ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Post อันธพาล **วิจารณ์**

ไปดูมาเเล้วครับ

ต้องขอบอกว่า หนังโหดมาก มีฉากsex สารเสพติด เลือดก็เต็มจอเลย เเต่ก็สนุกมันได้อารมณ์(ทั้งเรื่องมีเเต่สูบ บุหรี่)
    หนังเนื้อเรื่องเข้าถึงง่ายครับไม่มีอะไรซับซ้อน

มีฉากฮาๆ ติดมาเยอะ หนังทำได้คลาสสิคดีเหมือนยุคเก่าจริงๆ
    ขอชมนักเเสดงครับเล่นได้ เท่มากๆๆ
    ต้องขอบอกว่าว่าอารมณ์ตอนต้นเรื่องกับท้ายเรื่องนี้คนละอารมณ์เลยครับ กลางเรื่องถึงท้ายเรื่องมีการใส่ดราม่า กดดันคนดูได้ดีทีเดียว
    เนื้อเรื่องของหนัง เหมือนการเเบ่งเป็น 2 ช่วง ช่วงเเรกเหมือนเล่าประวัติบุคคล ช่วงหลัง เล่นเกียวกับการหักหลังล้างเเค้น
    เเต่ตอนจบค่อนข้างน่าเสียดายทำออกมาได้เเบบหนังธรรมดาทั่วไปเลย ฉากยิงปืนทำออกมาได้ไม่ค่อยดีเลย
    โดยที่ดูมาถือว่าสนุกครับ ไม่เบื่อเลย

คะเเนน 7.6/10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    เนื้อเรื่องของ พี่แดง สั้นไปนิด 20 นาที แดงก็รถคว้ำตายและ ^^"

เป็น ฉบับ Remake ที่ดีไม่ถือกับ เลวร้าย ไป

ให้ 7.5/10 และกัน

ชอบ O-Tee ***** เหร** ได้ใจ ^^"
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ผมชอบนะ เรื่องอิงความเป็นจริงมากกว่า

เรื่องนั้นมันแต่งเอาเยอะ แต่ก็คล้ายๆภาคต่อนะ 2499 เป็นเรื่องแดง แต่เรื่องนี้เป็นของจ๊อด

แต่จ๊อด เป็นเรื่องรวมกว้างกว่า ตั้งแต่ ต้นยุค จนกระทั่ง ยุคสุดท้าย สนุกดีครับ ทำให้เห็นถึงคำว่า อัธพาล ของคำว่าลูกผู้ชายจริงๆ

ให้ 8.0

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ผมจะไม่ให้ซักคะแนนเดียวเลย

เพราะผมยังไม่ได้ดู

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    สนุกมากครับ แต่ติดนิดหน่อยตรงที่มันยังมีข้อเสียของความเป็นหนังไทยปนอยู่หน่อยๆ ไม่รู้ว่าใครจะชอบสังเกตุในจุดนี้หันหรือเปล่านะ คือ
    1.กระสุนไม่มีวันหมด
    2.กระสุนจะไปหมดตอนเอาปืนจ่อกัน
    3.ยิงโดนอะไรก็ไม่รู้หมดทั้งๆที่อยู่ไกล้ๆกัน

แต่ถ้าไม่คิดถึงเรื่องพวกนี้แล้วหละก็ ถือว่าหนังทำออกมาได้ดีมาก ดูเสร็จพวกผมถึงขั้นลุกไปต่อยกะคนนั่งเบาะหลังเลยทีเดียว (ล้อเล่น)

เนื้อเรื่องก็เข้มข้นดี แสดงให้เห็นถึงยุกต์สมัยแต่ละยุกต์กับสังคมของเหล่าอันธพาลที่เปลี่ยนแปลงไป พร้อมกับให้ข้อคิดต่างๆเอาไวด้วย (ถ้าจับประเด็นข้อคิดมันได้อะนะ)

สรุปโดยรวมแล้ว ก็ถือว่าสนุกใช้ได้เลยครับ ผมให้ 8/10

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    นึกว่าหนังผี บางช่วง 555+ พี่เต๋าบทไม่เด่นเลย

บทเน้นไปทาง พี่ น้อย มากกว่า เห็น จุก ด้วย

หนังเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า จุดจบของนักเลงอันธพาลเป็นยังไง

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    สนุกดีครับเรื่องนี้ ผมให้ 8/10 ครับ แต่ตัดบท พี่เต๋า สมชาย ไอดอลของ ผมเร็วไปนะ 555+

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    เข้ามาหาข้อมูลก่อนไปชม อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมว่า 2499 หนุกว่าครับแต่หนังก็ทำออกมาดีกว่าหนังนักเลงรุ่งหลังๆ ที่เน้นฉากแต่ตีกัน หนังเรื่องนี้ดีกว่าตรงที่มีคติสอนใจประโยคคมๆ

ผมให้เรื่องนี้ 8 เลยครับเป็นหนังไทยที่ดูในโรงแล้วคุ้มตังค์มาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าสนุก นะครับ เรื่อง นี้

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ทำไมหนังไทยชอบทำหนัง dramma จังนะ ทีแรกเราเห็น ก็คิดว่าน่าจะ action ล้างผลานอะไรประมาณนั้น แต่พอมาเห็นแล้วไม่ค่อยอยากดูเท่าไหร่ - -

ชอบ Man u เป็นชีวิตจิตใจ
    ได้ก็เพราะเธอคนเดียว..^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,853
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,457
    อยากดูจัง รอเเผ่นอยู่นะ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero--3 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ไห้ข้อคิดของการเป็นอัธพาลที่ดีอยุ่หลายจุดน่ะครับใครก็ไปดูมาจะรุ้ดีว่ามีจุดไหนบ้างที่ไห้ข้อคิดดีๆกะเรา ไม่ใช่แค่หนังตีกันไปวันๆน่ะ

เหมือนกับเรื่อง กุ****เพื่อนกันจนวันตาย ก็มีสาระข้อคิดดีๆเยอะถ้าคนดูๆแล้วคิดตามมันก็ไม่ใช่แค่หนังต่อยตีกัน หนังทุกเรื่องควรดูและคิดตามจะดีกว่าดุไปเพื่อความบันเทิงเหมือนจ่ายตังไปฟรีๆดูหนังดูไห้คุ้มครับ
    อ่าว AB นิ มาได้ไงเนี่ยะ (ปล. ไปจำคนอื่นมาอีกที)
    BEGONE THOTTTTTTTT

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กะจะไปดูครับแต่ดูสไปดี้ก่อนก็เลยยังไม่ได้ดู

อยากดูอยู่เหมือนกัน