ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 322

[PC] Naruto Shippuden Ultimate Ninja 5 [Full][Mediafire]

[PC] Naruto Shippuden Ultimate Ninja 5 [Full][Mediafire]

Naruto Shippuden Ultimate Ninja 5

มี save ตัวละครครบให้ด้วยนะครับ

รายละเอียด :
    ใน ส่วนของเกม Naruto Shippuuden Ultimate Ninja 5 หลายท่านอาจจะงงว่ามันมีลง PC ด้วยเหรอ คำตอบก็คือไม่มีครับ แต่ได้ใช้ EMU เป็นตัวหลักในการใช้เล่น แต่ที่ผมไม่เอาไปลงในหมวด EMU นั้นเพราะว่าตัวเกมนั้นได้โมมาจนเป็นเกม PC เกมหนึ่งเลย เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะเล่นไม่ได้ครับ เพราะว่าได้มีผู้ทดลองเล่นหลายท่านแล้วและตัวผมก็ขอร ับลองว่าเล่นได้ 100% เพราะได้ทดลองด้วยตัวเองผู้ที่นำไฟล์มาปล่อยและผู้ทำ ไฟล์นี้ขึ้นมา (ขอให้เครดิตหน่อย) คือ popnui@siambit

บั๊กของเกมส์ :
    • ฉาก CG MOVIE จะมีเส้นๆลงมานะครับ
    • พอเริ่มเข้าเกมแล้วจะค้างนะครับอันนี้บางคนที่จะเป็น ให้ปิดแล้วเข้าใหม่ครับ

ระบบที่แนะนำ :
    • Intel core 2 Duo 2.0 ghz หรือมากว่า
    • ram 2 GB หรือมากกว่า
    • video card 256 Mb หรือมากกว่า
    • ต้องใช้จอยสติ๊กแบบมีอนาล็อก

รายละเอียดไฟล์ :
    • ขนาดไฟล์ทั้งหมด 1.87 GB
    • ขนาดpart 100Mb และ 24Mb

part1
    part2
    part3
    part4
    part5
    part6
    part7
    part8
    part9

เพิ่มเติมสำหรับท่าต่างๆ :
    ท่าในเกมนี้ทุกตัวใช้เหมือนกันหมดนะครับ ทำมาสำหรับผู้ที่ไม่เคยเล่นสำหรับผู้ที่เล่นแล้วก็คง รู้ว่ามันแค่ไหน
    • ล่าง ล่าง โอ ท่าเวลาการต่อสู้ในเกมแล้วแต่แต่ละตัวละครจะเป็นยังไ ง บางตัวก็ต้องชาร์จ
    • บน บน โอ ท่าที่จะต้องโจมตีให้โดนศัตรูถึงจะติด
    • กดป้องกันให้ตรงจังหวะ(หรือกดย้ำๆ)เวลาโดนโจมตีจะสลั บล่างกับขอนไม้ไปอยู่ข้างหลังศัตรู
    • กดสามเหลี่ยม ให้แสงขึ้นที่ตัวแล้ว กดโอ(โจมตี)ให้โดนจะเข้าท่าไม้ตายของแต่ละตัวละคร แล้วต้องกดปุ่มให้ตรงที่มันให้มา ในส่วนนี้จะแบ่งเป็นหลายท่า
    - ท่าเริ่มต้น เป็นท่าที่ใช้ตอนเลือดยังสีเขียว จะมี 2 แบบ
    1. ท่าที่เป็ท่าส่วนตัวของแต่ละตัวละคร
    2. ท่า LINK เป็นท่าที่จะใช้ร่วมกัน 2 ตัว จะใช้ได้เวลาเลือกคู่หูเข้าร่วมต่อสู้เกี่ยวเนื่องกั นในกาตูนร์เช่น นารูโตะกับซากุระ ย่าโจกับซากุระ อิทาจิกับคิซาเมะ เป็นต้น มีเป็นบางตัวนะ

- ท่าตอนท้ายที่จะรุนแรงขึ้นหรือเปลี่ยนล่างไปเลย จะใช้ได้ตอนเลือดหมดเกินครึ่งหลอดหรือเป็นสีส้ม หรือบางตัวจะกดบนค้างไว้ แล้วกดท่าไม้ตายก็ใช้ได้บางตัวนะเช่นอิทาจิ

Winrar โปรแกรมแตกไฟล์/บีบอัดไฟล์Click
    Daemol tool โปรแกรมจำลองไดร์ฟ Click
    Nero โปรแกรมเขียนแผ่นCD/DVDClick

แนะนำใช้IDM โหลดนะครับ โหลด IDM full + crack ได้ที่นี้

ไฟล์หาย ลิ้งเสีย โปรดแจ้งที่นี้ คลิก
    joker123
    Downloadfreekubรวมไฟล์ให้ดาวโหลดไว้มากมายคลิกเลย
    downloadfreekubแจกของฟรีเพียบ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอวิธีลงด้วยผมแตกไฟล์อิมเมจออกมาแล้วไม่เห็นมีตัวติดตั้งเลยทำไงหรอบอกหน่อยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ใช้โปรแกรมจำลองแผ่นสิครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณคับอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wutjung110 : 16th June 2012 เมื่อ 19:38

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabod อ่านกระทู้
    ใช้โปรแกรมจำลองแผ่นสิครับ -*-
    จำลองแผ่นแล้วยังไงต่อครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ลองดุลิ้งของเจ้าของกระทู้สิครับ เขามีอยู่ลองทำตามดู ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    15
    ดูไม่รู้เรื่องอ่ะครับ เอาของผมเลยนะ โหลดมาเป็น fileภาพ mount image แล้ว แต่มันไม่มีตัวลงเลยอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงไม่ได้เหมือนกันครับ โหลดครบแล้วจำรองไฟล์แล้ว ไม่เข้าใจวิธีการลงมากครับ
    เข้าไปตามลิ๊งของ จขกท. แล้ว วิธีลงไฟล์ภาพก็เล็กอ่านไม่รู้เรื่องเสียเวลามากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    เกมนี้ต้องใช้โปรแกรม PCSX2 เปิดเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้าว! สรุปแล้วต้องใช้โปรแกรมในการเล่นใช่ไมครับ แล้วที่บอกว่าโมเป็นของPCแล้วมันคืออย่างไงครับงงไปหมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    23
    ไฟล์ โดนลบแล้ว ครับ
    ช่วยทีครับ อยากเล่น มาก + save
    ใจ ครับ