ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862

Wink ตะลึง! รถแบทแมนวิ่งอวดโฉมกลางกรุงลอนดอน

เมื่อวันที่ 14 มิถุนายน 2555 เว็บไซต์เดลิเมล ของอังกฤษ รายงานว่า พบรถยนต์รูปร่างแปลกตา ละม้ายคล้ายรถ "แบทแมน" ขับอยู่รอบ ๆ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ สร้างความประหลาดใจให้แก่ผู้ที่พบเห็นเป็นอย่างมาก

โดยรถสีดำคันดังกล่าว เป็นรถยี่ห้อเคทีเอ็ม รุ่นเอ็กซ์ - โบว์ (KTM X - Bow) โดยคนขับซึ่งไม่ทราบว่าเป็นใครมาจากไหน ใส่ชุดหนังเต็มตัว พร้อมหมวกกันน็อคสีดำปกปิดอย่างมิดชิด ราวกับตั้งใจจะปิดบังตัวเองเอาไว้ ควบรถดีไซน์โฉบเฉี่ยวที่ติดป้ายทะเบียนรถยนต์คูเวตมาตั้งแต่บริเวณไฮด์ พาร์ค ไปจนถึงย่านไนท์บริดจ์ ในเมืองลอนดอน ตอนช่วงเช้าในวันนั้น

ทั้งนี้ มีคนที่สามารถบันทึกภาพรถแบทแมนคันดังกล่าวไว้ได้คือ นายจัสติน โธมัส วัย 28 ปี ชาวเมืองลอนดอน ซึ่งขณะนั้นเขากำลังขี่จักรยานกลับบ้าน แต่พลันเหลือบไปเห็นรถสุดหรูคันงามเสียก่อน จึงรีบหยิบกล้องขึ้นมาถ่ายไว้ พร้อมทั้งเผยว่า "ผมรีบคว้ากล้องขึ้นมาถ่ายรถคันนี้ทันทีที่เห็น เพราะขืนไปเล่าให้คนอื่นฟังว่าผมเห็นรถรูปร่างหน้าตาประหลาดแบบนี้ จะต้องไม่มีใครเชื่อผมแน่ ยกเว้นแต่ว่าผมจะมีหลักฐานไปให้พวกเขาดู"

นายจัสติน ยังกล่าวต่ออีกว่า มันเป็นเหมือนรถที่เห็นกันในหนังอย่าง ไนท์ ไรเดอร์ หรือไม่ก็ แบท แมน ยังไงยังงั้น เพราะมันดูน่าจะเอาไว้ใช้สำหรับการถ่ายหนังแอ็คชั่น มากกว่าที่จะมาเห็นกลางเมืองลอนดอนแบบนี้

สำหรับรถเคทีเอ็ม รุ่นเอ็กซ์ - โบว์ ปัจจุบันมีผลิตออกมาเพียงแค่ 30 คัน ในโลกเท่านั้น ซึ่งมีราคาราวคันละ 60,000 ปอนด์ (หรือประมาณ 2.9 ล้านบาท) โดยซูเปอร์คาร์รุ่นนี้สามารถเร่งความเร็วตั้งแต่ 0 - 97 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ได้ภายใน 3.7 วินาที และยังเร่งความเร็วได้สูงสุดที่ 220 กิโลเมตรต่อชั่วโมงเลยทีเดียว

By kapook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ตัดต่อเห็นๆเลย ว๊ากกก มอออ
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เขากำลังถ่ายทำภาพยนต์อยู่

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ผมนึกว่าคันนี้

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    มัน คือ KTM X-Bow (โคตรชอบ)

คนเล่น Asphalt 6 เข้ามาน่าจะนึกออก แบบไม่ต้องอ่านเลยนะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    รถคนใช้ในบ้านคนสวนผมเอง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    รถมันจะดีแค่ไหนยังไงก็ไม่พ้นไฟแดง
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่ต้องตกใจไปก็ได้ครับ ในบ้านเราก็มีขายครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    นึกว่ามอไซต์ที่แบทแมนขี่ เราก็ว่ามันมีขายนี่นา

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ๋อผมเคยเห็นตอนไปมาเลย์เซียคันสีดำ-ส้ม(อย่าหาว่าโกหกนะ พูดจริงๆ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ฝนตกทีเป็นเรื่องแน่ๆ 555+
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    สงสัยคนลอนดอนไม่เคยเห็น X-Bow เซาะกราวเคอะ - -

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    2.9 ล้าน * 300% เท่ากับเท่าไหร่เอ่ยย ?? ราคาเข้าไทยประมาณนี้แหละ +ค่าขนส่ง Shipping +ค่าผ่านด่านสรรพากร +ค่าบำรุงระหว่างทางส่ง +ค่าเรือแยกเพราะต้องใส่ cargo มา = ?? lolololololol

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    2.9 ล้าน * 300% เท่ากับเท่าไหร่เอ่ยย ?? ราคาเข้าไทยประมาณนี้แหละ +ค่าขนส่ง Shipping +ค่าผ่านด่านสรรพากร +ค่าบำรุงระหว่างทางส่ง +ค่าเรือแยกเพราะต้องใส่ cargo มา = ?? lolololololol
    ราวๆ 200 ล้านได้ lol

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunlove123 อ่านกระทู้
    ตัดต่อเห็นๆเลย ว๊ากกก มอออ
    ดูให้ดีซะก่อนที่จะโชว์พาว ว้าคคค มอออ....

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: