ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581

Arrow [MediaFire] SHOGUN II TOTAL WAR [2011/MULTI8/FULL/REPACK] (12.4/5.3GB)

Year: 2011
    Genre: Strategy (Real-time / Turn-based) / 3D
    Developer: The Creative Assembly
    Publisher: SEGA

Minimum System Requirements

• Operating System: Windows XP with SP3 CPU: Intel Core 2 (or equivalent) running at 1.4Ghz or greater
    • CPU Processor: AMD X2 (or equivalent) running at 1.8Ghz or greater
    • Video Adapter: ATI Radeon X850 128MB or greater NVIDIA GeForce 6600 GT 128MB or greater
    • Memory: 1 GB RAM
    • Sound: DirectX compatible with
    • HDD: 15GB

Recommended System Requirements

• Operating System: Windows XP (Service Pack 3) or Windows Vista (Service Pack 1) / Windows 7
    • CPU Processor: Intel Core 2 Quad 2.4Ghz Processor or equivalent
    • Video Adapter: ATI 3850 512 MB or greater NVIDIA 8800GTS 512 MB or greater
    • Memory: 4 GB (Vista) or 2 GB (XP) RAM
    • Sound: DirectX compatible with
    • HDD: 15GB

เรื่องราวของสงครามการต่อสู้ใน Shogun 2 Total War ก็จะเป็นในยุคสมัยปีคริสตศตวรรษที่ 16 หรือก็คือในยุคสมัยสงคราม Sengoku ของญี่ปุ่นนั่นเอง โดยในเกมจะกล่าวถึงสงครามหลังจากยุคสงคราม Onin War ซึ่งในยุคนั้นจะมีโชกุนและไดเมียวชื่อดังของแต่ละแค้วนทั้งหมด 8 คนด้วยกัน ซึ่งผู้เล่นจะต้องเลือกบัญชาการของทัพหนึ่งใน 8 คนนี้แล้วยึกครองแผ่นดินญี่ปุ่นทั้งหมด รวมถึงเมืองเกียวโตให้จงได้

สำหรับระบบใหม่ๆในภาคนี้อย่างแรกก็คือการปรับปรุง AI ให้ฉลาดขึ้นกว่าเดิม ทำให้ยูนิตต่างๆของเกมประสานกันได้อย่างดีขึ้นกว่าภาคแรก ส่วนยูนิตต่างๆในภาคนี้ จะมีการเพิ่มยูนิตแบบ Hero ขึ้นมาเป็นครั้งแรก เพราะในภาคก่อนไม่มี ส่วนยูนิตอื่นๆก็มีให้เลือกใช้กันกว่า 40 ประเภทกันเลย แถมยังอัพเกรดขึ้นได้อีกด้วย โดยยูนิตก็จะแบ่งเป็นยูนิตทหารราบ ทหารเรือ เพราะมีต้องยกทัพข้ามน้ำรบกันบนเรือด้วย ยูนิตป้องกันต่างๆอย่างป้อมปราการ และยูนิตอื่นๆอย่างนินจาสอดแนม ฯลฯ ซึ่งแต่ละยูนิตจะมีการแพ้ทางกันเหมือนกับการเป่ายิ้งฉุบ และก็จะมีระบบการเล่นแบบ Multiplayer เพิ่มมาด้วยเช่นกัน ซึ่งเล่นได้สูงสุดพร้อมกันทีละ 8 คน - จาก : คลิก

ช่วยกด ขอบคุณ ด้านล่างขวากระทู้ผมเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปนะครับ

หากไฟล์เสียให้เปิดไฟล์นั้นขึ้นมากด Alt+R เพื่อซ่อมจะได้ไฟล์ใหม่ขึ้นมาครับ
    หากทำไม่ถูก > คลิกที่นี่ <

MediaFire

DVD 1 -

Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06 : Part 07
    Part 08 : Part 09 : Part 10 : Part 11 : Part 12 : Part 13 : Part 14
    Part 15 : Part 16 : Part 17 : Part 18 : Part 19 : Part 20 : Part 21
    Part 22 : Part 23 : Part 24 : Part 25 : Part 26 : Part 27 : Part 28
    Part 29 : Part 30 : Part 31 : Part 32 : Part 33 : Part 34 : Part 35

