ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650

10อันดับ อาหารที่ไม่น่าจะกินได้ลง (มันกินเข้าไปได้ไงเนี่ย)

หนู
    เป็นอาหารสุดฮิตของอเมริกาใต้ โดยเฉพาะประเทศยากจนอย่าง เปรู ปารากวัย หนูคือแหล่งโปรตีนสำคัญที่เดียว และเป็นเมนูหลักๆ ของร้านอาหาร และภัตตาคารใหญ่ๆ โดยชาวปารากวัยต่างลิ้มลองเชื่อว่าการกินหนูจะช่วยให ้ผิวกระชับมากขึ้น ผิวเนียนอีกต่างหาก ซึ่งหนูตัวใหญ่เขาจะมาย่างเป็นหนังกรอบหอมเสริฟแบบแฮ มเบอร์เกอร์เลยที่เดียว ส่วนหนูทารกตัวสีชมพูแดงๆ ก็จะหย่อนหนูเป็นๆ ลงท้องทันทีตามด้วยนมสดสักแก้ว หรือไม่ก็จะอร่อยแบบศิวิไลหน่อยก็จับลูกหนูใส่ในขนมปังหรือกล้วยหอมแล้วยัด ใส่ปากเคี้ยวกร้วมๆ ร้องจิ๊ดๆ เป็นอันอร่อยเหาะ

สตูค้างคาว อาหาร ขึ้นชื่อของเวียดนาม ประเทศที่กำลังเจริญกว่าไทยน่ะแหละ ขายดิบขายดี แถมยังหรูและหายากมาก โดยเฉพาะเมืองหลวงไซ่งอนน่ะมันอยู่ในระดับภัตตาคารหรูเท่านั้น ซึ่งชาวเวียดนามเชื่อกันว่าเนื้อค้างคาวคือราชันย์แห่่งเนื้อทั้งปวงการกิน น่ะหรือ ทำได้หลายวิธี เช่นทำซุป หรือนำมาสับเป็นชิ้นๆ เคี้ยวเป็นสตู หรือไม่ก็ใช้มีดคมๆ ตัดหัวค้าวคาวทันที จากนั้นก็รีดเลือดที่หยดจากร่างไร้หัวใส่แก้วเปล่าแล ้วดื่มกินสดๆ ทันที

เนื้อหมาดำ พูด ถึงเอเชียก็ต้องเนื้อหมา กินกันทั้งเกาหลี เวียดนาม ไทย แต่ถ้าจะหาประเทศที่กินเนื้อหมาได้มีลีลาเด็ดอร่อยก็ ประเทศอินโดนีเซียเพื่อนบ้านของเรานั้นเองเพราะพี่เพ ื่อนบ้านแกทำหลายเมนูมาก โดยเฉพาะเนื้อหมาดำว่ากันว่ามีรสอร่อยกว่าเนื้ออื่นๆ ทั้งปวง แถมนุ่มกว่าเนื้อหมาสีอื่นๆ ทำให้เวลานี้หมาดำชักจะหายจากถนนและบ้านเรือนของอินโดนีเซียไปแล้ว

หัวแกะ ต้ม สด
    จาก หลายประเทศ รอบทะเลเมดิเตอร์เรเนียน เป็นเมนูที่คุ้นเคยอย่างยิ่งของชาวเมืองแถบนั้นว่ากั นว่าหัวแกะถือว่าเป็นอาหารสุดยอดของแกะ เมื่อถึงเทศกาลปีใหม่ของชาวยิวที่เรียกว่า รอช อาแชน่า หัวแกะถูกนำมาเสิร์ฟพร้อมกับความหมายที่ว่า ใครก็ตามได้กินหัวแกะนั้นจะได้รับโชคดีในวันปีใหม่ที่จะมาถึง แต่ถ้ากินลูกนัยตาของลูกแกะเข้าไปย่อมโชคดีมากขึ้นไปอีก ส่วนรสชาติหลายๆ คนให้ความเห็นว่า "เค็มเหลือเกินพับผ่า"

