คือว่า หลังจากที่ผมคบกับแฟนมาได้เกือบปี
พอมาถึงวันเกิดผม มันมีเรื่องผิดใจกันมาก ทะเลาะกับแรงมาก

เขาเลยบอกเลิกผม ตอนที่เขาบอก เขาได้บอกผมว่า ก็ยังผูกพันธ์กับผม แต่มันทนไม่ได้ หลังจากนั้นมาไม่นาน ประมาณเมื่อวาน
ผมลองถามเขาดู ว่ายังรักอยู่มั้ย กับ คิดว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้รึเปล่า ข้อแรกเขาตอบผมว่าไม่รู้
ข้อสองก็เหมือนกัน พอมาวันนี้ ผมก็ไปคุยตามปกติก่อน แล้วก็ถามอีกรอบ เขาตอบแค่ ไม่แน่ใจ
(แฟนผมบอกว่า ตอนนี้เขายังอยากโสด ไม่อยากมีใครไปนานๆ แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่ายังรักผมอยู่รึเปล่า)

อาจจะมีงงๆหน่อยนะครับ เรื่องจริงๆมันยาวและซับซ้อน