ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2

Lightbulb วอร์เรน สเปคเตอร์ วอนเลิกทำเกมเนื้อหารุนแรง

- Warren Spector -
    วอนเลิกทำเกมเนื้อหารุนแรง

"รุนแรงนะฮ้าฟ ยิงทีเลือดกระฉูดเลย น้องๆหนูๆอย่าได้ไปทำตามเกมเชียว"

โปรดิวเซอร์ Epic Mickey เปิดเผยว่าการลาออกจากไอดอสเมื่อปี 2004 เนื่องจากพบว่าสตูดิโอมีเกมเนื้อหารุนแรงจ่อคิวพัฒนาอยู่หลายตัว พร้อมระบุว่าอุตสาหกรรมเกมในตอนนี้ทำเกมที่มีเนื้อหารุนแรงโดยปราศจากเหตุผล

ในงานมหกรรมเกม E3 ประจำปี 2012 ที่ผ่านมา "Sony" ได้นำเกมที่มีเนื้อหาและภาพที่รุนแรงหลายตัวออกมานำเสนอ พร้อมกับระบุว่าความรุนแรงในเกมเป็นสิ่งที่ผู้เล่นต้องการและช่วยทำให้ผู้เล่นอินมีส่วนร่วมไปกับเกมมากขึ้น พร้อมกับบอกว่าความรุนแรงที่ดูจะมากขึ้นนั้นมาจากเทคโนโลยีที่ทรงพลังมากขึ้น

ความคิดเห็นข้างต้นดูจะขัดแย้งอย่างรุนแรงกับ "วอร์เรน สเปคเตอร์" โปรดิวเซอร์เกม Epic Mickey ที่ออกมาให้สัมภาษณ์ล่าสุดผ่าน Games Industry International ด้วยการพูดตรงๆว่า ความรุนแรงในเกมที่เลยเถิดควรจะหยุดกันได้แล้ว

วอร์เรน สเปคเตอร์

วอร์เรน สเปคเตอร์ เชื่อว่าความรุนแรงในเกมจะส่งผลกระทบตามมาในแง่ลบ "พวกเราควรจะหยุดชื่นชอบเกมที่มีเนื้อหารุนแรง ผมไม่เชื่อในเหตุผลที่จะนำมาถกเถียงอะไรทั้งสิ้น แต่ผมเชื่อว่าพวกเรานับถือความรุนแรงในเกมโดยปราศจากเหตุผล และในบางกรณีเกมที่มีเนื้อหารุนแรงนี้ก็มีการเพิ่มเนื้อหาที่เกี่ยวกับเพศเข้าไปด้วย ผมคิดว่ามันเป็นรสนิยมที่แย่เอามากๆ ผมคิดว่ามันจะสร้างปัญหาให้กับพวกเราได้"

โปรดิวเซอร์เกม Epic Mickey ย้อนอดีตพูดถึงการตัดสินใจลาออกจากสตูดิโอไอดอสเมื่อปี 2004(ตัวเขาเองมีส่วนสำคัญในการพัฒนาเกม Deus Ex ภาคแรก) วอร์เรน สเปคเตอร์ เปิดเผยว่าเขาได้รับทราบว่าทางสตูดิโอมีเกมที่มีเนื้อหารุนแรงจ่อคิวพัฒนาอยู่มากมายอย่าง Hitman, 25 to Life และ Crash 'n Burn นั่นเป็นเหตุที่ทำให้เขาตัดสินใจลาออก

---------------------------------------------------------------------------
    ---------------------------------------------------------------------------

หนึ่งในเกมที่มีเนื้อหารุนแรง : GTA IV

"เราได้ก้าวมาไกลมากแล้ว มีภาพเลือดไหลกระฉูดเป็นสโลว์โมชัน มีภาพการตายอันน่าสยดสยอง แสดงชิ้นส่วนอวัยวะต่างๆ ชัดเจน เกม Deus Ex ก็มีฉากที่รุนแรง แต่สิ่งที่พวกเขาออกแบบมาให้มีความรุนแรงนั้นผมไม่สามารถบอกได้ว่ามันประสบความสำเร็จหรือไม่ แต่การออกแบบในลักษณะดังกล่าวมันจะทำให้คุณรู้สึกอึดอัด ผมแค่ต้องการขอร้องไปยังผู้ทำเกมให้มีการปรับทัศนคติมองถึงบรรดาผู้เล่นอายุน้อยด้วย และนี่ก็ถึงเวลาแล้วที่จะหยุดสร้างเกมที่มีเนื้อหารุนแรงเลยเถิด"

----------------------------------------------------------------------------
    ----------------------------------------------------------------------------

หนึ่งในเกมที่มีเนื้อหารุนแรง : Deus Ex Human Revolution

วอร์เรน สเปคเตอร์ และสตูดิโอ Junction Point อยู่ระหว่างการพัฒนาเกม Epic Mickey 2: The Power of Two สำหรับเครื่อง Playstation 3 , Xbox 360 และ Wii เกมดังกล่าวเป็นภาคต่อของเกม Epic Mickey ที่ออกเอกซคลูซีฟเฉพาะเครื่อง Wii เมื่อปี 2010

*คหสต ผมว่าการที่ลุงวอร์เรนมาร้องขอเรื่องนี้มันก็ดีอยู่หรอก แต่ทั้งนี้ก็ควรที่จะวอนพ่อแม่ผู้ปกครองที่ซื้อเกมมาให้บุตรหลานเล่นได้พิจารณาเรื่องนี้ด้วย แต่ผมเองก็เชื่อว่าพี่น้องหลายๆท่านในJKGก็คงแยกแยะออกว่าอันไหนเกมอันไหนชีวิตจริงได้ ใช่มั้ย?

