ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,274

Exclamation อยากรู้จังว่าเกมส์ที่นักอัพโหลดเอามาปล่อย มันไม่ติดลิขสิทธิ์ ???

อยากรู้จังว่าเกมส์ที่นักอัพโหลดเอามาปล่อย มันไม่ติดลิขสิทธิ์ ??? แล้วไม่กลัวโดนข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์กันหรอครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    ก็ติดน่ะแหละครับ ไม่งั้นจะ Crack ไว้ทำไมล่ะครับ

มีให้เล่นก็ดีแล้วครับผม
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gammer40 อ่านกระทู้
    อยากรู้จังว่าเกมส์ที่นักอัพโหลดเอามาปล่อย มันไม่ติดลิขสิทธิ์ ??? แล้วไม่กลัวโดนข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์กันหรอครับ
    ดราม่ามาอีกแล้ว รอเรปล่างละกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ไม่รู้ดิ ก็นี่มันเวปแจกเกมนิ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เดี๋ยวจะมี หลายเรป เกี่ยวกับ เเท้ เถื่อน !!! ฉะนั้นถ้ามีการทะเลาะ กันเกิดขึ้น จะทำการเเจ้ง Moderator ทันทีนะครับ
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,274
    เรป นี้ คืออะไร หรอ ???

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ลอง PM ไปถามดูสิครับ

Ramis

natchapon665

Miss_You

InFiNiTy

shuji

ellninoo

GIGKOK

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gammer40 อ่านกระทู้
    เรป นี้ คืออะไร หรอ ???
    จำนวนความคิดเห็นไงครับ 1เรปก็1ความคิดเห็น

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    มันถือเป็นกิจกรรมประจำของเว็บนี้ไปเสียแล้ว... ถามว่าผิดไหมก็ผิดครับแต่คงไม่ต้องพูดไรมากไม่อยาก มาม่า - -

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เรป = reply ไงครับ คือการตอบกระทู้(ที่ผมเข้าใจน่ะนะ)

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    นี่มันเว็ปแจกเกมส์นะครับ ผิดลิขสิทธิ์เต็มๆๆ แต่มันคงไม่มีไรหรอกครับงี้เว้ปบิตคงโดนแบนไปทั่วโลกละมั้ง ถ้า JKG โดนแบน

--+ผมไม่เล็กนะครับ -
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    มันก็ติดแหละท่าน
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    มันก็ประมาณว่าแชร์ๆกันไป ถามว่าผิดมั้ยมันก็ผิดอยู่อะนะถ้าด้านลิขสิทธิ์ ถ้าจะเปรียบเทียบมันก็เหมือนบ้านเราที่ขายเหล้าบุหรี่นั้นแหละรู้ว่ามันไม่ดีทั้งนำมาซึ่งเหตุไม่ดีหลายๆอย่างแต่ก็ยังขายอยู่ เพราะมันขาดไม่ได้
    คอgamerกู้รู้กันดีเวลาเรารักชอบเกมส์ใหนเป็นพิเศษก็ซื้อแผ่นแท้ไว้เล่น อุดหนุนกันไป แต่สำหรับบางคนไม่มีตัง ถ้าจะแท้สักแผ่นหนึงต้องรำบากอย่างมากๆ เก็บตั้งกันหน้างเหลิองเลยทีเดียว เอาเป็นว่า..อะนะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boontery อ่านกระทู้
    มันก็ประมาณว่าแชร์ๆกันไป ถามว่าผิดมั้ยมันก็ผิดอยู่อะนะถ้าด้านลิขสิทธิ์ ถ้าจะเปรียบเทียบมันก็เหมือนบ้านเราที่ขายเหล้าบุหรี่นั้นแหละรู้ว่ามันไม่ดีทั้งนำมาซึ่งเหตุไม่ดีหลายๆอย่างแต่ก็ยังขายอยู่ เพราะมันขาดไม่ได้
    คอgamerกู้รู้กันดีเวลาเรารักชอบเกมส์ใหนเป็นพิเศษก็ซื้อแผ่นแท้ไว้เล่น อุดหนุนกันไป แต่สำหรับบางคนไม่มีตัง ถ้าจะแท้สักแผ่นหนึงต้องรำบากอย่างมากๆ เก็บตั้งกันหน้างเหลิองเลยทีเดียว เอาเป็นว่า..อะนะ
    ของแท้ไม่ได้แพงอย่างที่คุณคิดนะครับ รอช่วงปิดเทอม ซัมเมอร์หรือ เทศกาลครับ เกมแท้ถูกกว่าแผ่นเถื่อนอีกอะ จาก 599 ไปเหลือ 199 - 290 ถูกมาก

