ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908

SCP-055 อะไรไม่รู้

SCP - 055 Unknow

ระดับความอันตราย keter (อันตรายที่สุด)

วิธีการเก็บรักษา : ถูกเก็บไว้ในห้องขนาด 5x5x2.5 เมตร และมีลูกกรงติดไว้รอบห้อง รวมถึงประตูเหล็ก ขนาก2x2.5 เมตรอยู่ด้านนอกอีกทีหนึ่งเพื่อที่หากเกิดเหตุการผิดปกติในห้อง ประตูนั้นจะล็อคเองโดยอัตโนมัติ และจะมียามรักษาความปลอดภัยอยุ่บริเวรรอบๆ แต่ยามเหล่านี้ จะอยู่ออกห่างจากรัศสี 50 ม. ของห้องที่ใช้เก็บ SCP-055 และถ้าใครถามก็จะต้องบอกว่ามาทำงานกับ SCP ชิ้นอื่นแทน

ลักษณะ : ลักษณะของ SCP-055 นี้ เป็นความลับโดยธรรมชาติ รวมทั้งพฤติกรรมของมันด้วย

* เราเจอ SCP-055 ได้อย่างไร : ไม่รู้
    * SCP - 055 มันมาที่นี่ได้อย่างไร : ไม่รู้
    * ลักษณะทางกายภาพของSCP-055 นี้ยังไม่เป็นที่ทราบแน่ชัด ไม่แน่ว่ามันอาจเป็นสิ่งที่เกินจะบรรยายได้หรือไม่มันก็ไม่สามารถมองเห็นได้ ซึ่งเคยมี เจ้าหน้าที่เข้าไปทำการจดบันทึกรวมถึงการถ่ายวีดีโอของเจ้า SCP 055 ไว้ด้วย. การที่ทำให้เราได้รับรู้ตัวตนของ SCP-055 นั้น คือการแสดงออกทางจิตใจของผุ้ที่เคยเจอ SCP-055 มาก่อน ซึ่งพวกเขานั้นได้เกิดความลุ่มหลงในบางสิ่งบางอย่าง จนทำให้เสียหน้าที่การงานไป และบุคคลที่นำข้อมูลหรือวีดีโอของ SCP - 055 มาเผยแพร่ ทั้งเขาและผู้ถูกเผยแพร่นั้น
    จะเกิดอาการความจำเสื่อม จำเรื่องที่เกิดขึ้นก่อนหน้านี้ไม่ได้
    * มันถูกสร้างขึ้นได้ยังไง และถูกสร้างมาเพื่ออะไร : ไม่รู้
    * แม้จะมีห้องที่ใช้เก็บและมีคนเฝ้า SCP-055 อยู่ แต่กลับไม่มีใครรู้เรื่องราวของ SCP-055 เลย

SCP - 055 นี้จะถูกค้นพบว่ามีอยู่ เป็นบางครั้งบางคราวเท่านั้น ซึ่งส่วนมากก็จะเป็นในขณะที่มีการจัดและเรียบเรียงเอกสาร ซึ่งหลังจากค้นพบไม่กีนาที มันก็ถูกลืม
    เราไม่สามารถศึกษาการทดลองเกี่ยวกับ SCP-055 ได้
    หากใครที่พยายามจะทำลาย หรือเคลื่อนย้าย SCP-055 ก็จะล้มเหลวทุกครั้ง
    SCP-055 อาจจะเป็นภัยคุกคามอย่างใหญ่หลวง ซึ่งอาจจะเป็นภัยคุกคามที่มาจากทางจิต เราจึงตั้งให้มันอยุ่ในระดับ keter (อันตรายที่สุด)

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ SCP-055

เคยมีคนเขียนข้อมุลเกี่ยวกับ SCP-055 ไว้ แต่ก็ไม่เคยได้รับการเปิดเผยอย่างเป้นทางการโดย███████ █████ ซึ่งไม่มีใครจำเรื่องราวของเขาได้ ซึ่งที่ให้เก็บเจ้า SCP-055 ไว้ด้วยจุดประสงค์ต่อไปนี้
    - อยู่เงียบๆและสังเกตุเจ้ารวมถึงควบคุมเจ้า SCP-055
    - อยุ่เงียบๆและดูว่ามันจะไปยุ่งเกี่ยวกับอย่างอื่นไหม
    - อยูู่เงียบๆและดูว่ามันจะไปรบกวนสิ่งมีชีวิตภายนอกไหม
    - อยู่เงียบๆแล้วดูว่ามีอะไรมายุ่งเกี่ยวกับ SCP-055 ไหม
    - อยู่เงียบๆและ ████████████████████████

