ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343

เชอร์โนบิล โศกนาฏกรรมที่โลกไม่ลืม

ในวันที่ 26 เมษายน 2529 ได้เกิดอุบัติเหตุครั้งใหญ่ขึ้นที่หน่วยที่ 4 ของโรงไฟฟ้านิวเคลียร์เชอร์โนบิล ประเทศยูเครน อดีตสหภาพโซเวียต
    ทีมปฏิบัติการวางแผนที่จะทดสอบว่ากังหันจะสามารถผลิตพลังงานเพียงพอที่จะทำให้เครื่องปั๊มความเย็นทำงานเมื่อสูญเสียพลังงานหรือไม่
    ก่อนที่เครื่องกำเนิดไฟฟ้าพลังงานดีเซลฉุกเฉินจะเริ่มทำงานเพื่อป้องกันไม่ให้ไฟฟ้าของเครื่องปฏิกรณ์ขัดข้อง ระบบรักษาความปลอดภัยได้ถูกปิดโดยเจตนา
    และมีการลดกำลังไฟฟ้าของเครื่องปฏิกรณ์ลง 25% ซึ่งกระบวนการนี้ไม่เป็นไปตามแผน โดยกำลังไฟฟ้าของเครื่องปฏิกรณ์ลดลงเหลือต่ำกว่า 1%
    ดังนั้นจึงต้องเพิ่มกำลังไฟฟ้าขึ้นอย่างช้าๆ แต่ 30 วินาทีหลังเริ่มทดสอบ กำลังไฟฟ้าได้พุ่งสูงขึ้นอย่างไม่คาดคิดและระบบหยุดทำงานฉุกเฉินของ
    เครื่องปฏิกรณ์ล้มเหลงธาตุของเชื้อเพลิงในเครื่องปฏิกรณ์ปะทุออก ทำให้เกิดการระเบิดอย่างรุนแรง ฝาปิดสนิทน้ำหนัก 1,000 ตันของเครื่องปฏิกรณ์ระเบิดออก
    อุณหภูมิมากกว่า 2,000 องศาเซลเซียสทำให้ แท่งเชื้อเพลิงหลอมละลาย ตะกั่วดำที่ใช้เคลือบเครื่องปฏิกรณ์ติดไฟ และลุกไหม้เป็นเวลา
    9 วันทำให้รังสีปริมาณมหาศาลกระจายสู่สิ่งแวดล้อม อุบัติเหตุครั้งนี้ปล่อยรังสีออกมามากกว่าการทิ้งระเบิดนิวเคลียร์ลงบนฮิโรชิมา

การเก็บกวาด
    ความพยายามในช่วงแรกๆ ที่จะดับไฟที่กำลังลุกไหม้เครื่องปฏิกรณ์ คือ การฉีดน้ำเย็นไปที่เครื่องปฏิกรณ์ หลังฉีดน้ำ 10 ชั่วโมง ไม่มีการดำเนินการใดต่ออีก
    ในวันที่ 27 เมษายน - 5 พฤษภาคมเฮลิคอปเตอร์ของทหารมากกว่า 30 ลำบินขึ้นเหนือเครื่องปฏิกรณ์ที่กำลังลุกไหม้ และทิ้งตะกั่ว 2,400 ตัน และทราย 1,800 ตันลงไป
    เพื่อพยายามดับไฟและดูดซับรังสีความพยายามดังกล่าวไม่ประสบความสำเร็จ แท้จริงแล้วกลับทำให้สถานการณ์แย่ลง เพราะความร้อนได้ทับถมใต้วัสดุที่ถูกทิ้งลงไป
    ทำให้อุณหภูมิของเครื่องปฏิกรณ์เพิ่มขึ้นอีกครั้งรวมถึงรังสีปริมาณมากถูกปล่อยออกมา ในช่วงสุดท้ายของการดับไฟ แกนของเครื่องปฏิกรณ์ถูกทำให้เย็นลงด้วยไนโตรเจน
    ไฟที่ลุกไหม้และการปล่อยกัมมันตภาพรังสีไม่สามารถถูกควบคุมได้จนถึงวันที่ 6 พฤษภาคมแม้จะเป็นอันตรายอย่างเ้ห็นได้ชัด แต่การรับมือกับหายนะครั้งนี้ต้องใช้คนไม่ใช่
    คนจำนวนน้อยแต่เป็นหลายพันคนที่ต้องเสียสละชีวิตและสุขภาพเพื่อความพยายามที่เปล่าประโยชน์ในการควบคุมหายนะครั้งนี้ คนเหล่านี้ถูกเรียกว่า
    นักกู้ภัย นักดับเพลิง 600 คน ของหน่วยดับเพลิงของโรงไฟฟ้าและทีมปฏิบัติการของโรงไฟฟ้าคือกลุ่มผู้ได้รับรังสีรุนแรงที่สุด โดยในกลุ่มนี้ 130
    คนได้รับรังสีในปริมาณเท่ากับขีดสูงสุดต่อปีของการได้รับรังสีของคนงานรวม 650 ปี บุคลากรทางการทหารหลายพันคนและคนงานจากที่อื่นๆถูกเกณฑ์ไป
    ช่วยเคลื่อนย้ายวัสดุกัมมันภาพรังสีที่อันตรายถึงชีวิต โดยมีการป้องกันเพียงเล็กน้อยหรือไม่มีเลย