Putlocker

Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06 : Part 07
    Part 08 : Part 09 : Part 10 : Part 11 : Part 12 : Part 13 : Part 14
    Part 15 : Part 16 : Part 17 : Part 18 : Part 19 : Part 20 : Part 21
    Part 22 : Part 23 : Part 24 : Part 25 : Part 26 : Part 27 : Part 28
    Part 29 : Part 30 : Part 31 : Part 32 : Part 33 : Part 34 : Part 35

MediaFire

DVD 2

Part 29 : Part 30 : Part 31

Putlocker

Part 29 : Part 30 : Part 31

REPACK

- ไม่ตัดอะไร
    - คุณภาพวีดีโอลดลง
    - คุณภาพเสียงลดลงบ้าง
    - เจอจอดำให้ลง realtek audio driver ตัวล่าสุด

MediaFire

สนับสนุนการอัพใช้ลิงค์ชุดบนครับ

Putlocker

Font FIX - http://adf.ly/1PDfB

RNP678SG2TW-UPBYRAMIS

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ขอบคุณครับแต่ผมว่าน่าจะมีวิธีติดตั้ง
    และรายละเอียดของตัวFixต่างๆๆนะครับ
    จะได้ติดตั้งตัวเสริมแล้วไม่งงครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณครับ นินจาเผา พระก่อกบฏ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Blog Entries
    1
    มารับไปลองละนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เห็นขนาดและจำนวนไฟล์แล้วท้อครับ แต่จะพยายามครับ เป็นกำลังใจให้ต่อครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เดี๋ยวโหลดคับ ขอบคุณไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    103
    อยากรู้ว่า ต้องโหลด DVD 1 และ DVD 2 ด้วยใช่ปะคับ

ถึงจะลงได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีวิธีการลงแบบละเอียดหรือเปล่าครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    พี่ Ramis ครับ ผมเล่นไปถึง turn ที่ 95 แล้วหลุดออกน่ะครับ มันเป็นเพราะสาเหตุอะไรเหรอ?? ผมโหลดตัวเต็มนะครับ พอเข้าเกมส์ใหม่ก็หลุดที่ turn เดิม บอกวิธีแก้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ลงยังไงอะคับ - -

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1

Post บอกวิธีลงเกมส์แบบให้หน่อยครับ

ผมแตกไฟ ล ์ แล้ว ได้ DVD มา 2 อัน แต่ ไม่มี ตัวติดตั้งเลย ครับ ช่วย บอกที ครับ

กล่าวขอบคุณ
    507
    จะแตกไฟล์ 3 รอบนะครับ

รอบแรกแตกไฟล์เสร็จจะได้ไฟล์ winrar 1 ไฟล์ ทัั้งสองแผ่น
    รอบที่สอง แตกไฟล์ winrar อีกรอบ จะเป็นไฟล์นามสกุล 7zip
    รอบที่สามแตกไฟล์ 7zip จะได้ไฟล์ ISO
    แล้วทำการ mount โดยใช้โปรแกรม Deamon แผ่นที่ 1 ก่อน
    ทำการติดตั้งเกมส์โดยเข้าไปที่โฟร์เดอร์ FairLight แล้วคลิกที่ install อะไรประมาณนี้แหละครับ
    แล้วก็รออย่างเดียว เสร็จแล้วมันถามหาแผ่น 2 ก็ mount แผ่น 2 แล้วกด ok เสร็จแล้วก็รอมันอัพเดรต เล่นได้เลย
    คนที่เล่นไม่ได้หรืออัพเดรตผิดพลาด เข้าไปที่โฟร์เดอร์ FairLight แตกไฟล์ชื่อ update_common แล้วลงจนเสร็จ แตกไฟล์ชื่อ update_en ลงจนเสร็จก็เล่นได้

แต่ปัญหาที่ผมเจอคือ เล่นไปถึงเทิร์นที่ 95 แล้วชอบหลุดออก พอเล่นใหม่ (เล่นจากเทิร์นที่ 1) พอถึงเทิร์นสูง ๆ ก็เด้งเหมือนเดิม รอคุณ Ramis มาแก้ปัญหาอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonwindowxp : 14th August 2011 เมื่อ 16:06

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    เหมือนกับการลงเกมส์จากแผ่นหล่ะครับ ถ้าเราไม่มีแผ่นใดแผ่นหนึ่ง เราก็ไม่สามารถลงเกมส์ได้ ถูกไหมครับ??

กล่าวขอบคุณ
    73
    แตกไฟล์นานมากกกกกกกกกก!! แตกตั้งแต่ 5 โมง นี่จะทุ่มนึงแล้วว ยังไม่เสร็จซักรอบเลยย (ตัวเต็ม) จะพยายามครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    73
    เอ่อ.. คุณ tonwindowxp ได้คำตอบหรือยังครับ? ผมโหลดใกล้เสร็จแล้วครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    507
    ยังครับ รอต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณ ครับ แต่ ผม ทำ ตาม แล้ว มัน ขึ้น แว๊บ เดียว จาก นั้น ก็ ไม่ มี อะ ไรเกิด ขึ้น เลย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุงคับ น่าลองมากครับ
    มาหาเงินผ่านเน็ตกับ Neobux กันครับ จ่ายผ่าน Alertpay และ Paypal รายละเอียดเข้าเว็บนี้เลยครับ http://rssixsix.fortunecity.com/

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    น่าจะอัพโหลดของsaveufileด้วยนะครับ
    mediafileผมมันโหลดไม่ค่อยเร็วอะ
    ความเร็วตกจาก700กว่าเหลือแค่45Kbเอง
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เป็นเหมือนกันเลยครับผม

ปล.รู้สึก Putlocker จะไฟล์เสียนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonwindowxp อ่านกระทู้

แต่ปัญหาที่ผมเจอคือ เล่นไปถึงเทิร์นที่ 95 แล้วชอบหลุดออก พอเล่นใหม่ (เล่นจากเทิร์นที่ 1) พอถึงเทิร์นสูง ๆ ก็เด้งเหมือนเดิม รอคุณ Ramis มาแก้ปัญหาอยู่

ผมก็เป็นแบบนั้นนะครับ ถ้ามีวิธีแก้ยังไงก็ช่วยๆบอกผ่านกันมานะครับ ผมอยากเล่นให้จบจริงๆ ><"

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    หาวิธีแก้มาได้1วิธีตามนี้ครับ แต่ต้องลงเกมใหม่ และเล่นเกมใหม่หมดนะครับ เซฟเกมเก่าใช้ไม่ได้แล้ว แต่ถ้าทำตามนี้เวลาเล่นใหม่เมื่อโหลดเซฟจะไม่หลุดแล้ว
    โหลดนี่ซะ เครดิต http://www.patheticreviews.com เป็นไฟล์patch ตัวแรก ที่fix bug ต่างๆและอัพเดทการแสดงผลสำหรับคนใช้directX 11 ให้เครดิตเพิ่มสำหรับคนอัพไฟล์patchบนmediafireด้วย ไม่ทราบว่าเป็นใครพอดีไปค้นเจอมาในอากู๋
    Part1: http://www.mediafire.com/?l4m1rqd52odozch
    Part2: http://www.mediafire.com/?l51xdqixrr1pu4u
    Part3: http://www.mediafire.com/?djegetvbpww31io
    จากนั้นแตกไฟล์ออกมา แนะนำให้ปิดanti virusชั่วคราว เพราะanti virus ของท่านอาจฟ้อง Phoenix 1.4 Beta 7 เป็น malware มาจาก malicius software หรือซอฟท์แวร์ที่ไม่พึงประสงค์ ทำการลบไฟล์ทิ้งโดยอัตโนมัติ ไฟล์หาย ยังไม่ได้่ใช้เลย - - โดยเฉพาะร่มแดง antivir ให้ปิดก่อนชั่วคราว
    วิธีลง ต้องuninstall ตัวเกมเก่าออกก่อนนะ ลบเซฟเกมเก่าทิ้งด้วย
    1.โหลดไฟล์ติดตั้งเกมของท่าน Ramis จากนั้นแตกไฟล์ตามลำดับ สามรอบจนได้ไฟล์ ISO ท่านใดมีแผ่นหรือไฟล์ติดตั้งของท่านอื่นๆก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่อย่าเพิ่งติดตั้งนะ ใครติดตั้งไปแล้วก็uninstall ออกก่อน
    2.mount image file ISO แผ่น1 ด้วยโปรแกรมจำลองไดรฟ์เช่น alcohol,daemon tools
    3.เปิด Phoenix.exe ver 1.4 beta 7 ที่โหลดและแตกไฟล์ไว้ สำคัญมากห้ามอัพเดท Phoenix.exe เป็นเวอร์ชั่นใหม่กว่านี้ เพราะจะใช้การไม่ได้ เอ๋อๆ
    4.ไปที่แถบ Instruments คลิกซ้าย แล้วเลือก SID unpacker
    ตรงแถบ Sim-file ให้คลิกปุ่ม...ทางด้านขวามือแล้วเลือกไปที่driveที่เราจำลองแผ่นติดตั้งแผ่น1ไว้ื แล้วเลือก Total War- SHOGUN 2_disk1.sim
    ตรงแถบ destination folder คือโฟลเดอร์ติดตั้งเกม ปกติจะอยู่ที่ C:\game\Total War Shogun 2 ถ้าใครยังไม่มีก็ให้สร้างตามนี้เลยจะได้จำตำแหน่งได้ง่าย
    กดปุ่ม Scan a SIM file แล้วโปรแกรมจะแสดงไฟล์ที่พบในแผ่นออกมาเพียบ ให้เรากดเลือก Select all จากนั้นกดปุ่ม Unpack
    5.รอโปรแกรม unpack ไปเรื่อยๆ จนมันขึ้นข้อความว่า ชื่อไดรฟ์จำลอง:\Total War SHOGUN2_disk2_0.sid wasn't found. Please, browse the file location. ก็ให้ alt+tab ออกไป mount ไฟล์ติดตั้งแผ่นที่ 2 ลงไป แล้วกลับมากดปุ่ม ok กลับมาเลือกตำแหน่งของไดรฟ์ที่จำลองไว้ เพื่อให้่เห็นไฟล์ Total War SHOGUN2_disk2_0.sid แต่ถ้าใครmountแผ่น2แล้วเห็นไฟล์ทันทีก็กดokไปต่อได้เลย รอจนมัน unpack ครบ ก็ปิด Phoenix.exe ไปได้เลย
    6.ลงali213.net patchที่โหลดมาด้วยการดับเบิลคลิกซ้าย จะขึ้นมาเป็นภาษาต่างดาวไม่ต้องตกใจ ถ้าใครลงเกมที่C:\game\Total War Shogun 2 ให้ดูด้านล่างจะมีวงเล็บ (N) ก็คือ next นั่นแหละ ให้กดปุ่มนั้นเลย แล้วก็คลำทางแบบเดียวกัน (N)จน ลงเสร็จ ถ้าใครลงที่อื่นๆก็เลือกโฟลเดอร์เกมให้ถูกด้วยล่ะ
    7.ให้เข้าไปก็อบปี้ไฟล์shogun2.V1.Crack.exe ไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมไว้ แล้วก็สั่งรันขึ้นมา จะเห็นเป็นภาษาต่างดาวอีกเหมือนเดิม ไม่ต้องตกใจ ให้สังเกตจะมีปุ่มนึงมีคำว่า DVD ให้กดปุ่มนั้นแหละ เสร็จแล้วโปรแกรมจะทำงาน แล้วมันจะเปิดwebpage หน้าเว็บคนทำcrack ไม่ต้องสนใจปิดเว็บได้เลย พอทำงานจบ(อย่างไว)จะขึ้นข้อความขึ้นมาถาม ให้ตอบว่า No ไม่รู้มันถามอะไรเหมือนกัน แต่เว็บเจ้าของเครดิต http://www.patheticreviews.com เขาบอกให้ No เสร็จแล้วลบไฟล์ shogun2.V1.Crack.exe ในโฟลเดอร์ติดตั้งเกมทิ้งได้เลย
    8.เอาอีกแล้วให้ไปก็อบปี้ไฟล์shogun2.V2.Crack.exe ไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมไว้ แล้วก็สั่งรันขึ้นมา จะเห็นเป็นภาษาต่างดาวอีกเหมือนเดิม(อีกละ)ไม่ต้องตกใจ ให้สังเกตจะมีปุ่มนึงมีคำว่า DVD ให้กดปุ่มนั้นแหละ เสร็จแล้วโปรแกรมจะทำงาน แล้วมันจะเปิดwebpage หน้าเว็บคนทำcrack ไม่ต้องสนใจปิดเว็บได้เลย พอทำงานจบ(อย่างไว)จะขึ้นข้อความขึ้นมาถาม ให้ตอบว่า No เหมือนเดิม ไม่รู้มันถามอะไรเหมือนกัน แต่เว็บเจ้าของเครดิต http://www.patheticreviews.com เขาบอกให้ No เสร็จแล้วลบไฟล์ shogun2.V2.Crack.exe ในโฟลเดอร์ติดตั้งเกมทิ้งได้เลย
    9.เปลี่ยนภาษาในตัวเกมให้เป็นภาษาอังกฤษ ด้วยการเข้าไปในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม ปกติอยู่ที่ C:\game\Total War Shogun 2 แล้วเลือกโฟลเดอร์ data แล้วจัดการลบไฟล์ที่ว่านี้ทิ้งไปเลย (ไม่ต้องไปเสียดาย ไม่งั้นเจอเสียงภาคฝรั่งเศสปนอังกฤษกับเมนูภาษาสเปน 55+ ต้องลบทิ้งเลยเพราะไม่สามารถเลือกภาษาในตัวเกมได้ ถ้าลงแบบปกติมันจะให้เลือกก่อนติดตั้งเกมแค่ภาษาเดียว) แนะนำให้คลิกขวาที่พื้นที่ว่างๆในโฟลเดอร์แล้วเลือก View>>List ไฟล์ที่ว่ามีดังนี้
    local_cz.pack
    local_fr.pack
    local_ge.pack
    local_it.pack
    local_pl.pack
    local_ru.pack
    local_sp.pack
    movies_fr.pack
    จากนั้นเปิด language.txt แก้คำว่า ES ให้เป็นคำว่า EN จากนั้นsave fileนี้ซะ จากขั้นตอนนี้จะได้เมนูภาษาอังกฤษ เสียงพากษ์อังกฤษ
    10.กลับไปที่โฟลเดอร์ติดตั้งเกม C:\game\Total War Shogun 2 ไปคลิกขวาที่ไฟล์ Shogun2.exe เลือก Send To>>Desktop(create shortcut) เพื่อสร้างshortcut บนหน้าdesktopสำหรับเข้าเกม จากนั้นก็เล่นเกม(ใหม่)ได้เลย

*** อย่างที่บอกต้องเริ่มเกมใหม่เท่านั้นนะ ถ้าใครเอาเซฟเก่ามาเล่นโหลดแล้วก็หลุดอยู่ดี แต่ถ้าเริ่มใหม่หมดก็จะไม่หลุดแล้วละ ตัวเกมเวอร์ชั่นนี้เป็นเวอร์ชั่นอัพเดทแพชแรกที่เคยปล่อยออกมาคือการแก้ไขbugต่างๆของตัวเกมกับupdateการแสดงผลสำหรับคนใช้ directX 11 คนเล่นทั่วไปเรียกกันว่า patch1 สำหรับตอนนี้มีpatch2ออกมาแล้ว ถ้าหาทางลงpatch2แบบกุ๊กกู๋ได้จะเอามาลงให้ใหม่ เล่นอันนี้ไปก่อนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jabavoc : 20th August 2011 เมื่อ 12:05

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[Machete Kills]
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ขอบคุณครับคุณ Jabavoc แต่เหมือนจะยากจังเลย ยาวจัง ยังไงจะลองหาวิธีทำดู เวลาจะทำเนี่ยต้องมีสมาธิจริงๆ ไม่งั้นไม่ได้แน่

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมดันลบตัวที่โหลดไปแล้วด้วยสิ ต้องโหลดใหม่เลย ><"

Tags for this Thread