ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    มันเป็นทุกเกมแหละครับ ด่ากันอ่ะ เล่นแนวยิง ผมยิงเขาตาย เขาด่า "กาก ไอ*** ยิงกุทำไม พ่อ****ตาย" เยอะแยะ เกมเขามีไว้ยิง บ้าป่าวครับ ผมรู้เป็นกันทุกคน เป็นอะไรกันว่ะ เวลาแพ้แล้วโมโหเหรอ เกมมีแพ้มีชนะครับ ถ้า***ไม่อยากแพ้ ก็เล่นกับตัวเอง(เผลอๆเล่นกับตัวเองแพ้) อยากจะบอกว่า พวกนี้อ่ะ สวะสังคมยิ่งกว่าพวกแว้นอีก พวกแว้นยังมีดีๆ ไอพวกนี้มันหัวเกรียนทั้งนั้น โครตสวะ อยากเอามือตบหัวมันสักที

ไอเด็กเห่อหมอ-ย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    คอมเมนท์บนระวังเด้งดึ๋ง

ชอบครับเรื่องนี้ +1ให้เลย แต่ทีมของผมไม่เป็นหรอกครับ style การเล่นจะออกแนวเมืองนอกเขาเพราะ ขยันดูรีเพลย์กันมาก การยืนเลน 3 ก็ทำเป็นเรื่องปกติ ให้ตัว carry ไปยืนเดี่ยวจะได้เวลไวๆแล้วก็เลน 3 ก็จะได้ ganger ไปด้วย
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ไอ้พวกพูดมากเนี่ยคิดไว้ก่อนได้เลย 90 % noob ชัวร์
    ถ้าคุณด่าคนที่มีเหตุผลว่า NOOB แล้วคุณไม่ไปแข่งแชมป์โลกเลยล่ะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kalokipee อ่านกระทู้
    ถ้าคุณด่าคนที่มีเหตุผลว่า NOOB แล้วคุณไม่ไปแข่งแชมป์โลกเลยล่ะ
    คุณรู้หรือครับว่าไอ้พวกพูดมากที่ผมพูดถึงเนี่ยมันมีเหตุผล

คุณรู้ได้ไงครับ ขอคำตอบด้วยครับ

เอาเวลามาพิมพ์พูดมากเนี่ยไปไล่คิลดีกว่ามั้ย

ผมด่าพวกพูดมาก ว่านูปว่าเกรียน แต่บอกให้ผมไปแข่งแชมป์

หมายความว่าแชมป์นี่พฤติกรรมแบบที่ จขกท ว่ามาเหรอครับ

ขอคำตอบด้วยครับ

----------------------------------------------------------------------

ตัวอย่างประโยค"พูดมาก"สำหรับผม

deaw mung du step gu na woi

ai sud mang run kod rew q maidai wa

ai kuy mung yang rune gu

mang out bkb wa

ai kak repick tummai wa

ma t la tua di wa ai ha dog team

และอีกเยอะ

และเท่าที่เล่นมาไอ้พวกนี้ส่วนมากมัน out

ตั้งแต่เลเวลยังไม่ถึง10 บางที ก็ตั้งแต่

ป้อมแรกยังไม่แตกด้วยซ้ำ

แต่ทีนี้เห็นคุณบอกว่าผมด่าพวกมีเหตุผล

ดังนั้นขอคำตอบด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 22nd June 2012 เมื่อ 19:23

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    คุณรู้หรือครับว่าไอ้พวกพูดมากที่ผมพูดถึงเนี่ยมันมีเหตุผล

คุณรู้ได้ไงครับ ขอคำตอบด้วยครับ

เอาเวลามาพิมพ์พูดมากเนี่ยไปไล่คิลดีกว่ามั้ย

ผมด่าพวกพูดมาก ว่านูปว่าเกรียน แต่บอกให้ผมไปแข่งแชมป์

หมายความว่าแชมป์นี่พฤติกรรมแบบที่ จขกท ว่ามาเหรอครับ

ขอคำตอบด้วยครับ

----------------------------------------------------------------------

ตัวอย่างประโยค"พูดมาก"สำหรับผม

deaw mung du step gu na woi

ai sud mang run kod rew q maidai wa

ai kuy mung yang rune gu

mang out bkb wa

ai kak repick tummai wa

ma t la tua di wa ai ha dog team

และอีกเยอะ

และเท่าที่เล่นมาไอ้พวกนี้ส่วนมากมัน out

ตั้งแต่เลเวลยังไม่ถึง10 บางที ก็ตั้งแต่

ป้อมแรกยังไม่แตกด้วยซ้ำ

แต่ทีนี้เห็นคุณบอกว่าผมด่าพวกมีเหตุผล

ดังนั้นขอคำตอบด้วยครับ
    แหงะ ซีเรียสอีกแหละพึ่งบอกไปหยกๆว่าอย่าซีเรียส

กล่าวขอบคุณ
    358
    ถ้าซีเรียสไปก็ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ^^

