ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474

เคยมั้ย?... ทั้งๆที่ไม่ใช่หนังเศร้าเคล้าน้ำตา แต่ดัน... ร้องไห้!!!

ปกติภาพยนตร์ที่มักจะทำให้บ่อน้ำตาเราไหลทะลักมักจะเป็นภาพยนตร์แนวโรแมนติก ดราม่า แนวชีวิตอะไรประมาณนั้น แต่บางเรื่อง มันไม่ได้ขายแนวนี้ แต่ทำไมเราดันร้องไห้ น้ำตาไหลพรากได้เนี่ย...

เรื่องแรกๆที่ทำให้ผมร่ำไห้อย่างภูมิใจคือ The Lord of the Rings The Return of the King อาจเป็นเพราะว่าผมรักในวรรณกรรมชุดนี้ด้วย จึงทำให้ความรู้สึกมันพีคกว่าคนอื่น เป็นฉากที่เหล่าทหารโรฮานตั้งขบวนรอประจัญบานกับเหล่าออร์คนับหมื่น กษัตริย์เธโอเดนถอนหายใจเฮือกหนึ่งแล้วหันไปสั่งเหล่าขุนพลเอกให้จัดทัพ... เสียงสกอร์ดนตรีประกอบอันคุ้นหูของโรฮานเริ่มคลอมาตามหนัง... เธโอเดนกล่าวปลุกใจอย่างฮึกเหิม... เหล่าทหารตะโกนลั่น "สู้!!!" สิ้นเสียงโห่ร้องเอาชัย เพลงประกอบก็ดังขึ้นมาอย่างยิ่งใหญ่.... เท่านั้นแหละ... น้ำตาผมร่วงออกมาอย่างมิได้ตั้งใจ.

อีกเรื่องนึงที่ต้องบอกว่า น้ำตาไหลยิ่งกว่าเรื่องก่อนอีกคือ Inception คงเป็นฉากของดอมกับมอล คอบป์สินะ... ไม่ใช่ครับ เป็นฉากในความฝันชั้นที่2 ณ โรงแรมหมุนได้ โดยฉากที่ทำให้เสียน้ำตาคือ ฉากที่รถตู้ในฝันชั้นแรกพลิกคว่ำ ทำให้ฝันชั้นที่2 หมุนตามไปด้วย ฉากที่ตัวละครอาเธอร์ต่อสู้กับหน่วยคุ้มกันความฝันแล้วโรงแรมมันหมุนไปด้วย พร้อมกับเสียงสกอร์โดยฮาน ซิมเมอร์ที่อลังการยิ่งใหญ่จนดันเอาน้ำตาไหลออกมา เป็นน้ำตาของความทึ่งในความอลังการ โดยไอ้ที่ทำให้ร้องไห้จริงๆในเรื่องนี้เนี่ย คือสกอร์หนังล้วนๆเลย พอหนังจบ ผมลุกขึ้นปรบมือกลางโรงหนัง เป็นเรื่องแรกที่ทำอย่างงี้ เพราะเป็นไปได้ไงที่หนังแอ็กชั่น ไซไฟจะทำให้ผมน้ำตาไหลได้...

เพื่อนๆชาว Jokergame น่าจะมีหนังที่ไม่ใช่แนวโรแมนติก ดราม่าที่ทำให้ร้องไห้นะ... หรือผมเป็นคนเดียวหว่า?..!!!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมเป็นนะแต่กับการ์ตูนเท่านั้นครับ โดยเฉพาะ ทอย สตอรี่ 3 ฉากที่ แอนดี้ตัดสินใจว่าใจให้วู้ดดี้กับเด็กผุ็หญิงครับ น้ำตาไหลเลย

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    หลายเรื่องอยู่
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ผมน้ำตาคลอกับฉากในหนังแอ็คชั่น มีใครเป็นเหมือนผมไหม
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมร้องไห้เพราะเรื่อง Hachi มันเศร้ามาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ไม่จำเป็นว่าหนังแนวอื่นจะร้องไห้ไม่ได้หรอกครับ

ถ้าฉากมันเศร้าเราก็เศร้าไปกับมันได้หมด

อย่างเรื่อง click หนังตลกแท้ๆ แต่ตอนจบซึ้งร้องไห้เลย

แต่ผมสงสัยว่าบางฉากที่ดูยังไงมันก็ไม่น่าฮา

แต่คนมันดันฮานี่สิ ฮามันทุก 5 นาที ไม่มีเส้นรึไงฟระ (ส่วนมากเป็นพวกเกรียนติ่ง)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    click อีกหนึ่งเสียง เป็นเรื่องเดียวในชีวิตที่ดูแล้วน้ำตาคลอ
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    Sherlock Holmes 2 ทำผมร้องไห้มาละฮาๆ นึกว่าโฮม เเม่งจะตาย
    SUCK JKG !!!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    Sherlock Holmes 2 ทำผมร้องไห้มาละฮาๆ นึกว่าโฮม เเม่งจะตาย
    ใช้ๆ ดูโคนันมาก่อนเลยรู้ว่ามันไม่ตาย 555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    แสดงว่าคุณอินกับหนังมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    Inception ดีมากจริงๆครับ ผมก็รู้สึกแบบเดียวกันเลยแต่ไม่ถึงกับร้องไห้ แต่กลายเป็นอินเข้ากับหนังแบบละสายตาไม่ได้เลยครับ

ปกติเรื่องอื่นๆผมก็ไม่ได้อารมณ์ถึงขนาดนี้ จนมาเรื่อง Prometheus นี่แหละครับที่ได้อารมณ์แต่ก็ยังเป็นคนละแบบกัน
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    เหมือนผมเลย

ดูไปดูมา มาแอบนั่งตั้งแต่เมื่อไหร่เนี้ย
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก