ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Lightbulb จำกัดระยะส่งสัญญาณ wi-fi ได้หรือเปล่าครับ

ผมใช้ Router ของ BUFFALO N150 ตัวนี้ครับ

อยากทราบว่า เราสามารถจำกัดให้มันส่งสัญญาณได้ในระยะที่สั้นลงได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    โดยทั่วไปก็ทำได้นะ ของ D-Link ก็ปรับตรง Antenna transmit power ของคุณก็ลองหาๆดู

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    Long Live The KING

กล่าวขอบคุณ
    2
    ครับผมก็ล็อคแล้ว แต่พอดีเพื่อนมาขอใช้ ผมก็ไม่รู้จะปฎิเสธมันยังไง บางครั้งมันก็โหลดจนรบกวน ผมอยากทราบวิธีจำกัดระยะน่ะครับ ของตัว Buffalo มีใครทำเป็นบ้างไหมครับ
    แล้วก็ คุณ mike1010 ที่บอกว่าให้ปรับตรง Antenna transmit power [กรณี D-Link] ผมลองหาแล้วครับไม่มีคำที่คล้ายคลึงกันใน Buffalo ครับ ผมเลยไม่ทราบว่าจะทำยังไงดี

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ให้ลองใช้วิธีซ่อน ssd ครับ แล้วอ้างกับเพื่อนว่าสัญญานมันไปไม่ถึงก็ได้ครับ หรือไม่ก็ใช้วิธีบล็อคแมคครับ เขาจะเห็นสัญญานแต่จะเข้าใช้ไม่ได้ครับ
    แต่ถ้าเป็นผม ผมจะเก็บเงินครับ ถือว่าช่วยกันออกตังค่าเน็ต หารกันไปเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    มาเสนออีกทางเลือกครับ
    ให้ใช้ได้ แต่จำกัด Bandwidth ซะ หึหึ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ลองเปลี่ยน firmware เป็นของ dd-wrt ดูนะครับ http://www.dd-wrt.com/site/index

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    มาเสนออีกทางเลือกครับ
    ให้ใช้ได้ แต่จำกัด Bandwidth ซะ หึหึ
    เอ่อ แล้วมันทำยังไงเหรอครับเนี่ย ผมไม่รู้อะไรเลยจริงๆ แค่ทำให้มันปล่อยสัญญาณได้ก็ฟลุคมากแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    131
    ผมไม่แน่ใจนะว่ามันจะเหมือนกันรึปล่าว เพราะที่ใช้ก็ใช้ของ LinkSYS WRT54GL แต่เมนูก็ Antenna transmit power บางfirmwareก็ transmit power แต่ถ้าให้ง่ายๆเลยก็อัพ firmwareใหม่เอาเป็นของ dd-wrtตัวนี้ใช้ดี

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    ผมไม่แน่ใจนะว่ามันจะเหมือนกันรึปล่าว เพราะที่ใช้ก็ใช้ของ LinkSYS WRT54GL แต่เมนูก็ Antenna transmit power บางfirmwareก็ transmit power แต่ถ้าให้ง่ายๆเลยก็อัพ firmwareใหม่เอาเป็นของ dd-wrtตัวนี้ใช้ดี
    แล้วผมควรจะต้องตรวจสอบอะไรบ้างก่อนลง Firmware ครับ ผมไม่อยากให้เกิดปัญหาเช่น ลงแล้วใช้งานไม่ได้เหมือนเก่า อะไรประมาณนี้น่ะครับ

หรือว่ามันไม่ยากอย่างที่ผมกังวล ??

งั้นช่วยมาบอกวิธีลงอีกครั้งนะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [FHM+]—2e3o2n อ่านกระทู้
    แล้วผมควรจะต้องตรวจสอบอะไรบ้างก่อนลง Firmware ครับ ผมไม่อยากให้เกิดปัญหาเช่น ลงแล้วใช้งานไม่ได้เหมือนเก่า อะไรประมาณนี้น่ะครับ

หรือว่ามันไม่ยากอย่างที่ผมกังวล ??

งั้นช่วยมาบอกวิธีลงอีกครั้งนะครับ
    พิม 192.168.1.1 ที่ ie ใส่ user admin และ Password = password

ลองเข้าไปหาดูในเมน็นะครับ เร้าเตอร์แต่ละอันมันไม่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [FHM+]—2e3o2n อ่านกระทู้

ก็ เค้าไปดูในเว็บของ dd-wrt ดูว่ามีรุ่นเร้าเตอร์ของนายรึปล่าวถ้ามีแล้วไปดูว่ามันซัพพอดไหม มันจะมีบอกในเว็บเลย
    http://www.dd-wrt.com/site/index <<<อันนี้คือเว็บ ลองดูนะ ^^