เครดิต : Manager
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 18th June 2012 เมื่อ 18:41

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    ต่อในอันตรายกับไม่อันตราย มันก็ไม่เกี่ยว เพราะยังไงเกมก็เป็นเกม อยู่วันยันค่ำ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    จะทำอะไรก็ืำทำเถอะครับ ขอให้เกมส์มันสนุกเพลิดเพลินก็พอ
    SUCK JKG !!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อีกหน่อยคงห้ามมีหนัง แอคชั่น
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เรื่องที่เขาขอก็ไม่ใช่เรื่องร้ายนะ แต่ว่าเกมทุกเกมก็มีการจัดเรตติ้งอายุชัดเจนอยู่แล้วหนิครับ ทั้งนี้ผู้ปกครองก็ควรสอดส่องดูแลด้วย

บางทีต้นเหตุอาจจะไม่ใช่ปัญหาแต่ปลายเหตุนั่นแหละคือตัวที่ทำให้มันบานปลาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 18th June 2012 เมื่อ 19:04

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    -*- มันก็แค่เกมส์ เล่นอย่างมีสติ มันก็คือสิ่งให้ความบันเทิงเท่านั้น

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    อาจจะจริง ของคุณนะ เเต่ขอโทษผมเเยกเเยะออก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ให้เลิกทำเกมเนื้อหารุนแรงก็เหมือนกับให้เลิกกินขนมนั้นแหละเฟ้ย

ปล.จงเล่นเกมอย่างมีสติ อย่าคิดว่าเราจะเก่งอย่างใน assassin creed น่ะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    จะให้พระเอก GTA จูงคนแก่ข้ามถนน ขับรถตามระเบียบ เจอไฟแดงจอด เจอจิกโก๋ให้ขอโทษมัน ทำตามตำรวจบอก เหรอ

เหอะ ........... ฝันไปเถอะ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    พวกโลกสวย ....

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    แก้ที่ปลายเหตุกันอีกแล้วนะครับ = =

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    คิดดีๆก่อนโพสนะจ๊ะ ส่วนตัวคิดว่าที่เค้ากล่าวมาก็ถูกอยู่หรอก เค้าคงเบื่อหน่ายกับความรุนเเรงที่เค้าพัฒนามากเกินไป

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    เกมไม่ผิด ถ้าเล่นอย่างมีสติ

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ก็ไม่ได้เคืองหรอกนะ แต่จะให้มีแต่เกมแบบ little big planet มันก็ไม่ไหวเหมือนกันนา

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    เหมือนเอาความความคิดตัวเองเป็นที่ตั้งแล้วบีบให้คนอื่นทำตาม
    ผมคิดว่าพวกที่อายุเกิน 18 ต้องการเล่นเกมส์ที่มีเนื้อหาความรุนแรง ยอมรับเถอะว่า เกมส์รุนแรงมันช่วยผ่อนคลายดีได้จริงๆ(เล่นเกมส์เป็นคิดเป็นไม่น่ามีปัญหา)

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เกมส์ส่วนมากมันก็ จัดเรทอายุแล้วครับ ทั้งนี้อยู๋ที่ผู้เล่นหรือผู้ปกครองที่ซื้อมาให้เล่นแล้วหละครับ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ก็ ไอดอส มันไม่ยอมทำ CM ลง PC เลยไงดันทำลง ไอโฟน ก็เลยต้องไปหาเกมมันส์ๆเล่น 55555 (ไร้เหตุผลดีนะ 5555)

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    มันต้องสนุกแบบมาริโอ้ ใช่ม่ะ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    คงไม่มีวันนั้นหรอกเชื่อป่ะ ไม่งั้นเกมส์คงขายไม่ออก 555+
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่หรอก ผมว่าแค่ไม่ต้องหน้าเละ หัวเละ ก็พอ บางอันมัน ฉีกขาดจนเกินความจำเป็น

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ถ้าไม่มีเกมเนื่อหารุนเเรงงั้นก้ไปเล่น หมากับเเมว ปาขวด กับ กระดูกเห๊อะ = = !

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ถ้างั้นผมวอนจงทำเกมส์ที่มีเนื้อหารุนแรงต่อไป
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ความสนุกของเกม มันไม่ได้อยู่ที่การใช้ความรุนแรง การได้เห็นเลือด เนื้อ หรอก ลด ๆ ลงบ้างก็ดี

นึกถึง dead space 2 ฉากจิ้มตาตัวเอง จิ้มพลาดนี่เลือดพุ่งเลย เนี้ย พวกฉากเล็ก ๆ น้อย แต่รุนแรงอย่างเนี้ย ควรลด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 18th June 2012 เมื่อ 19:24

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    ได้ข่าวว่า Deus นี้เถื่อนไม่ใช้หรอ เคยเล่นอยู่ รึเปล่าหว่า ??????

Hitman นี้ก็โครตรุนแรง

ขนาดตัวเองยังเคยช่วย พัฒนา เกมส์พวกนี้เลย พัฒนา แล้วเป็นไงอ่ะ ??? ยอดขายดีมั้ยล่ะ ????

หรือว่าเขากลัว ว่าเกมส์ใหม่ๆ ที่ออก มาน่าเลย เลยกลัวว่า จะแย่งรายได้ไป ????? ยังไง

เพราะเกมส์ที่เขาพัฒนาอยู่ เป็นเกมส์ที่ ดูแล้วไม่ค่อยน่าเลยเท่าใหร่เลย เล่น Disney Universe ยังสนุกกว่าเลย

.:: DAVID DE GEA ::.

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไม่อยากให้เกมมันรุณแรงก็ไปเล่นเกม SiM สิฟะ