แต่ผมว่าพวกพฤติกรรมแบบนี้ว่านูป

แล้วเค้าก็คิดว่าผมด่าพวกมีเหตุผล (อ่านยังไงของเค้าก็ไม่รู้)

เลยปรี้ดนิดหน่อย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    555+
    ผมว่านะครับ มันจะมีอยู่1-2เท่านั้นแหละครับๆที่สั่งเขาไปทั่ว.... แต่เจ้าของกระทู้เขียนได้ฮาครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เท่าที่เล่นมานานมว๊าก นี่ ไม่เห็นด้วยกับหลายๆข้ออยู่เหมือนกัน อย่างเช่น เจอพวกสกิลลาสครีปแล้วด่านี่ มันก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ด้วยนะครับ ไม่ใช่คนด่าจะเกรียนเสมอไป

อย่างเช่นที่เห็นบ่อยๆคือ Sven จะกดแหวน แล้วสตั้นครีป คือถ้าอยู่คนเดียวฟาร์มอยู่ก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นจังหวะยืนคุมเลน กัน 2-2 ด้านขวา เป็นต้น อยู่ๆมาสตั้นครีปเล่น แทนที่จะเก็บสกิลไว้ใช้หากเราต้องการจะ Gank อันนี้

น่าด่าจริงๆ กับอีกเรื่องคือการ ลาสชอต คนด่าไม่เกรียนหรอกครับ เพราะ ถ้าลาสแบบทุเรสๆนี่ ยังไงก็ต้องด่า ที่เห็นประจำๆเลยคือ Zeus Lina และ Lion

Zeus จังหวะยังไงเราก็ได้แน่ๆ ยกตัวอย่างเช่น เราเล่น Blood Seeker ไล่ตามไปไกลถึงป้อมใน กะว่า ฟันไปอีกหนึ่งฉับได้คิล เลือดขึ้น เต็มหลอด และอาศัยสปีดวิ่งหนีจนรอด แต่ส่วนมากเรื่องจะจบตรงที่

Zeus กด W เปรี้ยงงง !!!! แบบนี้จบ Blood ตายฟรี แบบนี้คนด่าไม่เกรียนหรอกครับ

ส่วนกรณี Lion-Lina นี่ เห็นประจำ Hp ฝั่งตรงข้ามเหลือ 12 สะกิดก็ตายแล้ว แต่จังหวะตี มันไม่ได้จังหวะลาสที่จะได้คิล ..... ทำยังไง ..... อัลติแม่มเลย เปรี้ยงงง !!!! แล้วส่วนมากเรื่องก็จะจบตรงที่ ฝั่งตรงข้ามมีกำลังเสริมมา

อย่างดีหน่อยก็คืออาจจะแค่ เราล่า 2 ตัว แต่ได้คิลตัวเดียว อีกตัวรอดเพราะ ท่าน Lina รึ Lion เอาสกิลที่มีดามเมจเกือบ 1000 ไปใช้แค่ 20 ทำให้เป้าหมายที่สองรอดไปโดยปริยาย

อย่างเลวร้ายที่สุดคือฝั่งตรงข้ามมาเต็ม แบบนี้อาจถึงขั้นเกมเปลี่ยนได้เลย เนื่องจากไป Gank เค้า แต่แย่งกันลาสแบบไร้สาระสุดๆ ทำให้พวก Carry ไม่ได้คิล ซ้ำยังกลับโดนคิลซะเอง แบบนี้คนด่าไม่เกรียนหรอกครับ

อีกอย่างด่าไปก็โดนด่ากลับ เนื่องจากพวกนี้ไม่เข้าใจระบบเกมหรอก ขอแค่กรุมีชื่อขึ้นบนสกอร์บอร์ดเป็นใช้ได้ ถามว่า Lion ลาส จนสกอร์ 20-0 แล้วจะพาทีมชนะได้ป่าว ฟูลไอเทมยังไง ถ้าฝ่ายตรงข้ามดึงไปเลทแล้วเกิดได้

ก็จบเห่อยู่ดี อันนี้เป็นสาเหตุในการด่าพวกลาส ผมว่าไม่เกรียนนะ

ผมเปนคนนึงที่เล่นดอทเอแล้วด่ากระจาย แต่ไม่ไร้สาระ ถ้าเลวจริงๆนั่นแหล่ะถึงจะด่า ในฐานะที่เป็นคนชอบด่า เลยอยากจะขอออกมาแก้ตัวแทน คนชอบด่าอีกหลายๆคน แค่อยากให้รู้ว่า ด่าเยอะไม่ได้เกรียนเสมอไปนะ

อย่างเช่นในกรณีที่ผมบอกมา แบบนี้ไม่ด่าไม่ไหวจริงๆ ส่วนพวกไหนที่ด่าแล้วเลว ต้องนี้เลย พวกมาเป็นทีม !!!