การสิ้นสุดของหายนะ
    หลังเกิดเหตุระเบิด มีการสร้าง โลงศพโบราณ ขนาดใหญ่ที่ทำด้วยคอนกรีต เพื่อปกคลุมเครื่องปฏิกรณ์หน่วยที่4 ที่ถูกทำลายโลงศพนี้ถูกออกแบบมาเพื่อหยุดการปล่อยรังสีเพิ่ม
    ขึ้นสู่บรรยากาศภาระกิจแรกในการควบคุมเครื่องปฏิกรณ์ที่ลูกทำลายคือการสร้าง แผ่นหินหนาสำหรับทำความเย็น ใต้เครื่องปฏิกรณ์ เพื่อป้องกันไม่ให้เชื้อเพลิงที่ยังร้อนอยู่เผาไหม้
    ผ่านหลุมที่ฐานเครื่องปฏิกรณ์คนงานเหมืองถ่านหินถูกเกณฑ์ไปเพื่อขุดอุโมงค์ใต้เครื่องปฏิกรณ์ และภายในวันที่ 24 มิถุนายน คนงานเหมือง 400 คนสามารถสร้างอุโมงค์ยาว 168
    เมตรใต้เครื่องปฏิกรณ์ได้สำเร็จไม่มีใครทราบแน่ชัดว่าเชื้อเพลิงที่เหลืออยู่ในเครื่องปฏิกรณ์มีปริมาณเท่าใด แต่นักวิทยาศาสตร์ส่วนมากประมาณการว่าเหลือมากกว่า
    95% ของเชื้อเพลิงนอกจากนี้ สิ่งที่ถูกทิ้งไว้ในโลงศพ คือ กากนิวเคลียร์เป็นพันคิวบิกเมตรที่เกิดจากชิ้นส่วนของเครื่องปฏิกรณ์ที่ถูกทำลาย

เผย 4 ความจริง สุดช็อค ที่ทำให้ เชอร์โนบิล กลายเป็นสถานที่ ห้ามเข้า ที่น่ากลัวที่สุดในโลก
    (1) ผลจากการระเบิดของโรงงานนิวเคลียร์แห่งนี้ ทำให้กว่า 4,000 ชีวิต ต้องเสียชีวิต กว่า 300,000 ชีวิต ต้องอพยพไปตั้งรกรากที่อื่น
    และอีกกว่า 600,000 ชีวิต มีสารกัมมันตภาพรังสีในร่างกาย และส่งผลให้รูปร่างผิดปกติ พิกลพิการ จนแทบจะไม่เหลือเค้ามนุษย์
    (2) ปริมาณกัมมันตภาพรังสีที่ระเบิดออกมาของเชอร์โนบิล รุนแรงกว่าระเบิดปรมาณูที่ถล่มเกาะฮิโรชิม่าในสงครามโลกครั้งที่ 2 ถึง 4 เท่า!
    และอาจต้องใช้เวลาถึง 24,000 ปี กว่าที่ผู้คนจะกลับมาอาศัยอยู่ได้อย่างปลอดภัย
    (3) กัมมันตภาพรังสีส่งผลให้เกิดการกลายพันธุ์ของสิ่งมีชีวิตที่เหลือเชื่อ อย่างที่เคยมีผู้พบเห็นนกสายพันธุ์ประหลาดในเขตใกล้กับเชอร์โนบิลหรือที่เรียกว่า
    Black Bird of Chernobyl นกขนสีดำสนิทขนาดยักษ์ มีรัศมีของปีกกว้างถึง 20 ฟุต ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยมีใครเห็นนกสายพันธุ์นี้มาก่อน
    (4) คนที่เคยลักลอบเข้าไปสำรวจซากพื้นที่ส่วนต่างๆ ของเชอร์โนบิล ต่างเคยเจอประสบการณ์เหนือธรรมชาติที่ชวนขนลุกในหลายระดับ เช่น
    ความรู้สึกเหมือนถูกจ้องมองตลอดเวลาได้ยินเสียงกรีดร้องขอความช่วยเหลือที่ไร้ที่มา พบเห็นเงาของชายลึกลับที่หลายคนพบเห็น
    และพูดถึงรูปร่างลักษณะตรงกันจนถูกเรียกว่า Slender Man บ้างก็พบซากตุ๊กตาเด็กผู้หญิงที่ตั้งอยู่ในเชอร์โนบิลอย่างตั้งใจราวกับมีคนมาจัดวางไว้

