ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492

อยากทำแฟรนไชส์เซเว่นหรือว่าเทสโก้ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้บ้านผมมีปัญหาโลกแตกจนถึงขั้นต้องขายบ้านผมจะไม่ได้อยู่แถวสนามกีฬาเชียงรายแล้ว ถ้าได้ขาย สิ่งที่ผมอยากทำคือเปิดร้านแฟรนไชส์ หรืออยากทำอะไรก็ได้ที่มันมีกำไรแบบมหาศาล
    ผมดูไปดูมาแล้ว เซเว่นหรือโลตัสถึงจะลงทุนเยอะ แต่ก็อาจจะได้เยอะเหมือนกัน
    ผมอยากถามว่าทำไปแล้วคุ้มไหม ต้องลงทุนกี่บาท แต่ละเดือนเสียอะไรบ้าง

ตอนนี้ทำ24payturn แก้เคล็ด ใครสนPM พร้อมทิ้งเมลไว้ครับผมจะติดต่อกลับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anoko : 17th June 2012 เมื่อ 18:25
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เซเว่น ค่า เฟรนไชน์ 5 แสน บาท ขายของแต่ละที ต้องโอนเงินไปให้บริษัททุกวัน (ยกเว้น ธนาคารปิด) แล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน

กล่าวขอบคุณ
    610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yachite อ่านกระทู้
    เซเว่น ค่า เฟรนไชน์ 5 แสน บาท ขายของแต่ละที ต้องโอนเงินไปให้บริษัททุกวัน (ยกเว้น ธนาคารปิด) แล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน
    แล้วคุ้มไหมครับ แล้วสมมุตเดือนหนึ่งขายได้สักหมื่นเราจะได้เงินปันผลกี่บาทครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    ไม่รู้คุ้มเปล่านะ แต่แถวบ้านผมมันเปิดติดกัน 4 ร้านอ่ะ 555555555
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

กล่าวขอบคุณ
    610
    อยากได้ผู้รู้จริงๆอ่ะ ช่วยหน่อยครับ วิกฤตครอบครัว ไม่ไช่เป็นหนี้นะ แต่มันอธิบายไม่ถูก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    คุ้มไม่คุ้ม มันให้กำไร 70เปอร์เซ็นนิ แต่เห็นว่าเหมือนเขาจ้างเรามาบริหารเดือนๆนึงเห็นว่า แค่50000-100000เองนะแต่ก่อนผมก็อยากเปิดเห็นรายได้รวมต่อวันบางร้านล่อไปแสนกว่า คิดดูเดือน1ได้3ล้านหักต้นทุนไป70เปอร์เซ็น เหลือราวๆ9แสน แต่ไม่รู้ทำไมเขาเคยบอกว่าได้แค่แสนห้า
    ถ้าคิดจะเปิด ผมว่าคุณหาโรงงานเปิดดีกว่าครับ

หลักการเปิดเซเว่น
    ค่าแฟรนไชน์ 9แสน
    เงินหมุนเวียนหรือเงินเย็น 3ล้าน
    พื้นที่เปิดหรือพื้นที่ตั้งร้าน

เก่าแล้วมั้งไม่รู้ตอนนี้เป้นไงบ้างอ่ะ

ตอนนี้ผมและพ่อมีเงินรวมกัน5ล้านตั้งใจจะเปิดโรงงานแยกชิ้นส่วนไก่เห็นกำไรวันนึ่งได้ราว5หมื่นถึงแสนอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 15th June 2012 เมื่อ 23:22

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    ทำเล ครับ ขายได้เยอะเงินก็เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    แถวสนามกีฬาคนน้อยครับเปิดไปคิดว่าไม่คุ้ม เพราะมันต้องลงทุนเป็นล้านเลยนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yachite อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ผมอยากรู้มากๆไอ้ Seven ที่ว่าค่าเฟนไชน์เนี้ยวันละ5แสนเลยหรอครับ !!! มันจะมีกำไลรึยังไงนั้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    แถวสนามกีฬาคนน้อยครับเปิดไปคิดว่าไม่คุ้ม เพราะมันต้องลงทุนเป็นล้านเลยนะ
    ไม่ได้เปิดแถวสนามกีฬาครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoko อ่านกระทู้
    ไม่ได้เปิดแถวสนามกีฬาครับ
    อ่อหรอครับ แถวบ้านผมมันเปิด2ที่ใกล้ๆกัยเลยอ่ะ แถวสนามบินเก่าอ่ะครับ แต่ส่วนมากคนชอบไปเซเว่นเก่ามากกว่า ที่เปิดใหม่ถึงจะใหญ่กว่าก็จริง แต่ไม่รุ้ทำไมคนไม่ชอบเข้า- -

ปล.คุ้มไม่คุ้มนี้มันขึ้นอยู่กับทำเลที่เปิดด้วยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    อ่อหรอครับ แถวบ้านผมมันเปิด2ที่ใกล้ๆกัยเลยอ่ะ แถวสนามบินเก่าอ่ะครับ แต่ส่วนมากคนชอบไปเซเว่นเก่ามากกว่า ที่เปิดใหม่ถึงจะใหญ่กว่าก็จริง แต่ไม่รุ้ทำไมคนไม่ชอบเข้า- -

ปล.คุ้มไม่คุ้มนี้มันขึ้นอยู่กับทำเลที่เปิดด้วยอ่ะครับ
    แถวกาด4แยกแม่กรถนนทางไปเซนทรัลหรอครับ ผมกะว่าอาจจะเปิดต่างอำเภอ มันจะมีคู่แข่งน้อยดี

โอก้าซัง ~~~ มัสสึชิม่า
    จักรวาลอันไกลโพ้น
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Satyric อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ผมอยากรู้มากๆไอ้ Seven ที่ว่าค่าเฟนไชน์เนี้ยวันละ5แสนเลยหรอครับ !!! มันจะมีกำไลรึยังไงนั้นนะ
    จะบ้ารึ วันละ 5แสน เขาหมายถึงขายของได้เงินต้องโอนเงินไปให้บริษัทแล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gioka123456 : 16th June 2012 เมื่อ 09:14

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ห้าๆๆ ค่าแฟนชาย7 ไม่ใช่แค่5แสนะคับ อย่างต่ำสุดก็ 1500000(รวมทุกอย่างพร้อมเปิด) ที่แม่ผมจะไปซื้อ 5ล้าน 2ล้านคือค่าแฟนชายอีก3ล้านคือค่า Good view(ชื่อเสียง)
    แล้วมัน จะมีให้เลือก เปนแต่ละแบบคับ คือ แบบC ทำงานให้กับ 7โดยเราเปน ผจก. ไม่ได้ส่าวนแบ่ง แต่ระบบบในร้านบริษัท Cpเปนดูแลค่าใช่จ่ายให้เงินเดือนเริ่มที่ 2หมื่น2 แต่ถ้าทำยอดขายได้ เรื่อยๆก็จะได้เปอเซนเพิ่ม ตกๆราวๆก็ไม่เกิน 3เหมื่น
    และแบบที่สอง คือ แบบ B เราต้องดูแลทุกอย่าง โดย รายได้จะจะแบ่งกับ CP 46ต่อ54เราได้54 แต่กำไรต่อชิ้น20-30เปอเซน แต่ค่าใช้จ่ายทุกอย่างเราต้องดูและเอง (แบบนี้คุ้มกว่าคับความคิดผมนะ)

แนะนำนะคับว่า ให้ไปติดต่อกับCP ดีกว่า มันจะมีบรรยายต่างๆๆของแต่ละรอบมันต้องสอบด้วยนะคับ
    ปล. มันไม่ได้เปิดง่ายๆนะคับ แม่ผมไปสอบมาไม่ได้ เพราะ คนสัมพาดกวนแม่ผม แต่รอเดือนสิงหาคับแม่ผมจะไปสอบอีกทีคร่าวนี้ผ่านชัว
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ห้าๆๆ ค่าแฟนชาย7 ไม่ใช่แค่5แสนะคับ อย่างต่ำสุดก็ 1500000(รวมทุกอย่างพร้อมเปิด) ที่แม่ผมจะไปซื้อ 5ล้าน 2ล้านคือค่าแฟนชายอีก3ล้านคือค่า Good view(ชื่อเสียง)
    แล้วมัน จะมีให้เลือก เปนแต่ละแบบคับ คือ แบบC ทำงานให้กับ 7โดยเราเปน ผจก. ไม่ได้ส่าวนแบ่ง แต่ระบบบในร้านบริษัท Cpเปนดูแลค่าใช่จ่ายให้เงินเดือนเริ่มที่ 2หมื่น2 แต่ถ้าทำยอดขายได้ เรื่อยๆก็จะได้เปอเซนเพิ่ม ตกๆราวๆก็ไม่เกิน 3เหมื่น
    และแบบที่สอง คือ แบบ B เราต้องดูแลทุกอย่าง โดย รายได้จะจะแบ่งกับ CP 46ต่อ54เราได้54 แต่กำไรต่อชิ้น20-30เปอเซน แต่ค่าใช้จ่ายทุกอย่างเราต้องดูและเอง (แบบนี้คุ้มกว่าคับความคิดผมนะ)