เจอประจำครับ มา 4 แล้วเราหลงเข้าไปอยู่ในทีมนั้น ที่เจอๆมาคือ กากกว่าทั้งทีม แต่ทีมกำลังจะแพ้เพราะความกากของสี่เทพนั้น ส่วนตัวเรา รุ้หลักรู้เหลี่ยมในการเอาตัวรอด จึงทำให้สกอร์และอะไรหลายๆอย่างรวมถึงไอเทมดี

ที่สุดแล้ว แต่พอจะแพ้ มันก็จะพิม all ว่า "(ชื่อฮีโร่ที่เราเล่น) MAng kod noob n ley GG " เอ๋อแดกครับแบบนี้ ยิ่งเถียงยิ่งเละ เพราะมันมีถึงสี่ ช่วยกันพิมช่วยกันด่ากลับ เล่นดีกว่ามันสิบเท่า แต่พอแพ้****ด่าคนที่

ไม่ใช่เพื่อนมันซะงั้น แบบนี้สิเกรียนของจริง ( สำหรับผมเรื่องก็จะจบลงที่ เกมหน้าขอรีแล้วไปอยู่ทีมตรงข้ามมันสี่คน แล้วก้ชนะแบบขาดลอย เกรียนป้ะล่ะ 5555555555 )

ไม่ได้จะดราม่านะครับ แต่ขอแก้นิ้สสสสสนึง ว่าพวกชอบด่าไม่ใช่พวกเกรียนเสมอไปน่ะครับ )

ปล ขออภัยยาวไปหน่อย พอดีมันอัดอั้นมาหลายปี = w =

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เล่นใหม่ๆก็NOOBกันทุกคนแหละครับ ฮ่าาาา

ผมเคยไปเล่นที่ร้านเกมนะ มันมีเกรียนในร้านเล่นแพ้แล้วท้านอกเกมซะงั้น ผมละงงเลย-..-

กล่าวขอบคุณ
    358
    รับทราบครับผม

เพราะที่ผมด่าไปก็พวกแบบ4เทพที่ท่านว่ามานี่แหละ

คือไม่ได้พูดแนะนำให้มันดี แต่มันพูดอะไรก็ไม่รู้

นูปแล้วยังพูด โทษโน่นโทษนี่ไปทั่วน่ะครับ

เรื่องโปรๆโหดๆ ที่ชอบด่าไม่ด่าอาจจะอยู่ทีแต่ละคนครับ

แต่เท่าที่ผมเล่นมาเจอมา พวกนี้จะไม่ค่อยพูดนะครับ

โหดเงียบตลอดเกมเลย

พอเราทำทีมเสียสเต้ปก็ไม่ว่าเรา มีคนนึงผ่านไปครึ่งชม

แล้วเพึ่งมาเลือกฮีโร่ ก็ยังไม่มีใครว่าอะไรเลย

(หรือคิดอีกอย่างสำหรับเค้าแล้วเราเป็นตัวแถมล่ะมั้ง ^^)

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    LOL ผมเป็นคนนึง ที่บ่นเรื่องคุมเลน ตอนนั้น อยู่ล่าง กำลังจะเอาได้ละ กลางหายแล้วมันไม่บอกมาซัดหน้าตาย - -" กำลังมีสมาธิอยู่กับเลนตัวเองอะ
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

Go To Sleep
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    เอาเพลงนี้ไปเลย ถูกทุกข้อเลย.......