พายครีบแมวน้ำ
    ชาว นิวฟาวด์แลนด์กินพายที่มาจากครีบแมวน้ำนั้นถือว่า เป็นสิ่งวิเศษ และต้องกินก็ได้ถ้ามีโอกาส และด้วยเหตุนี้ส่งผลให้แต่ละปีจะมีแมวน้ำมากมายมหาศาลต่างถูกจับตัวขึ้นมา ตัดครีบทั้งสองข้าง จากนั้นก็ถีบลงเรือและปล่อยให้จมน้ำตายในทะเลไปอย่าง น่าสมเพชที่สุด ในภัตตาคารใหญ่ๆ หลายต่อหลายแห่งก็มีเมนูชนิดนี้เปิดขายทั้งแบบปกปิดแ ละเปิดเผย เพราะนานาประเทศยังต่อต้านเมนูนี้อ

สมองลิง
    วิธี การทำและการกินก็ง่าย ก็เอาลิงพันธุ์อะไรก็ได้แล้วแต่มีให้ มาหนีบกับโต๊ะโดยมีส่วนหัวด้านบนโผล่ออกมา จากนั้นพ่อครัวก็ใช้วิชาบาร์เบอร์โกนขนส่วนบนของลิงอ อกจนเกลี้ยงเกลาจากนั้นก็ใช้สิ่วและค้อนเฉาะกะโหลกขอ งลิงออกคล้ายกับกะเทาะมะพร้าวอ่อนและแล้วลูกค้าก็จะรีบตักกินสมองลิงอย่าง รวดเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพราะถ้าปล่อยทิ้งไว้นานเกินไปสมองลิงจะยุบและลดปริมาณอย่างรวดเร็ว แต่บางครั้งเขาก็เสิร์ฟสมองลิงแบบแช่แข็งไว้ด้วย เพื่อลดภาระสมองลิงหดตัวอย่างรวดเร็วอีกทางหนึ่ง

ปลาสองแผ่นดินเมนู นี้สามารถหากินได้จากประเทศจีนหรือไทยก็ได้ครับ วิธีการทำต้องใช้ฝีมือหน่อย เริ่มจากนำมาเก๋าขนาด 2 ก.ก. มาขอดเกล็ดออกให้หมดแล้วนำมาล้าง ก่อนจะใช้ผ้าเย็นที่แช่เย็นจัดพันส่วนหัวจนถึงพุงปลา แล้วก็ใช้มีดบั้งตัวปลาตั้งแต่ส่วนหางขึ้นมาจนถึงกลา งลำตัว ระหว่างนั้นตั้งกระทะใส่น้ำมันพืชลงไปรอให้เดือดเต็ม ที่ แล้วก็นำหางปลาช่วงที่บั้งจุ่มลงไปทอดครึ่งตัว ซึ่งเป็นภาพที่หวาด เสียวมาก เพราะปลาจะดิ้นตลอดเวลาด้วยความเจ็บปวด ต้องใช้คีมคีบที่หัวปลาเอาไว้ รอจนเนื้อปลาสุกเป็นสีเหลือง ก็ยกขึ้นนำมาวางบนจานแต่งด้วยเครื่อง ยกเสิร์ฟโดยครึ่งบนปลายังเป็นๆ อยู่ อ้าปากพะงาบๆ ครีบยังกระดิกได้ แต่ครึ่งล่างทอดจนสุก กินกับน้ำจิ้มซีฟู้ดและซอสเปรี้ยว โดยคนจีนเชื่อว่าการทานปลาสองแผ่นดินเป็นยาชูกำลังให้กินมากๆ จะช่วยให้ร่างกายแข็งแรงน่ะจะบอกให้ เชื่อไหม