แนะนำนะคับว่า ให้ไปติดต่อกับCP ดีกว่า มันจะมีบรรยายต่างๆๆของแต่ละรอบมันต้องสอบด้วยนะคับ
    ปล. มันไม่ได้เปิดง่ายๆนะคับ แม่ผมไปสอบมาไม่ได้ เพราะ คนสัมพาดกวนแม่ผม แต่รอเดือนสิงหาคับแม่ผมจะไปสอบอีกทีคร่าวนี้ผ่านชัว
    ก็อย่างข้างบนเปิดเซเว่นไม่ใช่ง่ายๆ เอาเงินเป็นล้านไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม ไม่ผมก็เปิดไปแล้วดิผมก็เรียนอยู่ปัญญาภิวัฒน์ของเซเว่นยังไม่คิดจะเปิดเลย งาน*****นักโครตๆ ดีนะจบออกมาแล้วคิดดูขนาดผมได้เอกสิทธิ์มากมายยังไม่คิดจะเปิดเลย ผมจบ ปวส กำลังต่อมหาลัยของเซเว่นนี่เหละ เขาให้ผมไปเป็น ผจก ยังไม่อยากเป็นเลย คือเขาให้เป็น ผจก แต่เงินเดือนเท่าผู้ช่วย แล้วให้ไปทำสาขาที่มีปัญหา คุณจะไปไหม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gioka123456 อ่านกระทู้
    จะบ้ารึ วันละ 5แสน เขาหมายถึงขายของได้เงินต้องโอนเงินไปให้บริษัทแล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน

อ๋อๆ = = โชว์โง่เลยเรา> <

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    มันต้องสำรวจดูหลายๆอย่างปรึกษาคนที่รู้เกี่ยวกับคนที่รู้เรื่องนี้จริงๆดีกว่านะผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    610
    น่าจะคืนทุนยากครับ ตอนนี้มาทำ24payturnละ ใครสนPMมาครับ อิอิ
    ผิดกฏก็ขอโทษนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoko อ่านกระทู้
    น่าจะคืนทุนยากครับ ตอนนี้มาทำ24payturnละ ใครสนPMมาครับ อิอิ
    ผิดกฏก็ขอโทษนะ
    ผมว่ามันเหมือนกานเล่นแชร์ยังงั้นป่ะ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ผมว่ามันเหมือนกานเล่นแชร์ยังงั้นป่ะ
    คล้ายๆนะ แต่เค้าว่าถูกกฏหมายเสียภาษีถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมว่าไม่ค่อยคุ้มนะ
    ถ้าแบบไม่มีที่ ทำเลไรเงี้ยอ่ะ ให้ seven จัดการให้อ่ะเราต้องเอาเงินไปให้เค้าเป็นล้านเป็นค่ามัดจำ 6 ปี ต้องหาผู้จัดการเฝ้าร้าน 1 คน พนักงานขายเขาจะจะดมาให้ เงินที่ได้เราจะได้เป็นเงินเดือน เดือนละ 20000+ ขายเท่าได้เท่าไรก็ไม่เป็นไร แต่เราจะได้ส่วนแบ่งจากพวกขายของสดประมานนี้ครับ ก็ลองไปคำนวนดูละกันว่า เดือนละ 20000+ กับเงินล้านกว่าบาท 6 ปีได้คุ้มไหม

กล่าวขอบคุณ
    610
    PMมาจ๊ะสำหรับ24payturn หรือติดต่อทางเฟสได้เลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DarkDealer อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่ค่อยคุ้มนะ
    ถ้าแบบไม่มีที่ ทำเลไรเงี้ยอ่ะ ให้ seven จัดการให้อ่ะเราต้องเอาเงินไปให้เค้าเป็นล้านเป็นค่ามัดจำ 6 ปี ต้องหาผู้จัดการเฝ้าร้าน 1 คน พนักงานขายเขาจะจะดมาให้ เงินที่ได้เราจะได้เป็นเงินเดือน เดือนละ 20000+ ขายเท่าได้เท่าไรก็ไม่เป็นไร แต่เราจะได้ส่วนแบ่งจากพวกขายของสดประมานนี้ครับ ก็ลองไปคำนวนดูละกันว่า เดือนละ 20000+ กับเงินล้านกว่าบาท 6 ปีได้คุ้มไหม
    ทำแบบนี้คล้ายๆเงินฝากเลย ปีละแสนสอง ฝากประจำดอกเบี้ย4เปอรืเซ็น ฝาก3ล้าน ได้แสนสอง แต่ไม่ต้องคุมร้านและเงินสามารถทอนออกได้(เมื่อครบกำหนด) อันไหนคุ้มกว่ากันอิอิ ลุงผมฝากเงิน10ล้านทุกวันนี้ไม่่ต้องทำงานเลย ปีหนึ่งได้สี่แสน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 17th June 2012 เมื่อ 15:47