ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

Talking คือผมกำลังมองหาการ์ดจอตัวใหม่

พอดีตัวเก่าพัง เลยว่าจะซื้อตัวใหม่มาใส่

เครื่องผม

CPU : Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU E4600 @ 2.40GHz

RAM : 1 Gb DDR2

งบประมาณ 3,000 โดยประมาณ(ไม่อยากให้เกินนี้มากนักเดี้ยวจะกินแกลบเอา)

ซื้อมาก็อยากได้เล่นเกมยุคใหม่ๆให้ได้อีกซัก 4 ปี

บวกกับทำงานพวก graphic design

ขอเป็นค่ายเขียวนะครับ(ค่ายแดงอย่าว่าผมนะ)

ก็คือ คอมผมมันก็เก่าแล้วครับ

มัน 5 - 6 ปีได้แล้ว

ผมก็ไม่ได้หวังขนาดว่า ภาพสวยกิ๊ก

เอาแบบว่า เข้าเกม เล่นได้ ก็พอ ครับ

ตัวเก่าผมใช้ GF 8500 gt
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toareed : 12th June 2012 เมื่อ 11:10
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    โอย จะเอามาเล่นเกมส์ยุคใหม่ๆ เครื่องแค่นี้ไม่ไหวมั้งครับ = =

แถมเอามาทำงาน กราฟิก ด้วย ยิ่งแล้ว ใหญ่เลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    อย่างน้อยทั้งเครื่องต้องสองหมื่นถึงจะพอทำงานได้ดีครับ

แต่ที่แนะนำก็เป็น 6750 หรือ gts 450
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blisspor01 : 11th June 2012 เมื่อ 19:43

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    เกมใหม่ๆ ถ้าปรับกลาง-ต่ำๆก็พอเล่นได้อยู่นะ แต่ถ้าเรื่องงานกราฟฟิคนี่ไม่แน่ใจเหมือนกัน
    คอมเราใช้มา4-5ปีแล้ว สเปกก็นี่
    Core 2 Duo E6550 2.33GHz
    Geforce 9800GTX+ 512MB GDDR3
    Ram 4GB DDR2
    รายชื่อเกมที่เล่นได้
    [IMG][/IMG]
    เกมล่างสุดคือ Dynasty Warrior 7 Xtreme Legends(JP)
    [IMG][/IMG]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    กาดร์แรงไปก็เท่านั้นอะ ขอขวดเปล่าๆ 7750 เท่านั้นแหละท่านเอ็ย 3500 บาท ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย ผมเดาว่า psu ท่านคงไม่ใช่ 80+ แน่ๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    GT 440 ผมใช้อยู่ เหมาะกับคอมที่ใช้ไฟน้อยนะ แต่ถ้า PSU ไฟเยอะก็จัด GTS 450 ไปเลยก็ดี ตัวเล็ก ติดตั้งง่าย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxc35120 อ่านกระทู้
    GT 440 ผมใช้อยู่ เหมาะกับคอมที่ใช้ไฟน้อยนะ แต่ถ้า PSU ไฟเยอะก็จัด GTS 450 ไปเลยก็ดี ตัวเล็ก ติดตั้งง่าย
    ตามนั้น ผมก็ใช้ GT 430 ปรีบต่ำเล่นได้ทุกเกม แต่ถ้าจะซื้อตอนนี้ ซื้อ GT 630 ดีกว่าใหม่ดี

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    GTS 450 DDr5 ก็แจ่มแล้วครับ งบ 3000 พอดี๊พอดี

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผม ว่าเอา gtx 460 ก็ดีนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aulove อ่านกระทู้
    GTS 450 DDr5 ก็แจ่มแล้วครับ งบ 3000 พอดี๊พอดี
    Powercolour 6790<<3,790 ตัวนี้แรงกว่าแถมถูกกว่า GTS 450 อีกครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dojo123753951 อ่านกระทู้
    Powercolour 6790<<3,790 ตัวนี้แรงกว่าแถมถูกกว่า GTS 450 อีกครับ
    พอดี จขกท เค้าหาค่ายเขียวครับ

ถ้าเขาไม่เลือกค่าย
    ไม่ต้องห่วงครับ
    ผมจัดเต็มแน่นอน ค่ายแดง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    6670 แรงพอๆกับ GTS 450 แหละครับ

ราคา 2850 บาท ถูกกว่าเยอะ ถ้าไม่เลือกค่ายนะครับ

อย่าไปยึดติดค่ายมากครับ บางอย่างมันก้คุ้มกว่า บางอย่างก้แรงกว่าครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ทำงานกราฟฟิคเครืองกากๆ ของผมสเปค c2d e7400 ram 2g dr2 vga 5570 dr3 เขียน solidwork สบายครับ ถ้าไม่ตะแบงเปิด part งานเป็น 30-100+ part พร้อมๆกันแต่เล่นเกมส์ไม่ไหวแล้ว สเปคเล่นเกมส์แรงๆได้ระดับหนึ่งเอาไว้ทำงานด้านกราฟฟิคอะไรๆ ระดับเราๆท่านๆ ผมว่าก็โอเคแล้วครับ ถ้าทำงานด้านกราฟฟิคเทพจริงๆเค้าคงจะจัดเสปคถูกจุดเหมาะะกับการใช้งานกว่านี้ พวกเรามันหนักไปทางเกมส์ครับ

แนะนำเลยครับค่ายแดง 7750 ประหยัดไฟแรงระดับหนึ่ง ไม่ต้องเปลี่ยน PSU ใหม่

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    แต่ละอันแรงไม่แกรงใจ cpu เลย เอิ๊กๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ autolub อ่านกระทู้
    แต่ละอันแรงไม่แกรงใจ cpu เลย เอิ๊กๆ
    คิดอยู่ครับ จะแนะนำตัวเทพไป
    ก็กลัว Cpu เค้า กวักมือหย๋อยๆ
    " รอข้าที "
    เจ้าการ์ดจอจะแซงไปไหน ตูวิ่งไม่ทัน...
    ก๊ากๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aulove อ่านกระทู้
    คิดอยู่ครับ จะแนะนำตัวเทพไป
    ก็กลัว Cpu เค้า กวักมือหย๋อยๆ
    " รอข้าที "
    เจ้าการ์ดจอจะแซงไปไหน ตูวิ่งไม่ทัน...
    ก๊ากๆ
    ตามนั้น cpu อย่างเดียวไม่เท่าไหร่ กัว psu ติดเคสนี่หละคับ เอิ๊กๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ถ้าทำงานด้านกราฟฟิค ผมเสนอให้อัพ CPU ก่อนครับ จริงๆนะ
    ผมชอบกราฟฟิค บอกตรงๆเลยว่า "****ไม่น่าอัพการ์ดจอก่อนเลยว่ะ" จากใจผม
    ถ้าเอาเงินที่ซื้อการ์ดจอไปซื้อ i7 มาทำงานดีกว่า ซื้อการ์ดจออย่างแรงมานั่งเล่นเกมเด็กน้อย เฮ้ออออ
    กราฟฟิคส่วนมากจะใช้ CPU ซะมากกว่าครับ VGA เป็นตัวรอง
    ด้านกราฟฟิคที่ผมเล่นอยู่ VGA ตัวแรกดันทดสอบได้คะแนนดีกว่าตัวใหม่อีก ทั้งที่ตัวใหม่****อย่างแรง เฮอๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ่jamornz อ่านกระทู้
    ถ้าทำงานด้านกราฟฟิค ผมเสนอให้อัพ CPU ก่อนครับ จริงๆนะ
    ผมชอบกราฟฟิค บอกตรงๆเลยว่า "****ไม่น่าอัพการ์ดจอก่อนเลยว่ะ" จากใจผม
    ถ้าเอาเงินที่ซื้อการ์ดจอไปซื้อ i7 มาทำงานดีกว่า ซื้อการ์ดจออย่างแรงมานั่งเล่นเกมเด็กน้อย เฮ้ออออ
    กราฟฟิคส่วนมากจะใช้ CPU ซะมากกว่าครับ VGA เป็นตัวรอง
    ด้านกราฟฟิคที่ผมเล่นอยู่ VGA ตัวแรกดันทดสอบได้คะแนนดีกว่าตัวใหม่อีก ทั้งที่ตัวใหม่****อย่างแรง เฮอๆ
    มาอย่างโหด เอิ๊กๆ ดูงบเค้าก่อน เอิ๊กๆ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toareed อ่านกระทู้
    พอดีตัวเก่าพัง เลยว่าจะซื้อตัวใหม่มาใส่

เครื่องผม

CPU : Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU E4600 @ 2.40GHz

RAM : 1 Gb DDR2

งบประมาณ 3,000 โดยประมาณ(ไม่อยากให้เกินนี้มากนักเดี้ยวจะกินแกลบเอา)

ซื้อมาก็อยากได้เล่นเกมยุคใหม่ๆให้ได้อีกซัก 4 ปี

บวกกับทำงานพวก graphic design

ขอเป็นค่ายเขียวนะครับ(ค่ายแดงอย่าว่าผมนะ)

ก็คือ คอมผมมันก็เก่าแล้วครับ

มัน 5 - 6 ปีได้แล้ว

ผมก็ไม่ได้หวังขนาดว่า ภาพสวยกิ๊ก

เอาแบบว่า เข้าเกม เล่นได้ ก็พอ ครับ

ตัวเก่าผมใช้ GF 8500 gt
    คิดเองเออเองหมดนะแล้วรู้ได้ยังไง 3,000 บาทจะเล่นไปได้ 5-6 ปีแถมบอกว่าจะเล่นเกมสมัยนี้อัก 2012 บ้าไปแล้ว 3,000 บาทกากเกินไปเล่นไม่ได้หรอกแลคตายถ้าจะเอาอยู่สัก 5-6 ปีนะแนะนำให้ซื้อการ์ดจอราคาสัก 9,xxx กว่าบาทถึง 1x,xxx แหละไม่เกิน 1 หมื่นบาทประมาณนี้รับรองว่าเล่นได้ลื่นอยู่ไป 5-6 ปี 100% หรือถ้าจะเอาเล่นไปได้สัก 3-4 ปีก็น่าจะ 6,xxx หรือไม่ก้ 7 พันก้คงอยู่ได้แหละ 3 พันแนะนำไปเล่นเกมเด็กๆเถอะของผมที่ใช้ GF 9500GT 1GB เล่นเกม 2012 หรือเกมปี 2011 บ้างเกมยังไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่เลยแถมผมเล่นบ้างเกมระดับอยู่แค่ Low บางตัวก็อาจจะกลางนิสๆไม่มากไปเล่นไม่ไหวอีก

ปล.คนที่เข้ามาอ่านแล้วคุณบอกมา 3,000 จะเล่นเกมใหม่ๆก็คือปี 2012 อยากอยู่ได้ 5-6 ปีผมว่าฮ่ามากอยากจะขำเลยนะคิดได้ยังไงกันไปอ่านหนังสือหรืออะไเพิ่มเถอะครับ แล้วไปศึกษารุ่นการ์ดจอด้วยแล้วไปมองเกมที่มันบอกสเป็กอย่างต่ำๆว่าใช้การ์ดจอรุ่นใหนอย่างมากต่ำๆ GTS ระดับกลางพอลื่นไม่แลค อย่างสูง GTX สำหรับเขียวส่วนแดงไม่รู้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akanent : 13th June 2012 เมื่อ 15:46

กล่าวขอบคุณ
    1
    จขกท เก็บตังซื้อ 680 sli หรือ 7970 cf ด่วนคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ถ้างบไม่พอก็จัด HIS HD6670 ไปถ้ายังไหวอีกผมเชียร์ PowerColor HD6790 นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ไม่ได้อยากดราม่าหรอกนะครับ

คือผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมมาก

ถึงได้มาโพสถาม

แต่ก็เหมือนจะโดนว่า มากกว่าได้คำตอบ

ทำไมหรอครับ

ผมไม่มีความรู้ ก็จะช่วยแนะนำกันหน่อยไม่ได้เลยหรอ

ผมไม่รู้เรื่องคอมมากหรอกครับ

เป็นแต่ใช้

Hardware ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง

เครื่องผม ผมก็ซื้อมาอย่างที่บอก มันก็เก่า

สมัยนั้น ผมซื้อมา เล่น DMC 4 ได้ผมก็สนุกละ

แต่ถ้าไอ้การขอความรู้ของผมมันน่าหัวเราะนัก ก็เชิญขำกันไปเถอะครับ

ผมผิดเองที่ไม่มีความรู้

ต้องขอโทษด้วยครับ
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toareed อ่านกระทู้

คือผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมมาก

แต่ก็เหมือนจะโดนว่า มากกว่าได้คำตอบ

ทำไมหรอครับ

ผมไม่มีความรู้ ก็จะช่วยแนะนำกันหน่อยไม่ได้เลยหรอ

เป็นแต่ใช้

เครื่องผม ผมก็ซื้อมาอย่างที่บอก มันก็เก่า

สมัยนั้น ผมซื้อมา เล่น DMC 4 ได้ผมก็สนุกละ

แต่ถ้าไอ้การขอความรู้ของผมมันน่าหัวเราะนัก ก็เชิญขำกันไปเถอะครับ

อย่าน้อยใจคับ มีเท่าที่เรามี คนเราเกิดมาไม่เท่ากันคับ อย่าไปสนใจพวกชอบดูถูกคนคับ

การ์ดจอ ราคา 3000 มันเล่นได้หมดทุกเกมหละคับถ้าไม่ใช่พวกบ้ากราฟฟิก

ท่านบออกอยากเล่นเขียว แนะนำ gts 450 ในงบ3พัน

ปล. GT 430 ของผมก็ยังเล่นได้ทุกเกมอยู่นะคับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    GTS450 ก็โอเคอยู่นะครับ ผมใช้อยู่ เล่นได้ทุกเกม แถมยังลากได้ไกลด้วยนะ แต่ผมใช้เดิมๆก็พอใจละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149

ทำไมหรอครับ

เป็นแต่ใช้

ใจเย็นๆคับ จ.ข.ก.ท ผมว่าคุณต้องตั้งหลักกระทู้ซะใหม่แล้วละ(ยิ่งคุณโพสอย่างงี้เดียวคนไม่รู้เค้าจะสุมไฟเอาได้ ระวังด้วย)

เอาอย่างงี้ครับผมแนะนำให้เก็บงบเพิ่มอีกซักนิดจะดีกว่านะครับ (4k-5k จะดีกว่า สำหรับงบการ์ดจอนะ( k = หลักพัน ))
    เพราะเกมอนาคต 4ปี + งานgraphic ผมว่ามันจะโหดเกินไปกับงบ 3k ของท่านนะ (crysis3 มาก็จมแล้ว)
    ที่สำคัญที่จะไม่พูดถึงไม่ได้เลยก็ cpu บอกตามตรงว่า c2d มันมุดดินเลยนะคับ((จบตั้งแต่ cpu แล้ว)เป็นตัวแรกเลยที่ต้องอัพใหม่ มันไม่ใหวแล้ว)

สรุปให้เลยจะได้ไม่ต้องโดนดูถูกอีก ให้คุณ บอกสเปคมาให้หมดเปลือก + เตรียมงบให้มากกว่านี้อีกนิด แล้วท่านจะได้คำตอบที่ดีกว่านี้(เป็นร้อยเท่า-.-!!)

ปอลิง. คนในนี้เค้าโหด(กับพวกงบน้อย-.-!!)ต้องเข้าใจนิดนึง
    ปอลิงของปอลิง. ถ้าจนมุมแล้ว GTS450 ก็หวานหมูอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 14th June 2012 เมื่อ 13:09