อุ้งตีนหมี
    เป็น อาหารที่นักเปิบมหาภัยชอบมากและเป็นเมนูสุดโหด เพราะการตัดอุ้งตีนหมีนั้น ไม่สามารถตัดขณะที่หมียังมีชีวิตได้ การฆ่าหมีเองก็ไม่ใช่เรื่องง่าย เพราะหนังหมีจะหนามาก ยากต่อการฆ่า ดังนั้น ผู้ฆ่าจึงจับหมีถ่วงน้ำทั้งเป็นหมีความส่งเสียงร้องดังโหยหวนเมื่อถูกตะขอ เหล็ก เกี่ยวร่างออกจากกรงขัง ไม่กี่นาทีต่อมามันก็ตกอยู่ในความมืดมิด เมื่อถูกกระสอบสวมคลุมร่าง นักท่องเที่ยวจะยืนมองวินาทีสุดท้ายของหมีควายโชคร้ายในถังเก็บน้ำใบเขื่อง ด้วยสายตาเฉยชา หลังจากร่างใหญ่ดิ้นพราดๆ อยู่เพียงครู่ ทุกอย่างก็สงบลง เพชฌฆาตรีบลงมีดเลือดสดๆ ไหลทะลักจากคอหมีลงสู่ถ้วยขนาดย่อม เลือดในถ้วยถูกผสมด้วยเหล้าขาวแล้วเวียนกันดื่ม หลังจากยืนดู การชำแหละอุ้งตีนหมีเสร็จสิ้น นักท่องเที่ยวจึงกลับไปที่โต๊ะ นั่งรออาหารจานเด็ดที่เชื่อว่าจะช่วยทำให้คนแข็งแกร่ งในกามกรีฑา ดุจเดียวกับความแข็งแรงของอุ้งตีนหมี

ซุปตัวอ่อนมนุษย์
    เรื่อง นี้เป็นเรื่องจริงน่ะครับ เมนูนี้เป็นอาหารเฉพาะบางกลุ่มเท่านั้นน่ะครับ มันมีขายอยู่ที่เฉินเซ่น ประเทศจีนการกินตัวอ่อนของมนุษย์ หรือทารกที่เพิ่งคลอดนั้นเป็นความเชื่ออย่างลับๆ ว่า จะช่วยเพิ่มคุณค่าอาหารหลายอย่างในหมู่ชาวจีน นั้นก็คือทำให้ผิวสวยเนียน ร่างกายแข็งแรงต้านทานโรค และที่เชื่อกันมากก็คือช่วยบำรุงไตได้ดีสำหรับวิธีการทำก็ไม่ยากเท่าไหร่ แค่เอาเด็กทารกแรกคลอด หรือเด็กที่ตายจากการทำคลอด

ยิ่งเป็นเด็ก ผู้ชายยิ่งดี(เขาบอกว่ามีคุณค่าทางอาหาร สูง) มาสับ มาเคี่ยวเป็นซุปและใส่เนื้อหมูลงไปเป็นอันเสร็จ……….. รสชาติเหมือนซุปสมุนไพรอย่างไรก็ตามการนำเด็กทารกมาทำตุ๋นยาจีนเป็นอาหารที่ ประเทศจีนนั้น ถือว่าผิดกฎหมาย ทำให้เมนูนี้ ต้องมีการสั่งเป็นพิเศษ หรือไม่ก็แอบทำให้กับพวกที่อยากรับประทานอาหารแบบพิสดาร แบบ

เนื้อมนุษย์สดๆๆ
    ที่ ปาปัว นิว กินี และก็มาถึงอันดับหนึ่งของเรา ที่ปาปัว นิว กินี เวลามีใครตายขึ้นไม่ว่าจะเป็นญาติของตน หรือคนต่างเผ่าที่ตกอยู่ในครอบครองของตน เขาจะไม่นำศพไปฝังหรือเผา แต่จะนำศพไปไว้บนตะแกรงที่ยกพื้นสูงขนาดท่วมหัว ปล่อยให้ศพอยู่ในสภาพนั้นจนขึ้นอืด เกิดน้ำเหลืองเยิ้มไปทั้งตัวดีแล้ว ก็จะเข้าป่าหาใบไม้ที่เป็นเครื่องเทศเอามาพับเป็นกระทงเล็กๆ (คงอย่างที่เตรียมใบชะพลูจะกินกับเมี่ยง) เหมาะที่จะมีขนาดกินคำเดียว แล้วก็เชิญพรรคพวกเพื่อนฝูงให้มารวมกันอยู่ใต้ตะแกรง ศพนั้น นำเอาไม้ปลายแหลมแทงศพให้เป็นรู ให้น้ำเหลืองไหลย้อยออกมา นำกระทงใบไม้ที่เตรียมไว้ รองรับน้ำเหลืองนั้น

พอได้มากดีแล้วก็ กินทั้งน้ำเหลืองและใบไม้กินกันจนไม่มีน้ำเหลืองแล้วก็นำศพ นี้ไปต้มซุปกับผักต่างๆ กินกันต่อไปแต่ถ้าจะกินมนุษย์ที่สะใจที่สุดต้องยกให้ชนเผ่า โดโบดูรัส นิยมจับเหยื่อที่ล่ามาได ้มากินแบบเป็นๆ นั้นคือต้องทรมานเหยื่อจนใกล้จะตายแต่ไม่ให้ถึงตาย จากนั้นก็เจาะกะโหลกให้เป็นรูลึกๆ เสียก่อน แล้วค่อยสอดไม้เล็กๆ ที่มีปลายแบบชอนเข้าไปตักสมองออกมากิน เหยื่อก็ดิ้นไปดิ้นมา ดูแล้วก็ ... เฮือก.. !? เค้าว่า ชุมนุมสางเขียวนี่มานโหดมากแล้วนะ มาเจอพวกนี้ เป็นคนดีไปทีเดียว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamzone : 5th August 2011 เมื่อ 23:43
    SLIPKNOT FAN CLUB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อันสุดท้าย -0- โลกนี้ยังมีอะไรอีกมากมายย เฮือกก

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ภาพสุดท้ายสุดยอดอะ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    กินน้ำเหลือง เหอะ - -

ปาปัวนิวกินี ใช่มั้ยครับ

ผมไม่เหยียบ.......
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    น้ำเหลืองคน อ้วกกก เท่าที่ได้ยินมา มันทั้ง เหม็น เน่า คาว สุดๆไม่ใช่หรอ

แต่นี้ กินกันเฉยเลย นี้นะ โห้ ตูจะ อ้วกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แหวะ อยากจะอ้วก ภาพสุดท้าย และก็ ภาพเด็ก ทารก เพิ่งเกิด อ่า T^T ติดตาฟ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เคยเห็นแล้วนะครับ แต่นี่ภาพประกอบกระทู้นี้สุดๆแล้วผมว่า

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เห็นแล้วหิวเลย
    My center รักจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อันดับ 1 นี่มันกินเข้าได้ไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    อยากจะอ้วก ภาพสุดท้าย กินไปได้เนาะ
    No Comment

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    แต่ล่ะภาพ

เห็นแล้วอยากอ้วก

Hasegawa Taizou
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 599
    อาหารที่เกิดจากความเชื่อนี่มัน น่าอ้วก!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ไม่ไหวล่ะอันสุดท้ายไม่ไหวๆจะไม่ไปเหยียบประเทศนี้เด็ดขาด

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    อยากจะอ้วกแตกเลยดูแต่ละอย่าง สุดๆเลย

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    แด๊กน้ำเหลืองศพเนี่ยนะ - -
    เพิ่งรู้ว่าเกิดเป็นคนไทยดีอย่างนี้นี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ห่ะ กินน้ำเหลืง คนหนอคน ! กินไปได้ไง
    Jizz In My Pants

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    คนกินเค้าก็อร่อยของเค้าเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ไม่ไหว จะอ้วก

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    รับไม่ได้ทุกเมนูเลยครับ บางเมนูนี่โหดร้ายเหลือหลาย

คนเรานี่ก็กินอะไรกันแปลก กินกันเข้าไปได้

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เห็นแล้วกินข้าวไม่ลงเลย ไอซุปตัวอ่อนมนุษย์กินไปได้ไง

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    บรื๋ออออออ แต่หนูนาย่าง

อร่อยมากนะครับ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    กินน้ำเหลืองศพนั่น บลัฟหรือเปล่าครับไม่น่าจะกินได้เลยนะเพราะมันไม่ใช่แค่น้ำเหลือง ละถ้าคนตายเป็นโรคอีกหละ = =' ในเลือดก็ต้องมีบ้างแหละกินกันสดๆ = ='

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อยากอวกมากโดยเฉพาะอันดับ 1

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่ไหวครับยอม จะอ้วกเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    คนนี่มันก้อกินทุกอย่างจริงๆ เบียดเบียนสัตว์ไม่พอ ยังเบียดเบียนเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน.. มันทำไปเพื่ออะไร.. ทั้งๆที่บรรพบุรุษ มนุษย์ นั่นกินพืช เหมือนสัตว์ ทั่วไป... แต่พอก่อไฟเปน ก้อมากินเนื้อ... (หมูย่างเกาหลี...อร่อยนะ ^^)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: