ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Queen of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน Joker Game Official Fanpage ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ ลงโฆษณา
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง Seed Game Shop ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ Thai Easy VPS WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

การผจญภัยครั้งใหม่ของเหล่านักรบในดินแดนมังกร

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Post อันธพาล **วิจารณ์**

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์

ไปดูมาเเล้วครับ

ต้องขอบอกว่า หนังโหดมาก มีฉากsex สารเสพติด เลือดก็เต็มจอเลย เเต่ก็สนุกมันได้อารมณ์(ทั้งเรื่องมีเเต่สูบ บุหรี่)
    หนังเนื้อเรื่องเข้าถึงง่ายครับไม่มีอะไรซับซ้อน

มีฉากฮาๆ ติดมาเยอะ หนังทำได้คลาสสิคดีเหมือนยุคเก่าจริงๆ
    ขอชมนักเเสดงครับเล่นได้ เท่มากๆๆ
    ต้องขอบอกว่าว่าอารมณ์ตอนต้นเรื่องกับท้ายเรื่องนี้คนละอารมณ์เลยครับ กลางเรื่องถึงท้ายเรื่องมีการใส่ดราม่า กดดันคนดูได้ดีทีเดียว
    เนื้อเรื่องของหนัง เหมือนการเเบ่งเป็น 2 ช่วง ช่วงเเรกเหมือนเล่าประวัติบุคคล ช่วงหลัง เล่นเกียวกับการหักหลังล้างเเค้น
    เเต่ตอนจบค่อนข้างน่าเสียดายทำออกมาได้เเบบหนังธรรมดาทั่วไปเลย ฉากยิงปืนทำออกมาได้ไม่ค่อยดีเลย
    โดยที่ดูมาถือว่าสนุกครับ ไม่เบื่อเลย

คะเเนน 7.6/10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 630
    เนื้อเรื่องของ พี่แดง สั้นไปนิด 20 นาที แดงก็รถคว้ำตายและ ^^"

เป็น ฉบับ Remake ที่ดีไม่ถือกับ เลวร้าย ไป

ให้ 7.5/10 และกัน

ชอบ O-Tee ***** เหร** ได้ใจ ^^"
    i5 3570K @ 5.0GHz|EVGA GTX760 SC 2G|ASUS SABERTOOTH Z77|G.SKILL Trident X 8GB/2800MHz |Corsair AX 750|OCZ Vertex 450 128GB

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ผมชอบนะ เรื่องอิงความเป็นจริงมากกว่า

เรื่องนั้นมันแต่งเอาเยอะ แต่ก็คล้ายๆภาคต่อนะ 2499 เป็นเรื่องแดง แต่เรื่องนี้เป็นของจ๊อด

แต่จ๊อด เป็นเรื่องรวมกว้างกว่า ตั้งแต่ ต้นยุค จนกระทั่ง ยุคสุดท้าย สนุกดีครับ ทำให้เห็นถึงคำว่า อัธพาล ของคำว่าลูกผู้ชายจริงๆ

ให้ 8.0

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ผมจะไม่ให้ซักคะแนนเดียวเลย

เพราะผมยังไม่ได้ดู

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 904
    สนุกมากครับ แต่ติดนิดหน่อยตรงที่มันยังมีข้อเสียของความเป็นหนังไทยปนอยู่หน่อยๆ ไม่รู้ว่าใครจะชอบสังเกตุในจุดนี้หันหรือเปล่านะ คือ
    1.กระสุนไม่มีวันหมด
    2.กระสุนจะไปหมดตอนเอาปืนจ่อกัน
    3.ยิงโดนอะไรก็ไม่รู้หมดทั้งๆที่อยู่ไกล้ๆกัน

แต่ถ้าไม่คิดถึงเรื่องพวกนี้แล้วหละก็ ถือว่าหนังทำออกมาได้ดีมาก ดูเสร็จพวกผมถึงขั้นลุกไปต่อยกะคนนั่งเบาะหลังเลยทีเดียว (ล้อเล่น)

เนื้อเรื่องก็เข้มข้นดี แสดงให้เห็นถึงยุกต์สมัยแต่ละยุกต์กับสังคมของเหล่าอันธพาลที่เปลี่ยนแปลงไป พร้อมกับให้ข้อคิดต่างๆเอาไวด้วย (ถ้าจับประเด็นข้อคิดมันได้อะนะ)

สรุปโดยรวมแล้ว ก็ถือว่าสนุกใช้ได้เลยครับ ผมให้ 8/10

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    นึกว่าหนังผี บางช่วง 555+ พี่เต๋าบทไม่เด่นเลย

บทเน้นไปทาง พี่ น้อย มากกว่า เห็น จุก ด้วย

หนังเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า จุดจบของนักเลงอันธพาลเป็นยังไง

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    สนุกดีครับเรื่องนี้ ผมให้ 8/10 ครับ แต่ตัดบท พี่เต๋า สมชาย ไอดอลของ ผมเร็วไปนะ 555+

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    เข้ามาหาข้อมูลก่อนไปชม อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมว่า 2499 หนุกว่าครับแต่หนังก็ทำออกมาดีกว่าหนังนักเลงรุ่งหลังๆ ที่เน้นฉากแต่ตีกัน หนังเรื่องนี้ดีกว่าตรงที่มีคติสอนใจประโยคคมๆ

ผมให้เรื่องนี้ 8 เลยครับเป็นหนังไทยที่ดูในโรงแล้วคุ้มตังค์มาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าสนุก นะครับ เรื่อง นี้

กล่าวขอบคุณ
    3,842
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ทำไมหนังไทยชอบทำหนัง dramma จังนะ ทีแรกเราเห็น ก็คิดว่าน่าจะ action ล้างผลานอะไรประมาณนั้น แต่พอมาเห็นแล้วไม่ค่อยอยากดูเท่าไหร่ - -

ชอบ Man u เป็นชีวิตจิตใจ
    ได้ก็เพราะเธอคนเดียว..^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,829
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,457
    อยากดูจัง รอเเผ่นอยู่นะ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,402
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,785
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero--3 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ไห้ข้อคิดของการเป็นอัธพาลที่ดีอยุ่หลายจุดน่ะครับใครก็ไปดูมาจะรุ้ดีว่ามีจุดไหนบ้างที่ไห้ข้อคิดดีๆกะเรา ไม่ใช่แค่หนังตีกันไปวันๆน่ะ

เหมือนกับเรื่อง กุ****เพื่อนกันจนวันตาย ก็มีสาระข้อคิดดีๆเยอะถ้าคนดูๆแล้วคิดตามมันก็ไม่ใช่แค่หนังต่อยตีกัน หนังทุกเรื่องควรดูและคิดตามจะดีกว่าดุไปเพื่อความบันเทิงเหมือนจ่ายตังไปฟรีๆดูหนังดูไห้คุ้มครับ
    อ่าว AB นิ มาได้ไงเนี่ยะ (ปล. ไปจำคนอื่นมาอีกที)
    NA'VI THE BEST OF DOTA 2

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กะจะไปดูครับแต่ดูสไปดี้ก่อนก็เลยยังไม่ได้ดู

อยากดูอยู่เหมือนกัน