแหละ

มาๆเข้าเรื่องกันต่อ ผมเอ่ยถามพวกมันว่า "น้องครับ เมื่อกี้อยู่ในร้าน น้องว่าพี่เป็นตุ๊ดเหลอ" พวกมันหนึ่งในนั้นบอกว่า "ป่าวนี่ครับ" แต่อี ทอม พูดเสริมขึ้นมาว่า "ก็***เหมือนตุ๊ดจริงๆนี่หว่า" โอ้โหทีนี้ ปรี๊ดเลยผม กะว่าจะไว้ชีวิตซ้ะแล้ว แต่..........ผมเลยถามไปอีกว่า "มีใครว่ากูเป็นตุ๊ด แล้วไม่เห็นกูอายุเยอะกว่าพวก***อีกมั้ย" เงียบครับ ไม่มีหมาตัวไหนตอบซักตัว อีทอมมันยืน บรื่อ ทำหน้าไม่รู้ไม่ชี้ ไม่ทัน ได้ตัดสินใจ ยั้งคิด หมัด ซ้ายผมก็ ออกไปแตะเบาๆ ที่ใบน่าของอีทอมนั่น และไม่กี่เสี่ยววินาที หมัดขวาก็พุ่งตามออกไปติดๆ โดยที่มันไม่ทันตั้งตัว แต่ทีนี้ไม่ใช่แค่เบาๆ แต่ผมใส่ไปเต็มแรง จนถึงกับร่วงรถมอร์ไซต์ หนึ่งในพวกมันวิ่งเข้ามาแตะที่ ตูด ของผม (แตะสูงไม่ได้สงสัย ติดกางเกงยีน) ผมไม่รู้สึกเจ็บ แต่โมโหมากกว่า จึงหันไปทางไอ้เด็กคนนั้น แล้วบอกว่า***จะเสือกเหลอ ผมจึงชักขาเตะเข้าไปโดนส่วน ของหน้าอกมัน ล้มลง ตามจริงกะเอาก้านคอ แต่ ติดกางเกง (จังหวะนั้นกางเกงทำงานผมเป้าแต่เลย) ผมพูดออกไปว่า "รอ แปป ไอ้น้อง " ผมถอดเสื้อคลุม กับเสื้อ ทำงานออก(เพราะกลัวว่าที่ทำงานผมจะเสียหายไปด้วย) เหลือแต่เสื้อกล้ามที่เอาไว้ใส่ซับเหงื่อด้านใน ..............

ที่นี้หล่ะพร้อมแล้ว ไอ้คนที่ โดนเตะไปเมื่อตอนแรกลุกขึ้นมา วิ่งเข้าใส่ผม แต่เพื่อนมันดึงไว้ ผมก็แค่หันมอง แล้วก็เดินไปทางอีทอมที่นอนอยู่ข้างมอร์ไซต์ในสภาพเลือดกำเดาไหลออกมาทางจมูก ปากแตก นิดหน่อย แต่ที่ฮามาก คือมันร้องไห้ 55555 ผมถามมันว่า "ไหวมั้ย***" มันไม่พูดอะไร ผมเลยบอก เพื่อนมันว่า "มาเอาเพื่อน***ขึ้นสิเนี่ย พามันไป รพ.แล้วอย่าเสือก ไปแจ้งตำรวจหล่ะกูจะซวย" เพื่อนมันคนนึง วิ่งเข้ามาดึงอีทอมขึ้น แล้วก็ถามมันว่าไหวมั้ย อีทอม รีบควักกุญแจรถมัน พยายามไขใต้เบาะ เพื่อเอาอะไรซักอย่างออกมา
    ผมก็นึกในใจ "****!!! ปืนป่าววะ" ผมเดินเข้าไปใกล้ๆมัน เผื่อเป็นปืนจริงๆจะได้คว้าทัน แต่แล้ว..........มันไม่ใช่มันเอาโทรศัพท์โทรหาแม่ มัน แล้วก็บอกว่ามันโดนต่อย แล้วมันก็พูดกับผมว่า "***โดนแน่" ผมปรี๊ดขึ้นอีกครั้งนึง แหม่มันอยากจะขอแถมซักหมัดสองหมัด แต่เพื่อนคนนึงมันมาห้ามผมไว้ แล้วก็ยกมือไหว้ผม บอกว่า "ผมขอโทษพี่ ปล่อยๆมันไปเหอะ จบเถอะพี่ นะๆ ผมก็อยากช่วยเพื่อนผม" แหม่ มันน่านักเชียว ผมก็เลยพูดบอกว่า "พี่ไม่ใช่คนทีจะหาเรื่องใครก่อน แล้วไม่อยากมีเรื่องด้วย ถ้าแม่มันมาแล้ว มาตามพี่ในร้าน" ผมก็เดินปลีกตัวออกมาเข้ามาในร้าน พี่ผู้จัดการก็ถามว่า "นิกไปทำอะไรมาเป้าแตก" ผมไม่พูดอะไร แล้ว็บอกไปว่า "นิกขอลางานนะ จะกลับก่อน" ผมไม่ฟังคำถามจากใคร แล้วผมก็ออกมานอกร้าน มีไอ้เด็กคนที่มันมาเตะผม มันเดินมาหาแล้ว บอกว่า "ผมขอโทษนะพี่ ผมแค่ช่วยเพื่อน" ผมยิ้มและบอกไป "เออๆ กูรู้" แล้วเพื่อนมันคนที่ห้ามผมก็ พูดว่า "พี่ครับ แม่มันไม่มาแล้วนะครับ ผมขอโทษแทนเพื่อนผมด้วย" ผมก็ได้แต่ยิ้มแล้วก็เดินขึ้นมานั่งค่อม มอร์ไซต์ ขับออกไป เห็นเพื่อนที่ทำงานออกมาดูกันเต็มเลย

ขณะขับรถกลับ ผมก็นึกในใจว่า เพื่อนพวกมันไม่เห็นต้องทำอย่างนั้นเลย ผมแค่อยากได้ยินคำขอโทษ จาก อีทอม นั่นมันก็น่าจะจบแล้ว

ผมก็กลัวนะครับไม่ใช่ไม่กลัว มือไม้สั่น ทั้งไหนจะกลัว พ่อ แม่ มันเอาเรื่อง กลัวปืน กลัวอะไรหลายๆอย่าง แต่ก็ต้อง แอ็คไว้ 55555 ถ้าเรากลัวมัน มันจะไม่กลัวเรา

มันยาวไปมั้ยครับ ถ้าว่างจริงๆค่อยมาอ่านนะครับ ตั้งใจพิมพ์ให้ อ่านกัน ขอบคุณที่ติดตามครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niknana : 11th June 2012 เมื่อ 00:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อีทอม นั้นก็สมควรโดนแหละครับ เป็นผมก็คงจะซักหน่อยละนะ
    แต่ผมว่าคราวหลังอย่าใช้กำลังเลยครับ มันไม่ดีต่อไครครับ เด๋วเรื่องยาว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สุดยอดดดดด เจ๋งๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supermakarm อ่านกระทู้
    อีทอม นั้นก็สมควรโดนแหละครับ เป็นผมก็คงจะซักหน่อยละนะ
    แต่ผมว่าคราวหลังอย่าใช้กำลังเลยครับ มันไม่ดีต่อไครครับ เด๋วเรื่องยาว
    เกิดมาผมเคยมีเรื่องชกต่อย แค่ 2 หนเองครับ ครั้งนี้ ครั้งที่ 3 แต่ 2 หนแรกมันนานมากแล้ว เมื่อ 5-6 ปีก่อนโน่น

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ทำไมคุณบอกไม่บอก "ตุ๊ดไม่ตุ๊ด ลองมา อึบกันไหม" ละครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ผมก็เป็นอีกคนที่เกลียดทอมโคตรๆ โดยเฉพาะทอมที่****ชอบแอ็ค ทำเหมือนกับตัวเองเป็นผู้ชาย นี่สิเกลียดสุดๆ แต่ไม่อยากทำไรมัน เพราะยังไงๆมันก็เป็นแค่ผู้หญิงที่ริอาจอยากเป็นชายแค่นั้น แต่โคตรอยากต่อยมันแบบพี่จริงๆ
    THE PUNISHER

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ napushi อ่านกระทู้
    ทำไมคุณบอกไม่บอก "ตุ๊ดไม่ตุ๊ด ลองมา อึบกันไหม" ละครับ