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    ฮาวะ 5555555555 มันก๋จริงอยู่ที่กล่าวมาแต่ๆๆๆๆ แต่ว่า !!!
    แต่ผมก็Hack Map นะ เล่นขำๆสนุกๆไม่ได้จริงจังคิดให้เป็นเรื่องเป็นราวผมมีความสุขครับที่ได้Hack Map โกงคนอื่น 55555555 สนุกจังโว้ยยยยย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    55 โดนเลยเรื่องSven ผมโดนด่าประจำแต่อย่าได้แคร์ ต้นเกมส์ผมจะอัพแค่ สตัน สเตตัส กับ unti สกิวอื่นไว้อัพท้ายๆเกมส์ประมาณว่าอัพๆ ไปเถอะ 55 สตันครีฟ ก็บ่อยเพราะสกิวมันหมู่หาเงินง่ายดีสตันทีเดียวกดรีมานา ก็ได้ละ 55 ส่วนเรื่อง b มาDef ผมว่ามันจำเป็นต้องบอกจริงๆครับสำหรับคนไทยเพราะไม่น้อยครับเห็นแก่ตัวไม่มาDef ประมาณว่า ขอเทพก่อนเรื่องอื่นชั่งมัน (ป้อมแหกทุกป้อมต่อให้คุณเป็นพระเจ้าโดนเพื่อนตุ๊ยก็เละ 55)

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เมือง นอกc dis หรือเลนไหน dis ไม่จำเป็นต้องบอก มันไม่ใช่เรื่องผิด แต่ละคนมอง mini map

ข้อนี้โคตรไม่จริงอ่ะเล่นกี่ทีๆโดนฝรั่งมันด่าตลอดเรื่องไม่ยอมบอก dis เนี่ย = =

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    ไม่จริงหลายข้อเลยนะเนี่ยไม่รู้ว่าเคยเล่นเซิฟนอกจริงป่าว

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ่านพวกนี้ทีไร งงทุกที เล่น LOL ไปตาย 20-30 กว่าตัวโดนด่าทุกรอบ 55

Chantaburi, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    TrClSin เจอกันก็ทักมาบ้างนะ นิสัยพวกนี้ก็เห็นได้บ่อย ผมแค่ไม่เห็นด้วยกับตรงที่ดิสแล้วไม่บอกเท่านั้นแหละ เพราะบางครั้งจังหวะเรากำลัง + อยู่เราไม่มีเวลาไม่นั่งมองมินิแมพหรอก มันก็ต้องบอกกันบ่างแต่ถ้ามีคนวาร์ดให้ก็ว่าไปอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สุดท้ายแล้ลวก็ ด่าคนไทยด้วยกันเองอีกนั้นและ

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    คิดถึงสมัยก่อนจัง

แรกๆก็ DotA ต่อมาก็ HoN แล้วก็ลอง DOTA2 แต่มาติด LoL

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ลองไปเล่น dota 2 ดูนะสบายกว่าเยอะ แต่อย่างว่า ยังไงมันก็มีปัญหาทางเน็ตเยอะอยู่ อย่าไปตู่ว่าบางคน กาก Out นะใน Dota 2

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เล่นอยู่ Tournament 01 นะครับ ห้องนี้รับรองไม่มี Noob ครับ เพราะห้องนี้คัดเฉพาะพวกโหดๆมาเล่นกัน แถมเข้ายากมาก เพราะเต็มตลอดเวลา แล้วก็มีทริกอีกอย่างคือ อย่าไปเข้าห้องปกติ ให้เข้าห้องที่เค้าใช้บอทครีกัน ห้องเหล่านั้นจะเป็นห้องที่มีคำสั่งต่างๆได้ คนจะเต็มที่ 12/12 แล้วจะมี Obsever ต่อท้าย ให้เล่นห้องแบบนี้นะครับ สนุกมาก มีแต่ระดับฝีมือเล่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KingGems อ่านกระทู้
    เป็นธรรมดาของประเทศกำลังพัฒนาครับ แนะนำให้ไปเล่นเซิฟอินเตอร์หรือไปเล่นกับฝรั่งดีกว่า สบายกว่ากันเยอะ
    ไม่ใช่ประเทศกำลังพัฒนาครับประเทศเราด้อยพัฒนา

Chantaburi, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เล่นอยู่ Tournament 01 นะครับ ห้องนี้รับรองไม่มี Noob ครับ เพราะห้องนี้คัดเฉพาะพวกโหดๆมาเล่นกัน แถมเข้ายากมาก เพราะเต็มตลอดเวลา แล้วก็มีทริกอีกอย่างคือ อย่าไปเข้าห้องปกติ ให้เข้าห้องที่เค้าใช้บอทครีกัน ห้องเหล่านั้นจะเป็นห้องที่มีคำสั่งต่างๆได้ คนจะเต็มที่ 12/12 แล้วจะมี Obsever ต่อท้าย ให้เล่นห้องแบบนี้นะครับ สนุกมาก มีแต่ระดับฝีมือเล่นกัน
    Tour ตอนนี้ก็เริ่มมีพวก out แล้วหละครับไม่ค่อยต่างจากพวก ap 6 - 10 เท่าไหร่