เครดิต
    http://www.poppaganda.net/art-design/1831/
    http://www.greenpeace.org/seasia/th/...-in-chernobyl/
    http://board.postjung.com/616546.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nonthapon : 11th June 2012 เมื่อ 09:48

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    น่ากลัว เห็นภาพแล้วอยากเล่นmwภาคแรกอีกอ่ะ อิอิจำได้ว่าไปแอบรอฮ.บริเวณชิงช้ากว่ามันะมารับก็ตายไปหลายรอบ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกคนหนึ่งใน jokergame
    ร้านริมหาด LEMON
    กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,816
    MW ภาคแรกฉากนี้ในตอนท้ายผมต้องไปบู๊อยู่หลังลานรถบั้มในรูปบน ระดับ Veteran...ลากเลือดสุดๆ เซ่นวิญญาณไปหลายยกพอดู

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 708
    จะมีมนุษย์กลายพันธ์แบบ X-MEN รึเปล่า (รัศมีปีกนก 20 ฟุต เลยรึ -*- )

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    น่ากลัวอ่ะ น่าจะมีรายการสารคดีไปทำเรื่องผีที่นู่นได้เลยอ่ะ เหอๆ คงได้กลับมาทุกรูปแบบ
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ไอ้นกเกรียนๆในทรานฟอร์เมอร์3 มันเอามาจากเรื่องแหละ ฉากที่ผู้พันเลนนิกซ์ไปเชอโนบิลอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เชอร์โนบิล เอาไว้รอหนังเข้าโรงอะ มันมีหนังนะเรื่องน่ากลัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ channovic อ่านกระทู้
    เชอร์โนบิล เอาไว้รอหนังเข้าโรงอะ มันมีหนังนะเรื่องน่ากลัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เรื่อง Chernobyl Diaries ใช่ไหมครับ (ผมอยากดูมาก)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    Blog Entries
    4
    ขอบคุณครับ ผมศึกษาเรื่องแปลกๆ โศกอนาตกรรม ที่เกี่ยวกับโลกอยู่ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    เหมือนฉากในหนังซอมบี้เลย ทั้งรก ทั้งร้าง

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ผมเชื่อว่าเกมเมอร์หลายคนรู้จักเชอร์โนบิลเพราะเกมส์ - -*
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    น่ากลัววุ้ย

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ฉากนี้มีใน COD MW นะ
    ผมสงสัยอย่างนึงในเกม
    มันไม่สวมหน้ากากหน้า แล้วทำไมไม่เป็นไรเลยฟะ !!!
    ของจริงตายไปนานแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย porjetroe : 11th June 2012 เมื่อ 19:55
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porjetroe อ่านกระทู้
    ฉากนี้มีใน COD MW นะ
    ผมสงสัยอย่างนึงในเกม
    มันสวมไม่หน้ากากหน้า แล้วทำไมไม่เป็นไรเลยฟะ !!!
    ของจริงตายไปนานแล้ว
    -*- บางเขตในเมืิองเดินได้ครับที่ให้ใส่หน้ากากเพื่อป้องกันในระดับนึงเผื่อๆไว้ แต่เขตอันตรายที่สุดคือ เขต โรงงานครับอันตรายมากถึงขั้นเป็นเขต แดงห้ามเข้าทีเดียว

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ตั้ง24000โลกคงแตกแล้วมั้งครับ!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อยากไปจังเลยอะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ขอเชิญคุณริวจิต สัมผัส มาพูดคุย เรื่องวิญญาณใน เชอร์โนิบิล ครับ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

--+ผมไม่เล็กนะครับ -
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    สยองงงง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    สุดยอดๆ ชอบมากมาย ฮ่าๆ

อยากดูหนังมันมากๆอ่ะ คงหลอนน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เมืองนี้พูดแล้วเศร้า เพราะความผิดพลาดเล็กๆน้อยๆแท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขนลุกอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ตอนนี้ยังเป็นที่ร้างอยู่หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloud14 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ยังเป็นที่ร้างอยู่หรอครับ
    น่าจะใช่ครับแต่อาจจะมีพื้นที่บางส่วนที่เราสามารถเข้าไปสำรวจได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขนาดเล่นในCOD4 ยังหลอนเลยครับ น่ากลัว แต่ไม่น่ากลัวตรงฮ.มารับอ่ะมันจะมีศัตรูมาเยอะไม่หลอนเท่าไหร่

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: