ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Unhappy คอมเปิดติดแล้วก็ดับแล้วก็ติด

คือว่า คอมผมไม่เคยเป็นอะไรเลยนะครับ พึ่งเป็นวันนี้ สดๆร้อนๆเลย

อาการคือว่า มันค้างก่อน แล้วผมก็กดรีคอม รีไม่ได้ กดปุ่มเปิดเครื่องค้าง ก็ไม่ดับ เลยดึงปลักออกเสียบใหม่

แล้วลองเปิดดู ปรากฏว่า เปิดติด 2วิ ก็ดับ แล้วมันก็เปิด เองเฉย เลย ทำอะไรไม่ได้นอกจากดึงปลักออก

ผมลองเช็คsupply เอาไปต่อกับเครื่องอื่นก็ได้ปกติ แรมผมก็ลองเทสทีละตัว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

สเปคคร่าวๆนะครับ core i7 920 Mainboard Gigabyte's EX-58 Extreme supply tagan 500w

ประกัน น่าจะยังไม่หมด ผมควรเอาไปร้านซ่อมคอมดีไหมครับหรือว่าทำยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอดันน่อยนะครับ ช่วยผมทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมก็เคยเป้นนะครับ แต่ผมลอง แค่ ถอดแจ๊คของ ซับพลายที่ต่อเข้ากับตัวบอร์ดแล้ว เสีบเข้าไปใหม่ มันก็ปกติเหมือนเดิม

อาการของผมเป็นแบบคุณเด๊ะเลย เพียงแต่ว่า ผมกดปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้แล้วมันดับ ...

แต่เรื่องเปิดแล้วดับเนี่ย ตรงกันเดี๊ยะ ...
    Long Live The KING

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ครับ ผมลองหมดทุกวิธีเลย แล้วไม่ได้ เลยยกไปร้าน ปรากฏ ว่า บอดร์พัง ถ้าซ๋อมที่ร้าน900 ผมเลยเอาไปเครมดีกว่า
    ยังไงขอบคุณมากครับ

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    บอร์ดน่าจะขาหักอะคับ ถ้าหักไม่เกิน 10 ขาน่าจะเคลมได้ (ถ้าอยู่ในประกัน)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    บอร์ดมันพังอ่ะครับ ถ้าประกันยังมี ให้รีบไปเคลมเถอะครับ ถ้าหมดประกันแล้วให้ซื้อใหม่ทันที
    คุณใช้บอร์ด socket อะไรครับ เป็นของ intel หรือ amd
    ถ้าเป็น intel ราคาเริ่มต้นประมาณ 3xxx - 4xxx ครับ
    ถ้าเป็น amd ราคาเริ่มต้นเพียง 1500 ครับ

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    เมนบอร์ดน็อคหรือเปล่าน้อ?...เหอๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมก็เป็นต้องรอให้ไฟมันเข้าจอแล้วขึ้นว่า nosignal แล้วค่อยเปิดคอมคับ