ลองพิจารณาใหม่ได้นะครับว่าลำบากหรือป่าว จริงๆแล้วเก็บเงินน่ะง่ายอยู่นะถ้าออมวันละนิดก็ได้เหมือนกันแต่แค่ใช้เวลานิดหน่อย วันละ 20 - 50 ก้ได้แน่ๆครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    เรป เย้ยไม่ใช่หมายความแบบนั้น (แบบไหนไม่รู้555หาเอาเอง)

เอาตามความจริง มันผิดลิขสิทธิ์ทั้งนั้นแหละครับ แต่ในจุดเดียวกัน หากมองจากต่างบุคคลมันก็มีหลายความคิดเห็น คนโหลดก็บอกง่าย ฟรี เร็ว คนอัพก็ได้ตังค์ แต่คนทำก็เศร้าหน่อยละครับ บางคน(อย่างเพื่อนผม)ซื้อแผ่นแท้ทุกเกมส์ แอนตี้แผ่นปลอม เพราะมันมีกำลังทรัพย์ แต่บางคนเขามีแต่กำลังคอมพ์ 5555 เขาก็ต้องหาแหล่งประหยัดของเขาแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ผมกำลังเก็บตังไปซื้อเกมอยู่เนี่ย แต่ว่าพวกเกมเก่าๆมันจะมีขายไหมละเนี่ย - -'

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ผิดสิครับ เเต่เจ้าของลิขสิทเค้าอยู่ประเทศอื่นมันเลยทำอะไรไม่ไ้ด้ เเค่นั้นเอง - 3-

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    ของแท้ไม่ได้แพงอย่างที่คุณคิดนะครับ รอช่วงปิดเทอม ซัมเมอร์หรือ เทศกาลครับ เกมแท้ถูกกว่าแผ่นเถื่อนอีกอะ จาก 599 ไปเหลือ 199 - 290 ถูกมาก

ลองพิจารณาใหม่ได้นะครับว่าลำบากหรือป่าว จริงๆแล้วเก็บเงินน่ะง่ายอยู่นะถ้าออมวันละนิดก็ได้เหมือนกันแต่แค่ใช้เวลานิดหน่อย วันละ 20 - 50 ก้ได้แน่ๆครับ
    จริงที่ว่า มันถูกตามเทศกาล และมันไม่ได้ลำบากในการเก็บตังซื้อ แต่ ไอ้การเก็บวันละ 20-50 บาท มันเยอะเกินไป

ตอนเรียนมัธยม ได้เงินสูงสุดวันละ 40 บาท ถูกบังคับให้เรียนโรงเรียนใกลบ้าน หางานพิเศษได้เฉพาะปิดเทอม ซื้อเกมครั้งแรกก็ปี 1ละ

มันง่ายนะถ้าพยายาม แต่มันก็ยาก ที่ความพยายามมักไม่ทันกับความต้องการ
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มันติดครับ แต่ในประเทศไทยมันไม่มีลิขสิทธิ์ไงครับ เค้าทำอะไรไม่ได้ แต่ถ้าอะไรที่มีลิขสิทธิ์ในไทยอย่าง Counter งี้จะแจกไมไ่ด้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    เกมส์ที่อัพไม่มีลิขสิทธิ์ ผมอัพอยู่แต่ไม่เห็นเป็นไรเลย - -
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไม่หรอกครับ ส่วนมากถ้าโดนเราไม่โดน แต่เว็บที่ อัพนั้นแหละซวย
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    เกมส์ที่อัพไม่มีลิขสิทธิ์ ผมอัพอยู่แต่ไม่เห็นเป็นไรเลย - -
    เป็นครับ ผู้พัฒนาเสียใจ

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ถ้างั้นนายก็ต้องโดนด้วยเพราะนายก็โหลดเกมจากในเว็บคนในเว็บมาเหมือนกัน

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ไม่ต้องคิดมาก เราเล่นฟรี
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    4
    จะดราม่ากันทำไม มีให้เล่นฟรีก็ดีกันแล้วนิ !