ซึ่งถ้าเกิดเหตุการผิดปกติใดๆขึ้น จะไม่สามรถอธิบายออกมาเป็นทฤษฏีได้

บทเสริม A

เฮ้ ถ้าไม่มีใครรรู้เรื่องของมัน และลักษณะของมันเป็นความลับ ทำไมเราจะเอาเรื่องพวกนี้มาตีแผ่ไม่ได้เล่า รอแปบนะ ผมจะไปบรรทึกข้อมุลของเจ้า SCP-055 นี้มาแล้วเราจะมาดูกันว่าผมจะจำข้อมูลเหล่านี้ได้หรือไม่ คุณ Bartholomew Hughes, NSA

ข้อมูลเพิ่มเติม โดย Dr. John Marachek
    ทีมสํารวจ # 19-055-127BXE ได้เขาไปสำรวจในห้องที่ใช้เก็บ SCP-055 ซึ่งเข้าไปทำการบรรทึกข้อมูลและลักษณะของเจ้าสิงนี้ได้(ดู ████████████) และหลังจากนั้นก็กลับออกมา

นี่คือบทสัมภาษณ์จากบุคลทีได้เข้าไปในนั้น

Dr. Hughes: โอเคครับ ณ ตอนนี้ ผมจะขอถามอะไรบางอย่างเกี่ยวกับ หมายเลข 55 นะครับ
    ██████ ██████ : หมายเลขอะไรครับ???
    DR. Hughes : หมายเลข 55 ครับ ที่คุณได้เข้าไปทำการทดสอบหนะครับ
    ██████ ██████ : อืมมม ,ผมไม่รู้ว่าเราเคยมีหมายเลขนี้อยู่นะ
    DR. Hughes : โอเคครับ งั้น ผมขอถามว่าตลอดสองชั่วโมงที่ผ่านมาคุณทำอะไรอยู่ครับ???
    ██████ ██████ : อะไรนะครับ ผม -ข้อมูลสูญหาย- ผมไม่ทราบครับ
    DR. Hughes : โอเค แล้ว คุณจำลักษณะหรืออะไรเกี่ยวกับหมายเลข 55 ได้ไหมครับ
    ██████ ██████ : ผมว่าผมมจำไม่... อ้อ ครับ ผมจำได้แล้วครับว่าผมเคยเข้าไปในห้องเก็บหมายเลข 55 และเคยเดินสำรวจรอบๆนั้นด้วย
    DR. Hughes : แล้วคุณจำอะไรได้อีกไหมครับ??
    ██████ ██████: อืมม ผมว่าไม่ละครับ แต่ผมรู้ว่ามันมีแค่หนึ่งเดียว ผมจำอะไรเกี่ยวกับมันไมได้เลย.... อ้อ และ มันไม่ได้เป็นวงกลมครับ
    DR. Hughes : เดี๋ยวนะ อะไรที่ไมได้เป็นวงกลม
    ██████ ██████ : หมายเลข 55 ไงครับ
    DR. Hughes : ห๊ะ อะไรคือหมายเลข 55
    ██████ ██████ : ดอกเตอร์ครับ เราคุยกันเรื่อง SCP-055 นะครับ และคุณก็เพิ่งรู้ว่าหมายเลข 55 ไม่ได้เป็นวงกลมนะครับ
    DR. Hughes : อ้อ ใช่

มันดูเหมือนเป็นไปไม่ได้ที่จะจดจำเจ้า SCP-055 และมันก็จะไม่ถูกจดจำอีกด้วย

บุคคลากรในทีมสำรวจ # 19-055-127BXE นั้น มีอาการเบื้องต้นคือการเวี่ยนหัวอย่างหนัก มีการเจ็บป่วยของสภาพจิตใจ และเหมือนจะมีอาการความจำเสื่อมด้วย ซึ่งผลกระทบเหล่านี้ ได้ถูกเฝ้ามองอยู่จากเจ้าหน้าที่อีกคนหนึ่ง ซึ่งเมื่อเวลาผ่าไนป อาการเหล่านี้ก็จะค่อยๆจางลงจนหายเป็นปกติ

ข้อเเนะนำ : มันอาจจะคุ้มค่าถ้ามีพนักงานคนไดคนหนึ่งจดจำเรื่องทั้งหมดของ SCP-055 ไว้ได้

นั่งแปลมา ชม.กว่าๆ เจ้าตัวนี้ไม่มีรูปนะครับ(เพราะมันคืออะไรก็ไม่รู้) ว่าแต่ ผมกำลังนั่งแปลอะไรอยู่หละเนี้ย ????? อ้อใช่ แปลหมายเลข... หมายเลขอะไรนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 5th May 2012 เมื่อ 13:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ท่าทางมันคงจะเป็นวิญญาณสินะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมมาที่นี่ได้ยังไง.......นี่ที่ไหน...เอ่อ

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมเข้ามาอ่านได้ยังไง แล้วอ่านอะไรไป น่าจะมีรูปด้วยอะอยากเห็นว่ามันเป็นยังไง

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    มีรูปไหมครับ SCP-055 อ่ะครับ

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อืม............แล้วผมกำลังอ่านอะไรอยู่ อ่อใช่ ผมเข้า Main Forum อ่านมู้ 055 อยู่ อ่อ ใช่ ใช่

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    - - สรุปง่ายๆตัวลบความ ทรงจำ เออแล้วตูพิมอะไรลงไปเนี้ยเออ... ที่นี้ที่ไหนเออ.... เอ๊ยหายแล้ว!!

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    What the fu** is this

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมกําลังทําอะไรอยู่เนื่ย (เล่นด้วย)

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ผมมานั่งหน้าคอมได้ไงเนี้ย อ่านอะไรอยู่

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมว่ามันคงเป็นแค่ห้องที่โล่งๆเฉยๆหละมั้งครับ คนที่เข้าไปจะเกิดวิตกจริตขึ้นมาเพราะไม่รู้ว่าตัวเองไปทำไม แล้วจะไปเจออะไร
    จิตใจเลยสับสันขึ้นมาประมาณนี้อะครับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    แล้วตกลงผมอ่านเรื่องจริงอยู่หรือเปล่าเนี่ย (เอาแล้วไง อาการทางจิต)

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อยากให้เอา scp ทั้งหมดมาอยู่ในห้องเดียวกัน

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เ่อ่อ............ขอโ่ทษครับผมหลงทางมา
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เห็นมาหลายกระทู้แล้ว ผมงงมาก ไอSCP มันคืออะไรหรอครับ งงมากเห็นหลายกระทู้เหมือนกัน เคยอ่านไปบอร์ดนึงก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอก มันคืออะไรหรอครับ ใครรู้ pm มาบอกทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JumpskyJ อ่านกระทู้
    อยากให้เอา scp ทั้งหมดมาอยู่ในห้องเดียวกัน
    ถ้ายังงั้นนะครับ ผมรับรองได้ ไม่เกิน 3วิ ทุกสิ่งทุกอย่าง จบสิ้นหมดแน่

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เอ๋เราอยู่ที่ไหนเน้อ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เฮ้ยมันคืออะไร

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    นี่มันเกิดอะไรขึ้น แล้วเราอยู่ที่ไหน!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    http://www.scp-wiki.net/scp-055 ก็ว่าอ่านแล้วงง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ๋อไอ้ตัวนี้มัน...มันคืออะไรนะ...อ้อ Scp-055 ใช่ๆ...มันไม่มี....กรอบ???....สามเหลี่ยม???.....เอ็ะแล้วนี่เรากำลังพิมเรื่องอะไรนะ....อ้อ ปลาทูน่า!!!!!!

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    มันคือ อะไร???? แล้วกุเข้ามา เพื่ออะไร!!????
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เอ๊ะ ??? เว็บไซต์นี้ชื่ออะไร
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    เอ๊ะ แล้วนี่เรามาทำอะไรที่นี่เนี่ย จำได้ลางๆว่าอ่านโดจินอยู่ เอ๊ะยังไง อะไรคือความจริง
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ่า...อืม...ผมเข้ามากระทู้นี้ได้ไงเนี่ย...