สบายตัวไปสิท่าน 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitbunchu อ่านกระทู้
    ที่เค้าว่า สงสัยอยากลองของ
    มันได้ลองแล้ว นิดนึง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speciallah อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นอีกคนที่เกลียดทอมโคตรๆ โดยเฉพาะทอมที่****ชอบแอ็ค ทำเหมือนกับตัวเองเป็นผู้ชาย นี่สิเกลียดสุดๆ แต่ไม่อยากทำไรมัน เพราะยังไงๆมันก็เป็นแค่ผู้หญิงที่ริอาจอยากเป็นชายแค่นั้น แต่โคตรอยากต่อยมันแบบพี่จริงๆ
    เยสสสสสส เราได้แนวร่วมแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ทำไมช่างโหดร้ายต่อยกับทอม 5555+

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    คุณนิคน่าจะทำงานเป็นเด็กเสริฟ ใช่มั้ยครับ ระวังเรื่องการโดนฟ้องเอานะครับ
    อย่าลืมคุณไปทำร้ายผู้หญิง ( สังคมไทย ค่อนข้าง anti เรื่องนี้ ) ระวังทางฝั่งพ่อแม่ เด็กจะเอาเรื่อง คุณควรปล่อยวางเรื่องเล็กน้อยแบบนี้ดีกว่า เพื่อตัวของคุณเอง
    พยายามคิดให้ดีก่อนตัดสินใจจะทำอะไรลงไป คุณควรรู้จักควบคุมอารมตนเองด้วยก็ดีนะครับ
    เพราะการที่คุณไปทำร้ายลูกค้า ทางร้านอาจจะต้องรับผิดชอบไปด้วย(ไม่ได้อยากจะว่า แต่อยากจะช่วยแนะนำ)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P]oky_alM0n อ่านกระทู้
    คุณนิคน่าจะทำงานเป็นเด็กเสริฟ ใช่มั้ยครับ ระวังเรื่องการโดนฟ้องเอานะครับ
    อย่าลืมคุณไปทำร้ายผู้หญิง ( สังคมไทย ค่อนข้าง anti เรื่องนี้ ) ระวังทางฝั่งพ่อแม่ เด็กจะเอาเรื่อง คุณควรปล่อยวางเรื่องเล็กน้อยแบบนี้ดีกว่า เพื่อตัวของคุณเอง
    พยายามคิดให้ดีก่อนตัดสินใจจะทำอะไรลงไป คุณควรรู้จักควบคุมอารมตนเองด้วยก็ดีนะครับ
    เพราะการที่คุณไปทำร้ายลูกค้า ทางร้านอาจจะต้องรับผิดชอบไปด้วย(ไม่ได้อยากจะว่า แต่อยากจะช่วยแนะนำ)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P]oky_alM0n อ่านกระทู้

ผมก็กลัวอย่างนั้นแหละครับ แต่จังหวะนั้นมันไม่ไหวจริงๆ ผมก็คิดอยู่ว่า มันเป็นผู้หญิงคนนึง แต่ในใจมัน anti ทอม ว่าถ้าอยากเป็นผู้ชาย มันก็ต้องยอมรับ + กับอารมย์ของผมด้วย ทำให้เกิดเรื่องไม่ดีขึ้น

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ่านแล้วเพลินดีครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เกลียดทอมเหมือนกันที่สุดในโลกอะ ****ถ้านิสัยมันดีๆผมก็พอคบได้แต่ถ้า****นิสัยยังงี้แล้วมันด่าเราซึ้งๆหน้าอย่างนี้ เป็นผม ผมก็จัดครับ อาจจะหนักกว่าคุณก็ได้ 555 (ผมไม่โหดแต่โดดกัดเป็ด)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ channovic อ่านกระทู้
    เกลียดทอมเหมือนกันที่สุดในโลกอะ ****ถ้านิสัยมันดีๆผมก็พอคบได้แต่ถ้า****นิสัยยังงี้แล้วมันด่าเราซึ้งๆหน้าอย่างนี้ เป็นผม ผมก็จัดครับ อาจจะหนักกว่าคุณก็ได้ 555 (ผมไม่โหดแต่โดดกัดเป็ด)
    แนวร่วมอีกหนึ่ง แล้วว่างๆมาสอนผมโดดกัดเป็ดด้วย นะคระบ จะได้ดูโหดกว่านี้ 555

