ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Spec. นี่โอเคมั้ยคับสำหรับเล่นเกม+ทำงาน แนะนำเพิ่มเติมทีคับ

CPU:AMD Phenom II X4 955 BE 3.2Ghz อัพเพิ่ม

MB:ECS A780GM-A AM2+ ของเดิม

Graphic Card:HIS HD6790 1GB D5 อัพเพิ่ม

RAM:G.SKILL 2PK / 1066 4G อัพเพิ่ม

HDD:WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EARS SATA ll / 64MB Green Power อัพเพิ่ม

Power Supply:ติดมากับเคส 580W Full

ราคาของที่อัพประมาณ 14,000 กว่า ๆ อ่ะคับ

แนะนำหรือเพิ่มเติมทีคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    แรงครับ เล่นเกมได้ลื่นทุกเกมเลย ทำงานก็สบายๆ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    SAMSUNG 1TB (103SJ) 1750
    ASROCK 880GM-LE 1950
    เปลี่ยนบอร์ดกับ HDD ไป
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    พี่ hdd green มันรุ่นประหยัดครับมันช้าครับเปลี่ยนเป็น black หรือซื้อ ssd ก็ได้นะ เมนบอร์ดใช้ชิป AM3 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    Green ของท่าน ผมท้าสู้กับ Hitachi 250GB 8MB ผมเลย ของผมไวกว่าแน่นอนครับ

เปลี่ยนแบบนี้เลยครับ เวริค์กว่าเยอะ

Spec. นี่โอเคมั้ยคับสำหรับเล่นเกม+ทำงาน แนะนำเพิ่มเติมทีคับ

CPU:AMD Phenom II X4 840 3.2Ghz อัพเพิ่ม

MB:ASROCK 880GM-LE

Graphic Card:HIS HD6790 1GB D5 อัพเพิ่ม

RAM:Kingston 4GB/1666 (2GB*2) อัพเพิ่ม

HDD:WD Blue 500GB AAKX SATAIII 16MB อัพเพิ่ม

Power Supply:Scythe Strong 600W 80Plus

ราคาของที่อัพประมาณ 14,000 กว่า ๆ อ่ะคับ

แนะนำหรือเพิ่มเติมทีคับ
    Power ติดเคสไม่ดีหรอกครับซื้อมาได้ไม่กี่วันก็ กลิ่นหมูปิ้งแน่ครับ!!!
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    เอ่อ ผมขอเสนอเรื่อง HDD จากประสบการณ์จริงครับ

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ หรือทำงาน ที่จะใช้ข้อมูลอยู่กับ HDD อยู่ตลอดเวลา
    อย่าใช้รุ่น Green ครับ ให้ใช้ Black ไปเลยครับ ถ้าชอบ WD นะครับ

คือที่ผมได้ประสบมาคือ ผมก็ทำงานบ้างเล่นเกมส์บ้าง
    คือเดี๋ยวลง เดี๋ยวลบ ทำงานหนักๆ ลงภาพเยอะมาก เพลงด้วย หนัง Full HD อีก ยำเข้าไป
    ใช้ได้ ไม่ทันไร พังครับ ข้อมูลที่สำคัญมาก ก็คือรูป ตั้งแต่ปี1 ด้วย หายหมด T^T

เพราะว่ารุ่น Green เป็นรุ่นประหยัดไฟครับ เพราะถ้าไม่ใช้งานมันจะหมุนช้าลงเพื่อประหยัดไฟ

ผมเอา HDD ไปเคลม พนักงานที่ร้าน ( คนละคนกับคนที่ขาย ) เค้าบอกว่ารุ่นนี้ ไม่เหมาะในการลงระบบปฏิบัติการ ( Windows ) ครับ
    เพราะผมก็เคยลงแล้ว ลงได้แต่บูทไม่ขึ้น แต่มันจะใช้วิธี โกส ได้ครับ

แต่ถ้าใช้งานธรรมดาๆ ลงๆๆ ไม่ค่อยจะลบนะครับ จะใช้ได้นานครับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ แต่ว่าซื้อกล่องมาใส่ เอาไว้พกพาครับ ^^
    ( หวังดีกับเรื่องข้อมูลครับ รู้ไว้ เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังนะครับ )

เท่าที่รู้ๆมานะครับ ^^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ่jamornz อ่านกระทู้
    เอ่อ ผมขอเสนอเรื่อง HDD จากประสบการณ์จริงครับ

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ หรือทำงาน ที่จะใช้ข้อมูลอยู่กับ HDD อยู่ตลอดเวลา
    อย่าใช้รุ่น Green ครับ ให้ใช้ Black ไปเลยครับ ถ้าชอบ WD นะครับ

คือที่ผมได้ประสบมาคือ ผมก็ทำงานบ้างเล่นเกมส์บ้าง
    คือเดี๋ยวลง เดี๋ยวลบ ทำงานหนักๆ ลงภาพเยอะมาก เพลงด้วย หนัง Full HD อีก ยำเข้าไป
    ใช้ได้ ไม่ทันไร พังครับ ข้อมูลที่สำคัญมาก ก็คือรูป ตั้งแต่ปี1 ด้วย หายหมด T^T

เพราะว่ารุ่น Green เป็นรุ่นประหยัดไฟครับ เพราะถ้าไม่ใช้งานมันจะหมุนช้าลงเพื่อประหยัดไฟ

ผมเอา HDD ไปเคลม พนักงานที่ร้าน ( คนละคนกับคนที่ขาย ) เค้าบอกว่ารุ่นนี้ ไม่เหมาะในการลงระบบปฏิบัติการ ( Windows ) ครับ
    เพราะผมก็เคยลงแล้ว ลงได้แต่บูทไม่ขึ้น แต่มันจะใช้วิธี โกส ได้ครับ

แต่ถ้าใช้งานธรรมดาๆ ลงๆๆ ไม่ค่อยจะลบนะครับ จะใช้ได้นานครับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ แต่ว่าซื้อกล่องมาใส่ เอาไว้พกพาครับ ^^
    ( หวังดีกับเรื่องข้อมูลครับ รู้ไว้ เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังนะครับ )

เท่าที่รู้ๆมานะครับ ^^
    HDD ผมก็ใช้Blackเหมือนกัน เวลามันไม่ใช้งานมันก็จะหยุดจานหมุนของมันเอง เป็นทุกรุ่นของWD แต่ข้อแตกต่างก็คือ รุ่นBlack มันStart Motor ได้เร็วกว่ารุ่นอื่นและเรื่องของการส่งข้อมูลได้เร็วและนิ่งกว่า Greenเยอะ แต่ถ้าเอาBlackมา ใช้ลงOS มันก็จะทำงานตลอดเวลาเหมือนกัน แต่รุ่นBlue ผมคิดว่ามันก็เร็วไกล้Black แต่มันไม่นิ่งเหมือนBlack

จากที่เคยใช้จริง เพราะผมใช้Black พ่อผมใช้ Green ^^

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ ผมเขียนจากที่เคยใช้จริง