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    โดดกัดเป็ดเสร็จ ก็ต้องเปลี่ยนทอมให้เป็นเธอ ต่อ 5 5 5 (เริ่มเกรียน)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    ทอมก้องี้ เกรียน สมัยวัยรุ่นผมเจอมาละมากวนตีนผมหาว่าไปยุ่งกับแฟนมันผมท้าต่อย*****เลย โชว์แมนดีหนักที่แท้ก้อหญิงนี้ละ กๅกกกกกกก อัดมันจนร้องไห้เลยอะโคตรเกลียดพวกทอมสันดารเกรียน อยากเจออีก***** -..-

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    เจอคนปากเสียเป็นใครก็ขึ้นทั้งนั้นผมเองก็เคยฟิวขาดเลยรู้ว่าเป็นยังไงเวลากลัวหลังจากต่อยออกไปเเล้ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกคนหนึ่งใน jokergame
    ร้านริมหาด LEMON
    กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,816
    งานบริการเป็นอะไรที่ต้องคอยมายืนรับรองอารมณ์ของลูกค้าหลายๆ นิสัย คำว่า "ขันติ" นี่ต้องแทบสะกดในใจทุกครั้งเมื่อเจอพวกงี่เง่า (ผมก็ทำงานที่ต้องคอยบริการลูกค้าเหมือนกันครับ) อยากได้โน่นอยากสั่งนี่บ้างครั้งมากเรื่องจนพาลหงุดหงิด -*- แต่ก็นั่นแหละครับงานที่เราทำก็ไม่ได้ต่างจาก "การสวมหัวโขน" ที่เรียกว่าหน้าที่อ่ะนะ จะเหนื่อยแค่ไหนไม่ว่าไม่แท้ แต่...
    "การยอมคนใช่ว่าจะไม่ได้แปลว่าคนๆ นั้นจะยอมได้ทุกเรื่องนะเว้ย!!" (อ่านเรื่องของเจ้าของกระทู้แล้วของขึ้นครับ)
    **แต่การใช้กำลังก็ไม่ดีเหมือนกันนะจ๊ะ

ร้อน... เรื่องปกติของเมืองไทย ทำใจเถิด...

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 708
    เป็นผมก็คงหลุดแบบเดียวกัน...แต่ขอให้ จขกท ระวังตัวไว้บ้างนะครับ
    สมัยนี้คนมันชอบตัดสินกันด้วยอาวุธและอารมณ์ชั่ววูบ (เกลียดนักพวกใช้อาวุธ)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miraclesaven อ่านกระทู้
    งานบริการเป็นอะไรที่ต้องคอยมายืนรับรองอารมณ์ของลูกค้าหลายๆ นิสัย คำว่า "ขันติ" นี่ต้องแทบสะกดในใจทุกครั้งเมื่อเจอพวกงี่เง่า (ผมก็ทำงานที่ต้องคอยบริการลูกค้าเหมือนกันครับ) อยากได้โน่นอยากสั่งนี่บ้างครั้งมากเรื่องจนพาลหงุดหงิด -*- แต่ก็นั่นแหละครับงานที่เราทำก็ไม่ได้ต่างจาก "การสวมหัวโขน" ที่เรียกว่าหน้าที่อ่ะนะ จะเหนื่อยแค่ไหนไม่ว่าไม่แท้ แต่...
    "การยอมคนใช่ว่าจะไม่ได้แปลว่าคนๆ นั้นจะยอมได้ทุกเรื่องนะเว้ย!!" (อ่านเรื่องของเจ้าของกระทู้แล้วของขึ้นครับ)
    **แต่การใช้กำลังก็ไม่ดีเหมือนกันนะจ๊ะ
    ครับ ขอบคุณมากครับ หัวอกเดียวกัน วันนี้ไปทำงานมา ที่ห้างเขารู้กันทั่วเลย แต่ผมไม่ได้อธิบายอะไร เพื่อนที่ วท. ก็พาลจะหมั่นไส้ยัยทอมนั่นไปด้วยเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcvb2306 อ่านกระทู้
    เป็นผมก็คงหลุดแบบเดียวกัน...แต่ขอให้ จขกท ระวังตัวไว้บ้างนะครับ
    สมัยนี้คนมันชอบตัดสินกันด้วยอาวุธและอารมณ์ชั่ววูบ (เกลียดนักพวกใช้อาวุธ)

ผมก็กลัวตรงนี้แหละครับ โดยเฉพาะ ปืน